4_T

Battle Realms là 1 thể loại game dàn trận chiến thuật thời (gian) gian thật (viễn cảch có lúc tối lúc sáng).BR lấy bối cảnh nước Nhật hồi xưa với các lãnh chúa và bộ tộc khác nhau. Trong trò chơi có 4 bộ tộc khác nhau. Đó là: Dragon, Lotus, Wolf và Serpent.

Bạn có thể chơi theo kiểu đánh tự do (Skirmish mode),hay với nhiều người qua mạng lan hay hamachi

Nếu bạn chơi theo kiểu cốt truyện (Campaign) BR cho phép bạn chơi theo nhiều kiểu và mỗi kiểu đều do bạn quyết định đứng về phe thiện hay ác...(nói rõ hơn trong phần Campaign)

Tiếp theo mình muốn nói là peasant-Nông dân.Nông dân được sinh ra từ những ngôi nhà của họ (Peasant Hut) và tài nguyên trong BR chỉ là lúa và nước, tài nguyên này khá là tương tự với thực tế, ví dụ như lúa sẽ mọc nhanh hơn nếu trời mưa hay nông dân chăm tưới nước...

Thêm đểm nữa là nó khác so với các trò chiến thuật khác. Nếu như trong AOE, Star Craft, War Craft nông dân chỉ có nhiệm vụ là lấy tài nguyên và xây dựng thì trong BR nông dân còn có nhiều nhiệm vụ quan trọng khác như luyện tập võ nghệ chẳng hạn,nó cho ta thấy được 1 quá trình gian khổ luyện tập mà từ 1 tên nông dân tay không tất sắt thành 1 tên lính trung thành;1 kiếm khách cao thượng và cuối cùng trở thành 1 chiến binh hùng dũng,nó không hề mang tính chất mua lính tự luyện sẵn 1 cách "sinh sản vô tính" như AOE, Star Craft, War Craft-đó là điểm tương tự thực tế thứ 2 của BR (ko có ý hạ thấp các game khác).Nếu bạn từng xem phim Thánh Kiếm với những pha võ thuật đẹp như mơ hay những phim nói về Ninja thì bạn sẽ còn thấy những pha đánh nhau trong BR còn đẹp hơn thế nữa.

Tuy nhiên bạn cần chú ý đến vấn đề kinh tế của mình,khi kinh tế của bạn bị trì trệ thì toàn bộ sẽ rơi vào tình trạng khủng hoảng lương thực kéo theo sự trì hoãn của chuyện luyện quân nếu lúc đó bạn bị tấn công bởi 1 thế lực thù địch bên ngoài thì bạn khó lòng chống đỡ.

Về sự tự tìm đường (pathfiding) thì BR quả là xuất sắc, vì bạn chỉ cần nháy chuột vào 1 địa điểm, các chú lính của bạn sẽ tự tìm đến đó bằng con đường ngắn nhất, nhanh nhất. Một điều chú ý nữa là BR xây dựng rất thật, khi bạn hành quân qua rừng thì chim chóc trong rừng sẽ bay ra và những quân canh của phe địch có thể tìm đến và 1 cuộc chiến lại diễn ra.

nông nhân còn có 1 chức năng nữa là...bắt ngựa hoang chuyện đó tác động trực tiếp làm nên sự mạnh yếu rõ rệt về quân lực của bạn,nó còn khiến dội quân của bạn nhanh hơn (tất nhiên ) và khi 1 tên lính cưỡi ngựa thì tránh được sự sát thương trực tiếp từ kẻ thù đến khi con ngựa...hy sinh .và sau được khi thuần hóa mỗi con ngựa sẽ mang giáng vẻ riêng của bộ tộc của nó:sự oai vệ đầy khí phách của Dragon, sự nhanh nhẹn và tinh ranh của Serpent, 1 con ngựa sắt vô cảm và ghê sợ của Lotus.Mà chỉ riêng clan Wolf là có thể biến ngựa thành sói(1 ngựa = 2 sói).

Tiếp đến là đề cập đến Hero,ngoài các hero chính(Clan Leaders) còn có 1 vài Hero khác trong nhà Keep nữa,trong trận nếu có thêm Hero tham gia thì phần thắng,nhất là Hero chính khi họ cất lên tiếng thép thì tất cả quân gần đó có sĩ khí tăng lên (Otomo,Grayback,Shinja),chỉ riêng Zymeth là khi giao đấu trong lúc trời mưa thì có khả năng tự đánh sét lên các kẻ thù gần đó.

Hệ thống nâng cấp lại là 1 bước đột phá mới trong làng game RTS,thay vì các game khác nâng cấp thì phải tốn tài nguyên thì BR lại có cách nâng cấp khá lạ vá độc đáo bằng Yin và Yang(ngọc ),Yin và Yang là chiến lợi phẩm sau những trận xung đột giao chiên hay đột kích sang nhà đối phương gây rối.

Sắc sảo,trung thực,tuyệt vời...và tuyệt cú cú cú vời:là tất cả mỹ từ có thể diễn đạt để nói về mặt đồ hoạ trong BR,các quân đánh với nhau rất ngoạn mục,và các hiệu ứng thì không diễn tả được hết như :những thác nước dựng đứng hùng vĩ gào thét suốt đêm ngày,từng đám mây bay qua bay lại,chim chóc bay tan tác còn thú rừng thì chạy nháo nhác khi bạn đánh nhau ở gần,các hiêu ứng cháy nổ thì khỏi chê quá tuyệt, các tòa pháo đài bốc cháy vỡ vụn rồi sụp đổ khi đó dường như ta có thể cảm giác được tên lính đó rơi từ pháo đài xuống đau như thế nào.

Cấu hình yêu cầu tối thiểu:

PII 400 MHz hay tương đương,

RAM 64 MB,

VGA 16MB,

HDD 600MB,

Windows 98 SE/ME/2000/XP.

mới cập nhật Download:

or

Last edited by a moderator:

vietquang_nc

[MF] Battle Realms + Winter of The Wolf

game hay nhưng mà cho mình hỏi là có bản 3 chưa thế?

Canowicakte

ko thấy có bạn ak

.....................................

cu_nhan_9x_tb

Anh ơi sao vào pkần downloan lại không thấy gì vậy anh...bản bị hỏng rồi hay sao ấy ạ

cobetocdai775

Anh ơi sao vào pkần downloan lại không thấy gì vậy anh...bản bị hỏng rồi hay sao ấy ạ

Thor

Anh ơi vậy anh cko em xin cái yahoo được không ạ

cko em xin cái nich chat đi ạ em mong em cko em xin cái game này quá ạ em mê lắm ạ

Herlbert

cko em xin cái nich chat đi ạ em mong em cko em xin cái game này quá ạ em mê lắm ạ

li_sa

Anh ơi làm pkiền anh up cko em xin game này ạ cảm ơn anh trước ạ

tieuquy_h1k

Anh ơi làm pkiền anh up cko em xin game này ạ cảm ơn anh trước ạ

daigai

Well-Known Member
Re: [MF] Battle Realms + Winter of The Wolf

link mới cập nhật, mời các bạn xem lại bài đầu để tải

Các chủ đề có liên quan khác