Bạn không có máy DS/3DS? bạn muốn chơi pokemon có đầy đủ các pokemon(từ gen I đến gen VI) trong một bản trên PC mà không cần giả lập? Vậy hãy tham khảo bài viết này - Pokemon Zeta/Omicron

P/s: Mình chém ghê quá không giỡn nữa vào thẳng vấn đề luốn
Pokémon Zeta/Omicron

Giới thiệu: Trò chơi này đã được phát triển từ RPGMXP. Điều này có nghĩa rằng nó không phải là một ROMHacks. Thay vào đó, họ được đưa ra với một tập tin thực thi và không đòi hỏi một trình giả lập để làm việc. Trò chơi này có tất cả 649 Pokémon của 5 generations(I -> V), tất cả đều có thể bắt trong game, cách này hay cách khác. Bổ sung nhiều Pokemon ở Gen VI và Mega Evolution.

Dưới đây là hình ảnh sau khi dùng patch (3D sprite của pokemon XY) và 1 số patch khác

Bạn đã từng nghe về

Team Rocket ăn cắp một vài hóa thạch Pokemon và chúng đang cố gắng làm sống lại những pokemon đó

Team Aqua / Magma: cố gắng để thay đổi toàn bộ môi trường để tạo ra 1 thế giới mới dành riêng Pokemon

Team Plasma: đang truy tìm Pokemon huyền thoại và nhờ sức mạnh của nó để cướp tất cả pokemon của các trainers

Nhưng câu chuyện này không có những thứ đó

Team Asgard/Team Olympus. Bạn đã từng biết đến chưa?

Và những gì họ nói:

“Power is not a means; it is an end.

One does not establish a dictatorship in order to safeguard a revolution; one makes the revolution in order to establish the dictatorship.

The object of persecution is persecution. The object of torture is torture. The object of power is power.” - 1984, George Orwell

Chúng ta không chiến đấu cho sự tự do. Chúng ta không chiến đấu vì người khác.

Chúng ta sẽ phá hủy thành phố, sẽ tiêu diệt những kẻ dám chống đối. Và chúng ta sẽ là kẻ chiến thắng

Bring it on.

----=-=----

Đó là 1 số quan điểm của những kẻ xấu

Zeta / Omicron diễn ra ở vùng đất Vesryn. Tuy nhiên, khi Team Asgard (Zeta) và Olympus (Omicron) bắt đầu những cuộc tấn công liên tiếp vào vùng đất này. Chúng tấn công vào những thành phố và bắt các pokemon huyền thoại. Bạn sẽ hóa thân thành con trai/con gái của một trong những champion nổi tiếng nhất thế giới.

Nào, hãy cùng khám phá vùng đất mới Vesryn và Aroma, gặp gỡ những nhân vật quen thuộc như giáo sư Oak, N , Cyrus và Red trong 1 trận chiến sinh tử huyền thoại cho quyền lực tối cao. Và bạn sẽ trở thành Champion chứ ???
-Thank holytinh123 đã dịch

Multiple Save Files 649 Pokemon từ gen I đến gen V và 27 pokemon từ XY(gen VI) Mega Evolutions từ XY và 8 Custom Mega Evolutions(loại custom này mình coi như là fakemon) 2 Vùng(Vesryn và Aroma), ngoài ra còn có các vùng đất khác mà bạn đến để bắt các pokemon "huyền thoại" "Custom Move"- bạn có thể chọn tên, kiểu và hoạt động như một Hidden Power vật lý! Custom Gym! bạn tạo ra nó, chọn type mà bạn muốn! (điều này sẽ không có sẵn cho đến sau Battle Frontier) Đưa vào Secret Base với những nâng cấp mới! Bao gồm: a trader, gen 2-5 starters, khai thác mỏ, EV resetters,các nhà cung cấp trang phục và nhiều hơn nữa! Pokemon Followers! Pokemon đầu tiên trong party sẽ đi theo sau bạn! Online Trading Chế độRandomizer Nuzlocke Mode Delta Pokemon Tại sao bạn không tìm cho mình một Grass-type Snorlax, một Steel/Fairy Jirachi hay Ice/Steel Aggron? Shadow Pokemon (inc weather trio.), Triple Triad và tất cả những chức năng tuyệt vời của Essentials. HM Items! HM vẫn còn trong các trò chơi, nhưng bạn cũng có thể tìm thấy các mặt hàng thay thế chúng sau khi bạn nhận được chúng. Ví dụ: sau khi nhận được HM Strength, cố gắng tìm kiếm trong một hang động gần đó có Dolly! Mac Support, mặc dù âm thanh có một số lỗi IV Changers, Chi phí laf một số vật phẩm quý hiếm có thể giúp khắc phục những đặc điểm di truyền của Pokemon của bạn. Fun new moves! Mystery Gift events ví dụ như Missingno!(1 fakemon và nó sẽ thay đổi hình dạng sau khi đi theo bạn 1 thời gian dài)

