little_chick

Lionheart Kings Crusade (PC/RIP/ENG)

Developer: Neocore Games | Publisher: Paradox Interactive | PC | English | RAR | 144.61 MB

Genre: Strategy

Developed by Neocore Games, Lionheart: Kings' Crusade places players between the years of 1189-1192, calling upon warriors to enter the heart of the battle in one of the most vicious wars of all time. Players will have the opportunity to take on this challenge as either Richard the Lionheart, set to invade and take back the treasured Holy Land once and for all, or as the great Saladin, who patiently waits and prepares his people for the oncoming invasion.

Units

Gascon Knights

Ayyubid Bowmen

Ayyubid Infantry

Ayyubid Swordsmen

Archer Elite

Hungarian Light Cavalry

Heroes

Taqi al-Din Umar (Saracen hero)

Arthur of Brittany (Crusader hero)

Fanciful content

The Ghost of Godfrey of Toulouse (non-historical Crusader hero)

Saracens from Outer Space (non-historical Saracen unit)

Joan d’Arc (non-historical Crusader hero)

Lancelot (non-historical Crusader hero)

Descriptions:

Gascon Knights

These French knights bring both fame and infamy to the province of Gascony: they are great swordsmen, but are also boastful and reckless.

Ayyubid Bowmen

Ayyubid Bowmen are infamous for their speed – and their ability to darken the sky with deadly arrows.

Ayyubid Infantry

These well-equipped and swift footmen are amongst the most loyal followers of Saladin – who in return treats them most graciously.

Ayyubid Swordsmen

These brave Ayyubid warriors fight with fierce determination. Their swords are of such legendary sharpness and strength that their name is well-known even in Europe.

Archer Elite

After a series of devastating defeats, the commanders of the Crusader army formed these unique archer units. They fight like normal archers, but have received additional training, that they can readily defend themselves in hand-to-hand combat.

Hungarian Light Cavalry

When Emperor Barbarossa passed through the Kingdom of Hungary, he personally asked the brother of the king to join his crusade. The young prince took up the cross and brought some of his best knights, who were anxious to confirm the legendary horsemanship of the Hungarians.

Taqi al-Din Umar

One of the trusted allies of Saladin, this veteran of the Saracen army has been fighting alongside his vizier since they first moved to reclaim the Saracen lands. He followed Saladin through all of the important battles for Egypt and Syria, where he excelled as one of bravest warriors on the field.

Arthur of Brittany

The youngest son of a noble family in Brittany, Arthur immediately joined the Crusade and sailed forth with Richard the Lionheart. He fought so bravely in the battle for Cyprus that he earned frequent comparisons with his legendary namesake.

The Ghost of Godfrey of Toulouse

The brave Godfrey (one of the greatest heroes of the First Crusade) found no peace after his victorious siege of Jerusalem. His immortal spirit will haunt the roads around the city until the European kings once more reclaim the Holy Land.There will be a check box in the menu for this hero; if you check it, the hero will appear.

Saracens from Outer Space

They come from the forbidding depths of the blackest night! They strike terror into the hearts of all God-fearing Crusaders! These dread warriors are poised to ravage the armies of Lionheart! Who can stop this madness? Who will save us from this alien horror?! There will be a check box in the menu for these units; if you check it, they will appear.

Joan d’Arc

This enigmatic warrior-woman from another time and place appeared in Jerusalem in a flash of blinding light. She claims that God had brought her here from far away, after he came to her in visions and instructed her to free the Holy Land. There will be a check box in the menu for this hero; if you check it, the hero will appear.

Lancelot

He is known as King Arthur’s greatest champion, the most famous – and infamous – knight of the Round Table. Lancelot is celebrated for his extraordinary feats of strength, endurance and agility. None can defeat the mighty Sir Lancelot! There will be a check box in the menu for this hero; if you check it, the hero will appear.

