moitinhlx

Simcity Societies

"Cứ làm đi, khách sẽ đến", đó là lời nhắn nhủ mà EA gửi game thủ trong bản mở rộng lớn SimCity Societies Destinations. Game buộc người chơi luôn phải nỗ lực xây dựng những thành phố du lịch 5 sao có thể thu hút những người khảnh ăn kiêu kỳ, khách du lịch balô và những anh chàng ưa chu du.

Tất nhiên, khi ngành du lịch bùng nổ ở thành phố SimCity, bạn nên phải biết làm thế nào để chiều lòng các thượng đế ngày càng đông trong khi vẫn giữ cho lượng dân cư lớn ở đây được hạnh phúc. Nếu làm được điều đó, đương nhiên, thứ bạn thu được sẽ là những tập đô la đựng đầy két sắt.

Bản SimCity Societies đầu tiên được xây dựng trên những nguyên tắc cơ bản của trò chơi cuộc sống ảo The Sims, lồng ghép vào đó những kỹ năng sắp đặt và xây dựng thành phố. Dù chuyện đưa các công dân của bạn vào vòng pháp luật là công đoạn khá thú vị nhưng các yếu tố gameplay của Societies có vẻ hơi "mơ hồ" với nhiều người. Game không giúp người chơi có được chiến thuật cụ thể để tạo dựng lãnh địa của mình. Nó buộc bạn tập trung vào mục tiêu cụ thể: biến SimCity thành nơi ăn chơi nhảy múa.

Địa phương của bạn sẽ có thế mạnh kinh doanh là gì, trượt tuyết hay lướt sóng, đều tùy thuộc vào vùng đất bạn chọn, mỗi vùng sẽ có những đặc điểm riêng và bạn sẽ phải cải tạo chúng khá nhiều. Một hòn đảo thiên đường nhiệt đới là nơi lý tưởng cho các môn thể thao dưới nước nhưng những người đến đây sẽ phải đối mặt với nguy cơ núi lửa. Trong khi nếu muốn đến thăm các sườn núi tuyết, khách du lịch sẽ nhiều khả năng... bị cảm lạnh

Việc đầu tiên bạn phải làm sau khi chọn đất là cần tìm lấy một nguồn năng lượng cho cả lãnh thổ. Trong bản demo gần đây, nhà thiết kế Tilted Mill vừa giới thiệu cho game thủ hình ảnh xây dựng thành phố ở vùng đồi núi. Năng lượng được chọn là sức gió. Sau khi lập xong các khu cung cấp năng lượng, bạn phải xây nơi ở cho người dân và tìm chuyện làm cho họ.

Lúc một số nhiệm vụ trong game được hoàn tất cũng là lúc những đồng đô la đầu tiên bắt đầu đổ về túi bạn. Từ đây, bạn có thể tiếp tục cân đối giữa năng lượng, nhà ở, chuyện làm để phát triển SimCity. Tuy nhiên, mục đích chính của Destinations là bạn cần xây dựng nơi ở của mình thành một điểm hút khách du lịch. Như thế, game thủ sẽ phải xây thêm các khu đền đài, thờ phụng, bảo tàng, hiệu sách, lăng mộ...

Khi những người khách đầu tiên chen chân tới tham quan các địa danh trên, bạn tiếp tục tạo ra nơi trú ngụ qua đêm và phục vụ họ những bữa sáng ngon lành.

Để kiếm tiền trong game, bạn sẽ phải tiêu tiền. Người chơi bị cuốn vào vòng xoáy sử dụng tiền thuế để xây dựng địa điểm mới rồi lại đóng thuế. Dần dà, du khách sẽ đầy tràn SimCity, trong đó có những người vừa chán ngấy những ngày làm chuyện trong văn phòng, vài tay cờ bạc mong đổi đời ở miền đất mới, nhưng người sùng đạo và khách hành hương...

Những du khách balô chỉ muốn mua những mẩu pizza rẻ tiền và một chiếc giường trong căn phòng tồi tàn dành cho nhiều người. Trong khi đó, những vị khách sang trọng đòi hỏi một bữa ăn thịnh soạn ở nhà hàng 4 sao bên cạnh khách sạn chăn ấm đệm êm họ đang trú ngụ.

Đáp ứng tất cả nhu cầu của họ, game thủ không những chỉ cần cung cấp nơi ăn, chốn ở, mà còn phải tìm cách giữ họ lại bằng những lựa chọn giải trí khác nhau.

Tuy nhiên, mặt trái của xã hội cũng sẽ tồn tại ở đây, điểm du lịch của bạn sẽ là bến đỗ của rất nhiều dân hippy, những kẻ sống ngoài vòng pháp luật. Ghét lớp người này, bạn xây dựng đồn cảnh sát cho dù các vị sư địa phương kịch liệt phản đối. Đây cũng là điểm thú vị khiến bạn phải động não trong Destinations. Bởi lập đồn cảnh sát bạn sẽ phải tạo dựng nhà giam, hầm tối, trường quân sự... Điều này chắc chắn không được các du khách vui nghênh

Để biết thái độ của từng người dân, bạn có thể nhấp chuột vào họ, zoom gần để đọc ý nghĩ họ dành cho thành phố, biết được lượng tiền họ vừa tiêu và món đồ lưu niệm vừa mua...

Fan của dòng SimCity biết rằng dù có xây dựng thành phố lớn mạnh như thế nào đi chăng nữa, bạn vẫn phải căng sức ra để đối phó với các thảm họa, thiên tai... Người chơi bản demo nói trên sau khi thấy lượng dân Hippy bùng nổ trong trò chơi, vừa gọi đến Ornithosaurus Wrecks, một con quỷ phun lửa lớn để đốt sạch những nơi hippy trú ngụ... Tuy nhiên, con quỷ có vẻ như vừa không kiềm chế được mình và kết quả là, hơn một nửa công trình trong thành phố đi tong.

hình trong game :

Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link để tải:

Cat

Sim City Societies Deluxe (c) EA [Game Phiêu lưu Kinh dị]

giải nén rồi thì làm sao để chơi

Dùng phần mềm power ISO mà mount bạn à

nhuquynh2003us

cái Cr-ack của bản updata sao sài không được zi ????

Anh trai bày em cài với . tình hình máy em bị lỗi ( không biết làm sao đưa ảnh lên được ) download dài ruột thế mà không chơi được

mizu_95

Sao không có ai trả lời thế nhỉ

Anh trai bày em cài với . tình hình máy em bị lỗi ( không biết làm sao đưa ảnh lên được ) download dài ruột thế mà không chơi được

lỗi sao? không cài được hay không chơi được. bạn phải nói rõ chứ. file bạn down về giải nén ra là file gì ?_?

mua_dong_viet

mà cho em hỏi một câu là làm sao post ảnh lên nhỉ ( có chụp đây rồi )

gau2dau

mà cho em hỏi một câu là làm sao post ảnh lên nhỉ ( có chụp đây rồi )

bạn vào đây xem:

Jeanelle

Lỗi của em đây . Nhấn vào là bị như thế

<-- Bổ sung bài viết -->Tiện thể cho em nói luôn là cấu hình này có chơi được game này không nhỉ

Uploaded with

Các chủ đề có liên quan khác