Dagon

Em rat thich cá rồng , vi mới bắt dau nuoi nên chọn ngân long. Nhung co chỗ ban ngan long co mau xanh 250k nhung dang cá thấy khoe dep hơn, và co cho bán ngan long cùng co nhung vó mau bac vây hoi vang nhìn thấy sang hon 300k. Em nen chon loại nào ? mau xanh khi lon co chuyển sang mau bac không ? XIn cac anh có kinh nghiem chỉ giúp. Rat cam ơn !

LamHong_River

Chắc de phong xanh thì no hoi xanh thôi. Da goi là NL thi phai màu trắng bạc, càng trang cang tốt. Mà trang nhu platinium càng tốt (hihi)

tigontt2003

Ngân long khi truong thanh sẽ có mau bac đặc trưng cho du lúc nhỏ co nau phớt xanh nhu ban đã mô tả.Quan trọng khi chon cá là phai quan tâm nhiều den voc dáng cân doi cua cá.Cá đẹp phai co dáng bơi uyen chuyen kết hợp than hinh thon đều,thanh manh tu trước ra sau đuôi,hai mat phai nhìn ngang thang goc không sụp nhìn xuống,miệng phai khep liền khít voi nhau không hô hay mom nhìn xấu lắm.Hai râu cung phai vươn dài va chia lên trên nhin thay cá sẽ oai phong hơn.Chúc bạn chon duoc cá như ý.Thân.

cvcongnt

Vậy mau cua ngân long khi nho có quan trong khong ? Sao em thay nó cùng zise nhung có con mau sang hơn ? va cung mức hơn mac du dáng trhif khong bang con có mau xanh xanh ?

sweetjerry2007

Bạn nen tap cho em no ăn tom dong lạnh từ nho la tốt nhất va thich hợp nhất,ngoài ra thinh thoãng cũng phai bo sung thêm nhái con,dế,trùn hổ,thằn lằn...để em no phát triển het suc vóc.Nói chung Ngan long rất dễ cho an và lớn rat nhanh bạn à.Thân.

vophilong76

Em thay cho bác Công o gan quan nhân ban 200 một em khá đẹp. ban thu qua xem va nho bác ấy chon cho

Karney

Thêm điều nữa, khi chon cá bạn nen chiu khó nhìn ca tu trên xuống de chon con có cap mat đều nhất, vi co những con ca mat hơi lồi chi co thể phân biet duoc khi nhìn tu tren xuống. Thường chung ta chỉ nhìn ngang nen khó thấy duoc khuyet điểm này của cá.

ngân long la màu trắng nhung loai màu xanh chac la lai với thanh long,nếu la lai thì nên chon lai vì loại lai hoi hiếm

Các chủ đề có liên quan khác