Frang

Như tiêu đề chú cá rồng nhà em về nhà tới nay đã được hơn 1 tháng, khi ở cửa hàng thì do bể bé chủ cá nói về bể lớn sẽ hết nhưng về nhà hơn tháng rồi mà không thấy khá khẩm hơn.nay đưa em nó lên để xin ý kiến các cao thủ để chữa cho em nó. Clip em nó nhờ các cao thủ vào giúp đỡ

. Râu em nó nhìn chuẩn nhất là từ 1'17 tới 1'25

lien1321

Bác thử tăng sưởi lên xem râu em nó có vểnh lên được không. Nếu không bác không để đèn và thả cá mồi vào bể, để cá săn mồi trong tối thì râu sẽ phải làm việc nhiều hơn. Hi vọng như vậy râu cá của bác sẽ đều. Chúc bác thành công!

bể của em nhiệt độ lúc nào cũng 28 -30 độ.em cũng đã tham khảo nhiều bài trên diễn dàn về tắt đèn và cho ăn cá mồi chắc từ mai em sẽ cho cả bể sống trong bóng tối với cá mồi để thử xem sao.chỉ ngại mỗi cái tắt đèn nhiều sợ hổ bị mắt mầu thì toi

pe_pe

Nhiệt độ 28-30 là nhiệt độ bình thường, bác thử tăng lên 32 độ xem. Còn tắt đèn cho ăn cá mồi phải trong khoảng thời gian và bể phải thường xuyên trong tình trạng đó, về hổ theo em nghĩ sẽ không mất mầu đâu.

tắt đèn thì với em là quá bình thường vì em đi làm cả ngày tối muộn mới về.tắt đèn đỡ tốn điện. hiện tại bể của em bật đèn từ 6h - 24h, nếu tắt đèn thì sẽ từ 7h - 22h và 24h - 6h. như vậy chắc là tạm ổn.chỉ ngại khoản cho ăn cá mồi sợ dính trùng mỏ leo hay nấm thì = nhau

,

khunglong_con

Râu không đều thường do hai nguyên nhân sau 1 là do lúc bé bị đứt râu mọc lại nên không đều cái lên cái xuống nguyên nhân này thì nước tốt + chờ thời gian thôi 2-3 tháng mà không đõ thì tính đến chuyện cắt hay......

-Nguyên nhân thứ hai là do môi trường nước không tốt nên râu bị thế vì cá rồng rất nhạy cảm với nước bẩn không có lý do gì 1 con cá sống trong môi trường nước tốt mà râu lại cụp cả vì thế bác nên xem lại lọc coi như 1 lần vệ sinh định kỳ đi.

-Thế nên cách giải quyết tốt nhất bây giờ là ngồi chờ và giữ phẩm chất nước tốt thôi bác nhiệt độ không giải quyết được bệnh này nên để nhiệt độ ở 28 độ để nhiệt độ cao quá khi bị bệnh khó trị lắm nhất là nấm.Chúc bác thành công

ngomytien

cá của em bắt về đã thế rồi. còn chất lượng nước thì luôn đảm bảo tuần thay 2 lần.trước nuôi em HB từ 20 - 3x cá hoàn toang khỏe mạnh không sao hết.ro bất cẩn mà em HB ra đi mua em này về thì bị như thế

vinhnv43

Nước tốt rồi thì chờ thôi bác 2-3 tháng sau mà không thấy tiến triển gì thì lúc đấy cắt đi cho râu nó mọc lại chơi cá là phải kiên trì chứ nóng vội thì không phải thú chơi nữa rồi

Các chủ đề có liên quan khác