Đây là bản Server SS5 do phouaxua - clbgamesvn share . Mình vừa patch và làm 1 bài TUT từ A-Z cho tất cả người. Config thì xong cả . Chỉ chuyện ngồi hưởng thôi ^^!

P/s: Server này event good lắm . Item + 15 Oke

Các công cụ cài cần thiết mình sẽ cho vào 1 folder các bạn chỉ chuyện load hết về và làm theo video của mình là ok

Đầu tiên là SQL Server

Hoặc

Có pass thì điền vào

hanhtrangsinhvien.net or

File chỉ dẫn bằng video

Pass: vn-zoom.com

Client Mu

Tiếp theo sau là tải nguyên folder này về nhé

Bao gồm:

Mu Server

MuMaker 1.13

NetFrame 2.0

Net Frame 2.0

Mirror

các bạn lưu ý: Nếu như cài netFrame 2.0 chạy Gameserver và CS được thì thôi. Nếu chạy tới đó mà bị đơ thì download cái netFrame 3.5 này và set up và restart lại máy

Fix Move vào chuồng Arena :

Một vài lưu ý trước khi cài

Mã:

Ở đây mình xin thưa nguyên nhân một số lỗi với các bạn nhé :)

Đầu tiên khi cài đặt lưu ý là các bạn phải sử dụng 1 bản window không hề bị chỉnh sửa ji` cả (window gốc).Có thể tham khảo thêm và download tại đây

Thứ 2 , RAM của các bạn phải cao vì mình nhớ không lầm thì khi chạy server thì RAM ngốn đến hàng 1,4GB nếu RAM không đủ thì có thể set RAM ảo

Thứ 3, nhớ giải nén file đúng đường dẫn mình vừa chỉ là D:/

Thứ 4, config IP là 192.168.0.146

Thứ 5, Hãy nhớ cài NET Frame 2.0

Cuối cùng là Hãy làm đúng từng bước 1 mà mình vừa làm trong video, chúc các bạn thành công nhé

Web Mu - Cài đặt

Đầu tiên là tải nguyên Folder này về

File chỉ dẫn cài web

Các bài viết tham khảo thêm

Cài mạng ảo trên Win7

Bạn làm theo các bước nha:

Vào Start\Control panel\System and Security\Device manager, click vào dòng nào cũng được sau đó vào Action\Add legacy hardware. Bấm Next, chọn dòng càithe hardware..., Next, tìm Network adapters, Next, chọn Microsoft ở khung bên trái và Microsoft loopback adapter ở khung bên phải, Next 2 lần, đợi nó cài vào, xong thì Finish.

ODBC cho các windows

Thưa bạn.

Nói thật là mình chưa từng cài Mu Server trên Os windows 7 .

Trong tp. Có nhiều người cài trên windows 7 vẫn ngon , có người thì không .

các bạn muốn thì mình up cho các bạn cái ODBC cho windows 7 . Mình chưa dám chắc chắn vì mình không có điều kiện để test . Ok link .

Ai xài windows 7 chạy không dc ODBC thì chạy ODBC.reg này

Nếu không dc thì mình sẽ share 1 server chạy trên tất cả OS

1 vài lưu ý khi cài mu ss5 này khi cài server :

+khi giải nén nên giải nén ở Ổ (D
nến vừa chọn giải nén ở Ổ khác thì hãy vào Musever > Suploader > Config mở lên bằng notepad xem các đường dẫn vừa đúng với Ổ đĩa chứa Musever chưa tất cả có 10 cái đổi lại hết nhé !

+ còn 1 cái nữa các bạn thường bị lổi ở chổ ODBC của mấy bạn không chạy được chứ gì và dẫn đến không chạy được GameServer và GameServerCS cái này lúc đầu tui cũng bị làm y chang như video hướng dãn cũng không được

tức wa' tui cài windows lại luôn không ghost nữa bản ghost cũ của tui thì đẻ ở chế độ FAT32 song chuyển qua NTFS vô cài lại bình thường thấy chạy ngon lành 1 phát là song mấy bạn làm thử đi nhé

chưa chạy được cái GameServerCS thì không vô được sever đâu nhé bạn

nói thêm 1 tí thấy nhiều người cứ hỏi nút Thank ở đâu hoài nó nằm ở dưới cuối bài viết phía bên tay trái đó bên phải là trả lời | trả lời và trích dẫn đó lúc đầu tui cũng không biết

còn về việt cài bên Win7 sao các cậu không cài 2 windows trên 1 máy luôn đi cho để chơi games , không biết trong diên đàn có chỉ không nhỉ cái này phải sài thêm phần mềm BootMagic v8.05 Build 295 Final (Cong cu quan ly nhieu he dieu hanh tức là tui không có máy chụp hình để ghị lại nên phải chia lại ổ đĩa mới làm được

Xong rồi mình làm mất cả sáng nay hy vọng anh em thấy hay tks phát ủng hộ lần sau có sẽ post ngay nhớ click Thank nhé :X

(Nguồn: V-Z)

Các chủ đề có liên quan khác