Arrow Keys: Di chuyểnC: AX: B / StartZ: RunV: QuicksaveH: Swag modeG: Collision soundsF: Autosave (khuyến khích save bằng tay hơn, hay save bằng nút V)S: AutorunP: Refresh mapF5: Selected itemF12: Restarts the gameEnter: Enter and AZ: to select items in your bag inventoryShift(used in digging mode): to switch Pickaxe and Hammer.Alt+Enter: Toggle fullscreenF1: Options menu (contains sound and display options, as well as controls customization)O: Remove followersQ, W, E: registered item keysSpace bar: "A" buttonF8: Makes a noise, takes a screenshot, and then puts the image into the folder where your save files are located.

1. : thay đổi cảnh chiến đấu, inventory bag, trainer card và Pokeballs giống như Black and White
2.
3.

4.

Lưu ý:

*: Patch bắt buộc(cái này là nâng cấp cần có đấy)

**: Patch mở rộng(có thể dùng hay không)

-có thể Trade giữa các bản và các máy miễn là có mạng

-sau khi hoàn thành cốt truyện ở vùng Vesryn, bạn có thể đến vùng Aroma để khám phá(dùng starter mới ở lv 7 và không thể dùng các pokemon đã bắt ở vùng Vesryn, và khi về vùng Vesryn cũng không thể dùng các pokemon ở vùng Aroma). Khi bạn đã hoàn thành nhiệm vụ ở vùng Aroma thì pokemon ở 2 vùng sẽ nằm trọn ở trong PC và bạn có thể dùng tất cả các pokemon đã bắt dù đang ở vùng Vesryn hay Aroma

-ở vùng Aroma, bạn chỉ có thể thấy SHADOW POKEMON từ những trainer khác

Tuy nhiên nó có nhược điểm là tồn tại một số fakemon(tất nhiên là không thể bắt chúng trừ fake MegaEvolutions, Delta pokemon và Missingno ), mà fan pokemon rất chi là không thích điều này

->và còn nhiều lắm bạn hãy trải nghiệm rồi tự nhận xét nhé

Developer của Pokemon Zeta/Omicron đang phát triển một game pokemon mới có tất cả các pokemon gen VI(XY và OR/AS), tuy nhiên họ sẽ không ra bản beta đầu tiên nào cho đến khi hoàn thành game
Giải đáp mọi thắc mắc tại đây

vnn_vn

Có em Sylveon nữa à :3 vậy là đi thu phục dc Eevee và đồng bọn rồi Thank bác nhá , bữa giờ kiếm mấy bản có Sylveon mà không có

Monster_Kut3

Lâu lắm rồi không đụng tới pokemon... nhìn hình mà nhớ lại tuổi thơ 2-3h sáng bật dậy lén bật máy tính cày lvl

nhoc_denny

Sao lại lever 120 là gì???? mình tưởng max lever 100

Hay nó mới thay đổi

Mà sao lever 120 mà hp có 373 vậy

pe_h30_kute

Cho mình hỏi bản patch dùng thì có làm thay đổi gì game không???

Ý mình là kiểu như tăng exp nhanh hơn, bắt thú hoang dễ hơn ...

Nếu có thay đổi kiểu đó thì bạn có patch nào giúp chơi game được mà không sửa đổi gì cả được không?

Tại mình thích cảm giác luyện từ từ hơn Thank nhiều nhé

P/s: Hihi, nhưng mà lâu lắm rồi mới thấy pokemon

Phải thử ngay mới được

naka67nhh

Bạn up lên là bản 1.4.10 rồi thì có cần Patch nữa ko? cái patch bắt buộc thì phải có bạn nhé còn mấy cái patch kia thì tuỳ vào sở thích

Bạn chỉ cách patch từng cái chi tiết giúp mình được không? Thank nhiều 4 cái patch 2 dùng như nào bạn muốn patch thì dễ lắm, chỉ cần giải nén ra rồi copy các file vào đúng folder của game là được đọc hướng dẫn trong readme.txt có ở mỗi loại patch nhé

Sao lại lever 120 là gì???? mình tưởng max lever 100

Hay nó mới thay đổi

Mà sao lever 120 mà hp có 373 vậy ở 2 bản này đã chỉnh lên max là level 120, HP ít là vì IV và EV mình không chú trọng để cày lắm
Cho mình hỏi bản patch dùng thì có làm thay đổi gì game không???