Screenshots

đã add recovery 10%

bachviet_24

game này chơi cũng hay nhưng so với SEGA MEdiaval II và các bản mở rộng lớn vả MOD thì 1 trời 1 vực....(ý tui đó nha)...........

tink_private

dạo này congtruongit ta có những file down về không dùng được tui đề nghị BQT coi lại vấn đề này. Thức cả đêm để down về mà không sử dụng được (Hy vọng sụp đổ) nếu là các bạn có tức không. Mà tui đã thấy rât nhìu link trên congtruong ta đến hôm nay tui mới nói và tui mong ràng bài viết này đến tay BQT

tieuthu_vip_96

dạo này congtruongit ta có những file down về không dùng được tui đề nghị BQT coi lại vấn đề này. Thức cả đêm để down về mà không sử dụng được (Hy vọng sụp đổ) nếu là các bạn có tức không. Mà tui đã thấy rât nhìu link trên congtruong ta đến hôm nay tui mới nói và tui mong ràng bài viết này đến tay BQT

Thank bạn vì vừa đóng lũy ý kiến tới BQT .nhưng mong bạn hiểu rằng trên đời này không có cái gì là hoàn hảo mà mình cũng vừa nhiều lần rơi vào tình huống của bạn .nên mình hiểu cái cảm giác đó ,nhưng bạn biết không .mình không có 1 mình mà mình còn 1 số người giỏi về vấn đề mà mình chưa có cách tháo gỡ trên cái congtruongit.com này !

Nếu bạn có thắc mắc or khi cài game bị lỗi .bạn cứ post hình hay báo để tất cả người cùng nhau giúp đỡ bạn

year_oflove

bạn không nên bi quan quá.đúng là down về mà không xài được tức muốn xặc máu. mình từng bị trong một vụ lùm xùm phải ban níck vài ngày của thành viên cộm cán.nhưng bạn mà một lần ngôi upload lên mới thấy cái khổ của người upload đến mức nào(nhất là mediafire). mình không có ý bào chữa nhưng mình thường down chương trình ở đây. và thấy mức độ nhiệt tình thì quá tốt. thắc mắc thì cứ hỏi.đúng là có thể do một số lỗi do vô trách nhiệm của người upload nhung có thể do lỗi chương trình nhà bạn chứ không phải do người upload nên bạn đừng vội phán xét. mình đang down đây

n0_crazy

Cho cái cấu hình đi bác Jakie Chan ơi. Cái machine của tui có 1.8ghz-860mb liệu cày được kô?

hang_3con_gau

các bạn khác tham khảo thử xem sao nè

Cuộc Thập tự chinh thứ 3 là giai đoạn giao tranh dữ dội bắt đầu bởi những vị vua, người đứng đầu của Châu Âu, nhằm chiếm lại Thánh địa từ sự kiểm soát của quân Hồi giáo của Saladin.Neocore Games và Paradox Interactive đang lên kế hoạch tung ra một tựa đề game thể hiện lại thời (gian) gian tàn bạo đó của chiến tranh. Mang lối chơi dàn trận chiến lược thời (gian) gian thực, Lionheart: Kings’ Crusade hứa hẹn sẽ tạo cho game thủ thời cơ viết lại lịch sử về cuộc Thập tự chinh đẫm máu đó.

Lionheart: Kings’ Crusade cho phép bạn hóa thân vào Richard, người lãnh đạo các đội quân đứng đầu Châu Âu, cố gắng đánh bại Saladin, hay như Saladin cố gắng đẩy lùi các lực lượng xâm lược của Châu Âu. Mỗi bên đều có những chiến dịch riêng biệt với mục tiêu khác nhau để hoàn thành. Tấn công và củng cố vị trì luôn có mối quan hệ mật (an ninh) thiết với nhau, dù là ở bất kể bên nào. Khi bạn chiếm được một vị trí mới, dù chiến lược hay không, bạn đều phải dành một khoảng thời (gian) gian tương đối để bảo vệ, nhằm đảm bảo nó vẫn nằm trong tầm kiểm soát của bạn. Việc thắng một trận chiến, chiếm một vùng đất mới có thể dẫn đến những cuộc chiến mà bạn phải củng cố, bảo vệ để không làm mất những vùng đất chiến lược đó.

Lionheart: Kings’ Crusade cung cấp nhiều chiến lược mà game thủ có thể áp dụng. Tùy chiến trường sẽ có những chiến lược khác nhau. Bạn có thể loại bỏ bộ binh từ xa bằng cách sử dụng triệt để sức mạnh tập thể từ cung thủ, hay có thể tăng thêm mức độ sát thương bằng chuyện bổ sung bắn tên được châm lửa. Một khi trận chiến bắt đầu, bạn sẽ phải tập trung hoàn toàn vào đó. Hành động diễn ra theo thời (gian) gian thực, nơi game thủ cần chú ý đến chuyện dàn quân, hình thành quân, tận dụng địa hình để cung cấp cho quân đội bạn một lợi thế lớn hơn lực lượng đối địch.

