Lambart

Cấu hình đề nghị

+ Microsoft Windows XP SP2 / SP3

+ 256 MB RAM (trở lên)

+ Window Media Player 9.0 (trở lên)

+ DirectX 9.0 (trở lên)

Sơ lược:

2D Audition Offline là 1 game mô phỏng theo Audition Online, giúp các bạn yêu KẾT game luyện tập những bước nhảy Dance hay thư giản, giải trí .......

Chương trình có 10 nhân vật, 10 bài (kiểu) nhảy. Phần lớn là các bước nhảy Dance rất đẹp mắt ^^. Chủ yếu là minh họa cho các bước nhảy của bạn thôi

Ngoài ra chương trình còn có 19 sàn nhảy Dance. Mình sẽ cố gắng kiếm thêm nhiều cái nữa để chuyển qua chuyển lại nhìn cho đỡ chán .

Phần nhạc bạn phải tự thêm vào bằng cách copy các tập tin Media (nhạc) trong máy của mình vào thư mục "Music" của 2D Audition Offline.

Các định dạng được chấp nhận là *.mp3, *.wma, *.wav

Hướng dẫn

Sau khi tải về và cài đặt, bạn sẽ có 1 biểu tượng "2D Audition Offline" ngoài màn hình. DClick để chơi ^^

Giao diện của game như hình trên. Bạn chỉ chuyện nhấn các nút "trái" - "phải" để điều chỉnh các thông số phù hợp với trình độ của bạn ^^

Ở phần đấu NPC (nhảy đối kháng) mình xin nói rõ 1 chút. Cách đấu NPC ở đây tương tự như làm nhiệm vụ truyền thuyết của Audition Online. Bạn có thể chọn đấu với 1 hay 2 NPC tùy vào khả năng và cấu hình máy bạn 0_o

Nhấn chuột trái vào 1 NPC để thay đổi nhân vật cho NPC đó. Nhấn phải chuột vào NPC để thay đổi trang phục. Nhấn Shift + Chuột trái để thay đổi cấp độ NPC

NPC có cấp độ từ 1 ~ 3 trong đó cấp độ 1 là thấp nhất và dĩ nhiên 3 là cao nhất

Sau khi chọn xong xuôi rồi thì nhấn F1 để bắt đầu. Hey come on, chúng ta cùng nhảy nào (đừng có hỏi mình là nhảy thế nào đấy nhá, như AU Online ý)

Ở đây tốc độ nhạc tương đối chậm, bạn cứ thong thả mà chơi nhá ^^

Một vài lưu ý:

Ở đây nhân vật sử dụng đồ họa 3D, nếu máy bạn hơi yếu thì nó sẽ có cảm giác giật giật. Trong trường hợp này tui khuyên bạn chỉ nên chọn chế độ nhảy đơn thôi.

Nếu khá hơn 1 xíu thì chọn đấu 1 vs 1. Mà tốt nhất là solo với con mèo Sara ý ^^. Đừng có cười, chưa chắc bạn vừa nhảy giỏi hơn nó đâu

Cách khắc phục 1 số lỗi khác

+ Lỗi không thể nhấn F1 đối với những máy dùng Window Media Player 8.0 ( vui lòng cài Window Media Player 9 / 10 / 11 )

+ Lỗi không thấy nhân vật khi nhảy, hay báo lỗi don't send tập tin d3dx9_29.bin ( vui lòng cài DirectX 9.0 )

+ Để đảm bảo chương trình chạy tốt, vui lòng đọc mục cấu hình đề nghị

link đây

Các chủ đề có liên quan khác