keu6789

Bộ lọc nhà em dùng 2 bông lọc . Vì hôm trước thấy nước không được trong hôm nay em đã mua vi sinh mai việt bỏ vào bể . Nước còn đục hơn lúc trước bâyh giờ phải làm sao hả bác và cá có bị ảnh hưởng không ạ

[ Post bai thong qua Mobile ]

daigai

Well-Known Member
Bạn bỏ bao nhiêu? có đúng với liều lượng ghi trên vỏ nó không? Nếu đúng thì yên tâm, nó đục 1 ngày thôi, sau đó nó sẽ trong ra. Vì vi sinh nó cần thời gian để hoạt động rồi làm trong nước nhé.

keu6789

Trích dẫn từ daigai:
Bạn bỏ bao nhiêu? có đúng với liều lượng ghi trên vỏ nó không? Nếu đúng thì yên tâm, nó đục 1 ngày thôi, sau đó nó sẽ trong ra. Vì vi sinh nó cần thời gian để hoạt động rồi làm trong nước nhé.

1gr vi sinh = 100l nc' . Bể nhà em m2 x60 x60 = 400l . Em bỏ 4 thìa . không biết như nào . Nếu quá bác tư vấn giúp em với :(

tctuvan

Re: các bạn cứu em và cá của em với :(

Vi sinh Mai Việt liều lượng 1g/100l nước là đúng rồi. 4 thìa của bản đúng 4g thì yên tâm đi. Có quá 1 chút thì cũng không sao. Theo dõi xem cá nó vẫn bơi lội bình thường thì khỏi cần lo. Nhớ tăng cường cả vật liệu lọc thì mới có hiệu quả tốt.

keu6789

Trích dẫn từ tctuvan:
Vi sinh Mai Việt liều lượng 1g/100l nước là đúng rồi. 4 thìa của bản đúng 4g thì yên tâm đi. Có quá 1 chút thì cũng không sao. Theo dõi xem cá nó vẫn bơi lội bình thường thì khỏi cần lo. Nhớ tăng cường cả vật liệu lọc thì mới có hiệu quả tốt.

Bác ơi qua 1 ngày r nc' vẫn đục nhiều cá vẫn bơi bthg . Còn cách nào xử lí nữa không hả bác

tctuvan

Cứ để 2 ngày vi sinh nó mới sống khỏe rồi nó mới làm việc được. Làm gì mà cuống lên vậy bạn. Cá nó bơi bình thường là không lo đâu.
Miêu tả hệ thống lọc của bạn xem. có những vật liệu gì?

keu6789

Trích dẫn từ tctuvan:
Cứ để 2 ngày vi sinh nó mới sống khỏe rồi nó mới làm việc được. Làm gì mà cuống lên vậy bạn. Cá nó bơi bình thường là không lo đâu.
Miêu tả hệ thống lọc của bạn xem. có những vật liệu gì?

Có 2 bông lọc dày :( em không biết cần thêm j vì mới chơi . Bác chỉ giáo e với

tctuvan

thế thì ăn thua gì. Ra hàng cá mua sứ bio, hay nham thạch, hay bùi nhùi về thì vi sinh với có chỗ bám vào, mới sống được.