nguyendai_tk3

PES 6 Vẫn đang được rất nhiều người yêu thích, đây có thể được coi là game bóng đá huyền thoại và đã tồn tại gần 1 thập kỷ qua
Những máy cấu hình thấp, card màn hình onboard chạy windows XP, windows 7, windows 8 vẫn có thể đá PES 6 mượt mà. Đây là ưu điểm vượt trội của game này.

Với nhu cầu chơi PES 6 vẫn rất lớn, Ket noi Team đã hợp tác để tạo ra bản patch này với hy vọng mọi người có thể thỏa mãn đam mê đá PES mà không cần ra ngoài tiệm game.

Tin HOT :clap:
PES 6 Kết nối 2020 Ra mắt

Đây là Topic Official phân phối bản Patch Ketnooi KNAE
Mọi cập nhật về patch này trong tương lai sẽ được update tại đây

chức năng nổi bật:
- Update chuyển nhượng mới nhất mùa đông 2020
- Có các đội bóng Asian Cup 2020
- Đủ trang phục, face các đội bóng lớn.

Screenshots

Trailers

You must be registered for see medias

Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link để tải:

Bản mới nhất tháng 10/2020
Link Google Drive

* Ai muốn chỉnh góc nhìn camera cho phù hợp thì trong khi đang đá, start đẻ dừng, rồi chọn camera type, bấm các nút đệm để chỉnh góc nhìn.

Hướng dẫn cài:
  • Tải về giải nén vào 1 thư mục
  • Chạy file reg (Chọn file 32 bit hay 64 bit tùy vào hệ điều hành của bạn nhé)
  • Copy file option vào My Documents\KONAMI\Pro Evolution Soccer 6\save\folder1
  • ok vậy là đã xong chúc các bạn chơi game vui vẻ
Nếu bị nhầm các cầu thủ, là do bạn vẫn còn option cũ, Vào thư mục My Documents\KONAMI\Pro Evolution Soccer 6\save\folder1\ xóa option đi là xong.
các bạn vui lòng bấm thank và chia sẻ với những ai thích pes6 nhé! :good:

Updates chuyển nhượng

Bản patch Cập nhật mùa đông sẽ được ra mắt vào đầu tháng 2/2020 , các bạn theo dõi topic này

Cập nhật chuyển nhượng mùa đông

Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.

Đã bao gồm trong link download ở phần trên

Hướng dẫn: Tải về giải nén cho vào thư mục game PES 6 của bạn đè lên file cũ
DOcuments / settings / konam / save / folder1

Chơi PES 6 online
Sever đang tạm dừng hoạt động...mong anh em thông cảm

Xem hướng dẫn tại đây:
Hướng Dẫn chơi Pes 6 online
:clap: :clap: :clap: :clap:

Vào đây để xem hướng dẫn và cập nhật thông tin các giải đấu giao hữu của anh em Ketnooi:
Ketnooi

Còn đây là link tải file hosts để chơi online:

Đăng ký tài khoản bằng cách đăng username của bạn tại đây, admin sẽ đk account cho:
Ketnooi

Hướng dẫn đá pes, nút đá pes

Các bài viết liên quan:
Chỉnh nút đá pes trên bàn phím
Tổng hợp các kỹ thuật trong đá PES

Last edited by a moderator:
Link DOwnload Bản PES 6 Cũ 2014/2015

Bộ E_Sound bình luận tiếng Anh lấy từ FIFA cho ai cần

Download Latest English Commentary for PES 6:

Tải về giải nén, rồi copy đè vào thư mục DAT trong thư mục PES6 của bạn. Chú ý ở backup cái file e sound cũ nhé, để sau này thích tiếng Việt thì copy lại

Thêm bộ Sound Bình luận viên tiếng việt cho bác nào cần

Update
Bản update này vẫn dựa trên bản cũ nên cơ bản là không có gì thay đổi lớn cả, tuy nhiên vẫn có một số thay đổi!
Thứ nhất : Fix lại các tình huống mà BLV lặp nhiều như câu người nhện, tình huống phá bóng....
Thứ 2 : Thêm vào các tình huống nhận xét của BLV mới như :
+ Cầu thủ vào sân từ ghế dự bị ghi bàn
+Thay cầu thủ khi đội bóng đang bế tắc hay là đang bị dẫn
+Tình huống cầu thủ khiếu nại với trọng tại khi đối phương phạm lỗi nhưng không có thẻ vàng
+Tình huống nhận xét thủ môn bắt bóng tốt khi cầu thủ chơi mơ ngủ ( chỉ có ở cảnh quay mặt thủ môn nhé )
+Thêm BL tình huống cầu thủ ngã nhưng trọng tài chỉ nói giả vờ ( câu này tớ cắt ghép nên anh em chịu khó nhé, bỏ vào cho sinh động)
+Tình huống cầu thủ chấn thương nặng, không thể thi đấu tiếp
+Các tình huống cầu thủ phá bóng ra biên, thủ môn phá bóng an toàn đều có Bl
+Các tình huống thẻ vàng, thẻ đỏ nhận xét chi tiết hơn ( tùy tình huống )
Còn các tình huống nhỏ nữa chơi dần sẽ phát hiện ra
Thứ 3 : Fix tình huống đá pennaty, thêm nhận xét, comment trước và sau khi đá, giúp cho việc đá pen trở nên hấp dẫn hơn.Tuy nhiên phần này vẫn chưa hoàn chỉnh nên anh em chơi có gì thì thông báo cho tớ biết.
Thứ 4 : Fix lại và thêm vào một số câu BL lúc bắt đầu, kết thúc trận đấu và lúc bắt đầu và kết thúc hiệp phụ.
Thứ 5 : Về Chém gió : Vẫn giữ lại phần chém gió cũ, hầu như không lược bỏ một câu nào cả nên anh em không cần thắc mắc là còn hay mất. Đặc biệt bản update này sẽ có thêm nhà báo Phan Đăng sẽ cùng tham gia chém gió cùng chúng ta
. Ngoài ra sẽ có thêm những câu nói mới của Quang Huy, Quang Tùng là những câu hay và đã có chọn lựa...
Thứ 6 : Về Callname : Lần update này callname không nhiều nhưng cũng không phải ít
+ Bổ sung call name các đội còn ít callname ở Ngoại hạng anh như : Astonvila. Stoke, Sunderlan, Wigan, Fulham...Cùng các cầu thủ mới ở các đội khác như Liver, Ars, Chel , Mu , New,... Đặc biệt những bản hợp đồng mới như Remy, Debuchi, Coutinho đều có mặt.
+ Bổ sung callname Seria : Những đội mạnh như Inter, Milan, Juve, Roma, Napoli, Udinede gần như đầy đủ ( không hẳn là hết nhưng đến dự bị vẫn có BL trừ những em vô danh )..Một số ít callname các đội nho nhỏ như Lazio, Fio, Bolognha, Atalanta...
+ Bố sung callname La liga : Lần này các đội mạnh như Real và Bảrca không có update nhưng Update đầy đủ các đội như : Malaga, Bilbao, Valencia....Ngoài ra còn một số đội nhỏ khác như Getafe, Osasuna.. tuy lượng callname không nhiều, một đội chỉ vài 3 thằng nhưng hi vọng sẽ tạo thêm niềm vui lúc chiến pes cho anh em.
+ Đặc biệt có thêm 3 đội hà lan là : Ajax, Psv và Feynoord ( FC twente và AZ tớ sẽ cố gắn update lần sau )
+ Update một đội Nam mĩ là Corithian
+Ngoài ra còn một số ít các đội khác với lượng callname không nhiều .