Ý mình là kiểu như tăng exp nhanh hơn, bắt thú hoang dễ hơn ...

Nếu có thay đổi kiểu đó thì bạn có patch nào giúp chơi game được mà không sửa đổi gì cả được không?

Tại mình thích cảm giác luyện từ từ hơn Thank nhiều nhé

P/s: Hihi, nhưng mà lâu lắm rồi mới thấy pokemon

Phải thử ngay mới được mấy cái patch là mấy cái fix lỗi(với loạt patch* bắt buộc) và nâng cấp graphic game đẹp hơn(với loại patch** tuỳ ý) chứ không phải patch hack để nhanh lên lv đâu

Hardy

^ Thế tất cả các pack ở phần Patch** cài hết có được không bác?

mua_dong_viet

Mình muốn đóng góp 1 chút cho phần dịch.

Tiếng anh mình không giỏi lắm nên có sai sót các bạn đừng cười nhé
Cốt truyện

Bạn đã từng nghe về (--> Câu này mình chém vào đấy )

Team Rocket ăn cắp một vài hóa thạch Pokemon và chúng đang cố gắng làm sống lại những pokemon đó

Team Aqua / Magma: cố gắng để thay đổi toàn bộ môi trường để tạo ra 1 thế giới mới dành riêng Pokemon

Team Plasma: đang truy tìm Pokemon huyền thoại và nhờ sức mạnh của nó để cướp tất cả pokemon của các trainers

Nhưng câu chuyện này không có những thứ đó

Team Asgard và Team Olympus. Bạn đã từng biết đến chưa?

Và những gì họ nói:

Chúng ta không chiến đấu cho sự tự do. Chúng ta không chiến đấu vì người khác.

Chúng ta sẽ phá hủy thành phố, sẽ tiêu diệt những kẻ dám chống đối. Và chúng ta sẽ là kẻ chiến thắng

Giờ hãy mang nó về đây ( -->Cái này không hiểu lắm, chắc là 1 pokemon huyền thoại hay 1 cái gì đó quan trọng, nói chung chơi mới biết được )

- " Quyền lực không phải phương tiện, nó là cứu cánh.

Người ta không thiết lập ra chế độ độc tài để bảo vệ cách mạng mà là dùng chính cách mạng để tạo ra sự độc tài

Mục đích của sự ****** chính là Đàn ap.

Mục đích của sự tra tấn chính là tra tấn.

Mục đích của quyền lực chính là sự gia tăng thêm quyền lực. Bạn đã hiểu chưa"

- -Trích truyện "1984" của George Orwell-

----=-=----

Đó là 1 số quan điểm của những kẻ xấu

Zeta / Omicron diễn ra ở vùng đất Vesryn. Tuy nhiên, khi Team Asgard (Zeta) và Olympus (Omicron) bắt đầu những cuộc tấn công liên tiếp vào vùng đất này. Chúng tấn công vào những thành phố và bắt các pokemon huyền thoại. Bạn sẽ hóa thân thành con trai/con gái của một trong những champion nổi tiếng nhất thế giới.

Nào, hãy cùng khám phá vùng đất mới Vesryn và Aroma, gặp gỡ những nhân vật quen thuộc như giáo sư Oak, N (ai vậy ???), Cyrus và "thánh" Red trong 1 trận chiến sinh tử huyền thoại cho quyền lực tối cao. Và bạn sẽ trở thành Champion chứ ???

messy_smart

có cách nào cho nó chạy nhanh hơn không nhấn qua chữ mỏi tay quá chính vì thế mới cần giả lập gba để chơi cho nhanh đó bạn

Muircheartaigh

Bạn thớt ới ơi!
mình nhấn liệt phím mất rồi!

Bạn có patch nào để tăng tốc khi chơi không nhấn thế này tiền mua bàn phím chắc đủ mua cái 3DS về chơi pokemon mất

không biết mọi người chọn pokemon gì?

Bạn thớt ơi magmar trong pokemon này có tiến hóa dạng cuối được không?