Chia sẻ KINH NGHIỆM, KIẾN THỨC NUÔI CÁ RỒNG.
Nội quy chuyên mục: Chia sẻ KINH NGHIỆM, KIẾN THỨC NUÔI CÁ RỒNG, không rao bán tại đây

Chỉ Rao bán tại đây: http://www.liketly.com/red-arowana-carong/
By may_bee
#613618 Bé TL nhà em bị bong bóng tới 2 tuần nay rồi, lúc nào nhìn cái bụng cũng to to, vấn đề là em nó ăn rất sung nhưng em không dám cho ăn nhiều, chỉ khoảng 2-3 ngày mới cho 1-2 con tôm tươi hay ít thịt bò, cá vẫn rất khỏe, bơi lại tung tăng vảy, người body vẫn bóng lộn. Buồn cái có những lúc em nó cứ như cái thước chổng đầu lên trên, người thẳng đuột thả trôi tự do nhìn tội quá. Ngày nào em cung chịu khó thay 20% nước, bổ xung muối, ngâm lá bàng, đã cho cá ăn hết 1 viên mefinum-m chia ra làm 6 phần, mỗi ngày 1 phần. Vậy mà em nó không thuyên giảm gì, các bạn tư vấn giúp em nhé Thanks!
By no_impos
#613655 cá của em là bị xì bong bóng. phải hạ nước giúp nó nằm ngan trước và trị bệnh. để nước cao thì khó lòng mà khỏi. còn khi nào khỏi thỉ hên xui
By chasedown_xemdream
#613657 Tí nữa thì bén duyên em này hổi còn trên Đội Cấn

Bác tham khảo thêm nhé, vì có nhiều bài nói về cách chữa rồi, bác tự đọc tự tìm hiểu thôi.

thêm cách chữa bệnh hỏng bong bóng

có nhiều lắm, bác search ra cả đống

Chúc em nó mau khỏi còn bắt nạt ngân long.
By nguyenvankieu_mlm
#613658 Thank bạn mình cũng đã đọc và đã làm theo chỉ có khác là không dùng kháng sinh cái ống đỏ đỏ như trong bài viết mà mình dùng thuốc mefinum-m, buồn quá mới tập chơi con này là con đầu tiên, hơi vất vả tí. Mình đang nghĩ đến cách trích cho nó xì cái bong bóng, không biết là có bác nào đã làm chưa, có bác nào làm rồi thì hướng dẫn chi tiết em cái nhé thanks!!!
By timon_bumpa
#613662 Lúc mua cá vẫn xung mà, với lại lúc đó em nó có bị bệnh này đâu, mình cảm giác bình thường, không may em nó bị thôi mình sẽ cố gắng chữa trị cho em nó = khỏi thì thôi, tập chơi như thế cũng là chuyện bình thường.
By yomilk99
#613663 bạn cho clip đi

xưa bệnh bong bóng là bệnh nan y coi như bỏ, nhưng nay kinh nghiệm nhiều và kỹ thuật phát triển thì bệnh bong bóng không còn là nan y nữa chỉ từ 4 đến 10 ngày là khỏi

tuy nhiên đó là bong bóng trướng căng(chồng chuối,cắm đầu, nổi lưng)

còn đầu cao, đuôi sạt, bơi như nửa người sau bị liệt,( bong bóng thủng )hay nổi lên ngớp ,đôi khi hậu môn có bọt khí thì khuyên bạn là: huyết 60 triệu chữa bằng thuốc gửi ở trại cá rồng nước ngoài về mà 4 tháng vẫn không lên được cuối cùng phóng sinh
Kết nối đề xuất:
Hanoi private tour