Link BLTV Update 15/09/2014 :
Link Download bản DOC

hoặc

- Tải về, chuyển tên 2 file rar thành BLTV fix 2015.part1.rar và BLTV fix 2015.part2.rar, rồi giải nén,
- sau đó sửa tên file vừa giải nén thành e_sound.afs
- Vào thư mục chứa Game : PES6/DAT/
đổi tên e_sound.afs thành e_sound_bak.afs (backup, sau này muốn trở lại bình luận tiếng anh thì đổi lại tên)
rồi copy file e_sound.afs mới down về kia vào thư mục DAT

Thanks bác vet_cdxd bên PESVN

Last edited by a moderator:

meteor1237

Pes 6 - Super Patch !!! Bộ Patch hoàn hảo + Update cầu thủ mới nhất + Hướng dẫn đá online !

bạn ơi cái KITSERVER 6.5.0 và cái PES6.EXE sao lặp nhau vậy( cùng link) bác Fix lỗi này giúp em ghiền lắm ồi

Pes 6 - Super Patch !!! Bộ Patch hoàn hảo + Update cầu thủ mới nhất + Hướng dẫn đá online !

Đã sửa link cho bạn rùi đó bạn vô download lại nha bạn nên download toàn bộ thì sẽ thấy pes 6 của bạn còn hoàn hảo hơn cả pes 9 nhớ thanks mình nhá

frozen.bluesky

bày tui cách đá online pes 10 được hôk tồ

huhu ai thanks 1 cái coi bỏ công làm 1 bài dài thế mà .............

Thank nhóm nhiều! Bản pes rất đẹp

Ryker

bẠn ơi ! cái này " đối với kit/ball/boot/fair/hair/stadium sau khi giải nén được thư mục GDB. " mình không thấ kái kit đâu cả và giải nén thì có thư mục nào GDB đâu. Bạn chỉ dẫn chi tiết mình chỗ đó đi được không ?!

landang0810

bẠn ơi ! cái này " đối với kit/ball/boot/fair/hair/stadium sau khi giải nén được thư mục GDB. " mình không thấ kái kit đâu cả và giải nén thì có thư mục nào GDB đâu. Bạn chỉ dẫn chi tiết mình chỗ đó đi được không ?!

daigai

Well-Known Member
Re: Pes 6 - Super Patch !!! Bộ Patch hoàn hảo + Update cầu thủ m

Link mới download Pes6 bản gốc

tctuvan

Re: Pes 6 - Update cầu thủ mới 2013

Link nào hỏng hả bạn, mình vẫn download được mà

phamhung742

ai tai roi up lai ho minh cai, link 4shared voi rapidshare die sach roi

gaiseodn

hôm nay là 26/12/2013, mình bấm vào link 4share hay rapidshare đều không có file :((((

tctuvan

Trích dẫn từ gaiseodn:
hôm nay là 26/12/2013, mình bấm vào link 4share hay rapidshare đều không có file :((((

Mới cập nhật link đó bạn, xem lại bài viết đầu nhé

kkht89

Re: Pes 6 - Update cầu thủ mới 2013/2014

sao mình làm i hướng dẫn vẫn không đá được nhỉ :(
thớ giúp mình với

tctuvan

Re: Pes 6 - Update cầu thủ mới 2013/2014

Trích dẫn từ kkht89:
sao mình làm i hướng dẫn vẫn không đá được nhỉ :(
thớ giúp mình với

Máy bạn đã có Pes6 hay chưa có?
Máy bạn dùng windows gì?
Làm đến đâu rồi mà không được?

Phải down hết về, có thể không cần down phần stadium. Giải nén, cho hết vào 1 thư mục (thư mục cài game nếu đã cài pes6 rồi, nếu không thì tạo 1 thư mục mới VD: C:/game/pes6)

Các chủ đề có liên quan khác