Chia sẻ KINH NGHIỆM, KIẾN THỨC NUÔI CÁ RỒNG.
Nội quy chuyên mục: Chia sẻ KINH NGHIỆM, KIẾN THỨC NUÔI CÁ RỒNG, không rao bán tại đây

Chỉ Rao bán tại đây: http://www.liketly.com/red-arowana-carong/
By sonha1985
#613730 Tình hình là Em huyết nhà mình tự nhiên bỏ ăn 02 ngày và hôm nay mới ăn lại, khi quan sát kỹ mình phát hiện khu vực giữa mình (phía bên trái) có màu hơi sậm đỏ khác thường và nhô ra (kiểu như bị xưng) vảy ở khu vực đó bị kênh lên. (trong bể chỉ có 1 Sam, 1 Phi phụng, 1 lau kiếng và 03 hổ nên không thể do xung đột gây ra). Hiện tại mình chưa biết phải xử lý thế nào; Mong các Bác bắt bệnh và cho toa thuốc giùm mình với.

Rất mong được sự giúp đỡ của các Bác.

Còn dây là clip của Em nó:

Download This video

By Randkin
#613741 Mình chưa nhiều kinh nghiệm nhưng bạn nên làm cái clip với đèn trắng, video này hơi khó nhìn bạn ạ!
By hoangduc0520
#613742 Xem clip rất khó bắt bệnh, bác theo dõi thêm xem hiện tượng như vậy có phát triển thêm và nghiêm trọng hơn không, nếu không rất có thể em nó va vào đâu đó thôi vì em thấy em nó vẫn xung lắm.
By chim_canhcut
#613743 thấy rồi bên phải hảng 4 kênh vẫy nhẹ cho muối + nhiệt 32 độ nhé bạn thay nước thường xuyên mỗi ngày 10% đến khi cá khỏi bệnh
By Zack
#613745 Nếu bị kênh vẩy mà thay nước thì cá sẽ bị nặng hơn đấy bác.

<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>

Đúng là nhìn em này không giống bị bệnh kênh vẩy. Còn nếu bị kênh vẩy mà chỉ tăng nhiệt thì khó mà khỏi được bác ạ.
By plus_teen
#613746 kênh vẩy mà thay nước với cho muối không thì mình e chủ thread sẽ được mua cá mới thôi bác ạ
By anhchangchayxeom_9x
#613747 vẩy đúng là kênh rồi, tăng nhiệt bỏ muối cũng hết mà mua thuốc đánh vào thì cũng hết(chỉ nhanh hơn thôi) không chết đâu mà sợ bạn ơi

<<================Tự động nối 2 bài viết liên tiếp=================>>

đừng hù dọa bạn ý bác ạ vì kênh vẩy là bệnh nhẹ nhất của rống cà đấy bác ơi
By trungduc_qtkd05
#613748 kênh vẩy mà bắt đầu xuất huyết thì cũng hok nhẹ lắm đâu à mà bác cho em hỏi thế bệnh xù vẩy nhẹ thì bệnh nào nặng nhất thế
By phamquoc_huy90
#613749 không lẽ kênh vẩy rồi thì ngồi chờ thêm 1 đến 2 ngày cho nó xuất huyết mà không có biện pháp nào khắc phục sao?

mình thì không đợi được thế đâu
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym