binhboon

làm sao để chạy được game vậy bạn, mình cài đặt xong rồi, khi chạy game thì nó bảo phải insert CD-ROM là sao ?

daigai

Well-Known Member
Trích dẫn từ binhboon:
làm sao để chạy được game vậy bạn, mình cài đặt xong rồi, khi chạy game thì nó bảo phải insert CD-ROM là sao ?

Bạn đã copy cr ra ck chưa? Có phải bạn giải nén ra được file iso không, thì bạn phải làm ổ ảo

binhboon

Trích dẫn từ daigai:
Trích dẫn từ binhboon:

Bạn đã copy cr ra ck chưa? Có phải bạn giải nén ra được file iso không, thì bạn phải làm ổ ảo
mình mount bằng DTL, sau đó chạy file autorun.exe , rồi cài đặt game như bình thường (chỉ nhấn next) . sau khi xong copy file crac k ra desktop. mở file crac k thì không có gì, đen thui. còn mở lại file game vừa cài đặt thì lại bỏ cần insert corect CD-ROM :(.
cho mình hỏi lúc cài game thì cài vào ổ C hay D vẫn được đúng ko, hay phải cần cài nó vô ổ ảo ?

tctuvan

Trích dẫn từ binhboon:
Trích dẫn từ daigai:
Trích dẫn từ binhboon:

mình mount bằng DTL, sau đó chạy file autorun.exe , rồi cài đặt game như bình thường (chỉ nhấn next) . sau khi xong copy file crac k ra desktop. mở file crac k thì không có gì, đen thui. còn mở lại file game vừa cài đặt thì lại bỏ cần insert corect CD-ROM :(.
cho mình hỏi lúc cài game thì cài vào ổ C hay D vẫn được đúng ko, hay phải cần cài nó vô ổ ảo ?

Bạn phải hiểu là file bạn down về là đĩa ảo, bạn đã mount đĩa ảo rồi thì nó không khác gì việc bạn đưa đĩa CD game vào ổ đọc CD.
Nên phải cài vào ở cứng chứ, ổ nào cũng được. Ở trong ổ ảo thì thấy file Cr-ack nhưng copy ra thì mất à?
Nếu vậy bạn nên tắt diệt virus đi rồi copy cra ck vào thư mục cài game (vì có thể nó hiểu nhầm là virus). Cài xong bật lại diệt virus là được.

tctuvan

Trích dẫn từ anhquoc000009:
nó bảo you need to have following volume to contineu extraction là sao vậy

You Need to Have the Following Volume to Continue Extraction
Hướng dẫn khắc phục các lỗi giải nén winrar

Lỗi đó Có nghĩa là bạn chưa tải về đủ rồi, chắc thiều vài part rồi . Xem nó bảo thiếu file nào thì tải lại đi.
hay nếu tải về rồi thì có thể tên file bị đổi nên nó cũng không nhận ra đâu

anhquoc000009

mới kiểm tra lại thấy thiếu 1 file mà h làm sao để biết đây thím chứ không có stt em cũng mù luộn

tctuvan

mới kiểm tra lại thấy thiếu 1 file mà h làm sao để biết đây thím chứ không có stt em cũng mù luộn

Các file bạn tải có dạng tenfile.r01 tenfile.r02 .....
Vậy bạn cần hiện tên đuôi file để biết thiếu file nào
Làm theo hướng dẫn này
Cách làm hiện đuôi file

daigia

Member
Copy cr ak chua? Thu xem lai co phan setting gi ve do phan giai man hinh thi chinh lai di. Con van không duoc thi co the la card video cua ban không choi dc game nay roi.

[ Post bai thong qua Mobile ]

tctuvan

coppy Cr-ack la sao
anh chi em voi
Bạn làm ổ đĩa ảo chưa? Mount file ISO game vào, tương tự như việc đút đĩa CD vào ổ đĩa ấy.
Rồi vào cái ổ ảo vừa mount , sẽ thấy cra ck , copy cr ack vào thư mục cài game. Chưa cài game nào có cr ack bao giờ à.
Nếu không biết thì tải Team Viewer về, reply với ID và pass của team viewer, lát mình làm mẫu cho

anhquoc000009

no ra cai khung bao cai dat minh cai dat het luon roi coppy file co tu Cr-ack vao thu muc cai game roi ma van vay
con kiem tra crad man hinh cho nao minh chi biet la nvidia geforce

tctuvan

no ra cai khung bao cai dat minh cai dat het luon roi coppy file co tu Cr-ack vao thu muc cai game roi ma van vay
con kiem tra crad man hinh cho nao minh chi biet la nvidia geforce
nvidia geforce là card màn hình rời, khỏi phải nghĩ rồi.
Thế lạ nhỉ. Bấm vào game nó hiện màn hình đen không động tĩnh gì à.
Bạn dùng windows gì?
Bấm Chuột phải vào biểu tượng Game trên desktop chọn properties chọn thẻ compatibility .Trong tab compatibility mode chọn Window XP SP2 .OK.

Các chủ đề có liên quan khác