mình có 1 e Banjared,size khoang 20.nhưng mình không biết làm cách nào để em nó lên màu tốt.bro nào đã từng chơi qua Hong long chỉ giúp mình với.nào là cách đánh đèn,dùng đèn gì,hay là cho em nó ăn những thức ăn nào để lên màu tốt.mong a e chỉ giáo.thank

Neff

Màu thì lên như thanh long thôi, đánh đèn làm chi cho tốn điện

kuty_kjsskjss

Chính xác 100%, Banja Red đánh đèn làm j` cho phí. Nó giống như Thanh Long thôi bạn ơi. Tốt nhất chỉ cần mua 1 đèn máng màu hồng mở lên cho sáng sáng là dc rồi.

mushu_nhung

ko phải ai cũng có khả năng để chơi cá xịn đâu, mình cũng đang nuôi HL2 như bạn đây, cứ để đèn thủy sinh là tốt rồi bạn ơi, Thanh hồng cũng có nét đẹp của nó,nếu mình nhớ không lầm thì hình như trên dd có bác bora 10 triệu để mua 1 em HL2 đó

Iomar

Với HL2 bác cứ duy trì nước tốt, ăn uống đều đặn; đa dạng, ánh sáng đủ để cá phát triển bình thường là được; nếu bác để bể cá ở chỗ đã có sẵn nhiều ánh sáng như cửa sổ hay phòng khách thì thời lượng bật đèn cũng không cần nhiều lắm.

HL2 lúc size còn nhỏ hơn 30cm thì nên nuôi phông sáng mầu, đèn trắng cho vẩy em nó sáng sau đó làm cái phông 3d cho đẹp cũng được. Còn mầu của em nó thì bác cứ tìm trong diễn đàn ảnh của những chú HL2 đã trưởng thành để tham khảo. Thông thường mầu của dòng này không có gì đặc sắc cả và còn hay cháy đuôi nữa; tuy nhiên nó còn phụ thuộc vào từng con cá cụ thể (vì nó là cá lai nên Gen nào là Gen trội thì chỉ khi nó lớn mới biết).

HL2 nó không rực rỡ, không giá trị như những chú HL, hay những chú dòng kim nhưng nó cũng có cái hay của nó. Bác cứ chăm sóc em nó thật cẩn thận vào (và có thể đánh đèn, cho ăn theo cách riêng của bác miễn là đừng làm nó chết) biết đâu sau này nó lại có mầu đặc biệt -> thành một em đệ nhất HL2

Piero

Anh em nói Đúng rồi đó bác chủ topic .mình cũng có 1 em HL2 khoảng 20cm.

Alexis

size 20 thì bác chưa cần nghĩ đến chuyện màu mè nhiều đâu! cứ phông trắng,nền trắng, đèn trắng! qua size 30 thì thay phông khác! việc còn lại là lọc tốt và ăn đa dạng là được! nên tập cho cá thói quen ăn tôm đông lạnh bỏ đầu! tiện cho bác mà cũng rất tốt cho màu cá!

Các chủ đề có liên quan khác