Cả 2 bên đều không có sự khác biệt khi tiếp cận với cuộc chiến, tuy nhiên vẫn có những điểm khác biệt cơ bản. Nếu bạn chơi như Richard, bạn sẽ có được lời khuyên và sự giúp đỡ từ 1 trong 4 phe phái về phía bạn. Frech, Templars, Holy Roman Empire và Papal Court sẽ thường xuyên cung cấp cho bạn những phương án tấn công cực kì quý giá. Họ sẽ cho bạn biết tấn công kẻ thù như thế nào, ưu nhược điểm của kẻ thù, cũng như thời (gian) gian nào tấn công là thuận lợi cho bạn nhất. Tuy nhiên, tất cả chỉ mang tính tương đối, sự thành công trên chiến trường là do kinh nghiệm của bạn. Saladin không có phe phái để có thể giúp những lời khuyên, tuy nhiên quân đội của ông vừa được thống nhất để đẩy lùi quân xâm lược. Việc tích lũy các điểm kinh nghiệm được sử dụng để tăng cường khả năng của quân đội mình. Việc phân phối điểm kinh nghiệm linh hoạt, có thể thay đổi sẽ tạo nhiều thuận lợi cho chiến lược trước mỗi trận chiến.

Sau mỗi trận đánh thắng, bạn sẽ được cung cấp thêm vàng, danh tiếng và điểm đức tin. Tất cả đều có thể được dùng để tăng cường cho quan đội bạn. Vàng cho phép bạn mua thêm những đơn vị mới, thiết bị hay củng cố chỉ số quân đội, cho phép họ chiến đấu, gây nhiều thiệt hại hơn hay giúp chữa lành vết thương cho họ. Danh tiếng cho phép bạn thu hút những anh hùng và chiến binh mạnh mẽ mới, ủng hộ và kề cận bên bạn trong những trận chiến. Đức tin giúp quân đội tăng thêm sĩ khí, cho phép họ dai máu hơn, chiến đấu kiên cường hơn, ngay cả những thời (gian) điểm dường như tất cả thứ đều vô vọng.

Game thủ có thể tìm thấy các di tích thánh nằm rải rác khắp nơi trên Đất Thánh, có thể được sử dụng cho các mục đích chiến lược. Nếu bạn là Richard, bạn sẽ sử dụng di tích thánh để tăng thêm chỉ số cho quân đội hay gửi chúng cho các mục sư của Papal Court, kết quả là sẽ làm tăng thêm điểm đức tin đáng kể cho quân đội bạn. Ngược lại, nếu bạn chơi như Saladin, bạn sẽ không gửi chúng cho bất kì ai. Thay vào đó, chúng được sử dụng như một bộ áo giáp, vũ khí hay lá chắn cho những chiến binh vĩ đại, truyền cảm hứng chiến đấu cho lực lượng của bạn, đồng thời (gian) củng cố những chỉ số khác của đơn vị.

Lionheart: Kings’ Crusade là một trong những game chiến lược cực kì sâu sắc khi thể hiện lịch sử thế giới khá chuẩn. Nhà phát triển vừa cung cấp một trong những game có thể xem như tài liệu cho game thủ vừa chơi vừa học hỏi và hiểu rõ hơn về cuộc Thập tự chinh.

Yêu cầu hệ thống

Operating System: XP/SP2/Vista/Windows 7

Processor: AMD64 3500+ or Pentium IV 3.2 Ghz

Memory: 1 GB RAM (XP) or 1.5 GB RAM (Vista / 7)

Hard Drive: 7 GB hard disk space

Video Card (graphics): Nvidia 6600 (256MB) / ATI Radeon X70 (256MB) video card

DirectX 9 compliant sound card

DirectX: DirectX 9.0c or higher

Internet Connection required for multiplayer and Online ActivationLink MF thì đây ( DL được hông thì hông biết )

Link torren thì đây

Các chủ đề có liên quan khác