TIPS: yo, được nhiều sự động viên và ủng hộ của mấy chú gần xa trong diễn đàn VN-ZOOM, tớ đã mod thành công gần như hết tất cả các xe trong Most Wanted và đã fix lỗi toàn bộ game như bản Underground 2 lần trước... mặc dù trong diễn đàn đã có nhiều chú mod bản này rồi nhưng tớ cũng thanks mấy chú rất nhiều vì đã ủng hộ TOPIC của tớ
Chú Ý: nếu mấy chú down về mà phát hiện ''vi trùng'' thì đó là file của game vì chính tớ đã test và quét ''vi trùng'' cho nên hãy xem xét thật kỹ trước khi ném gạch tớ và để chơi bản mod này thì mấy chú bấm vào cái ''Start NFS MW Mod Loader.bat'' đã có sẵn trong thư mục nếu chạy ''Start NFS MW Mod Loader.bat'' bị lỗi thì mấy chú nên cài lại nó:

Cấu hình tối thiểu:

CPU: 1.4 GHz or faster

RAM: 256 MB or more

Disc Drive: 8x or faster CD/DVD drive

Hard Drive: 3 GB or more free space

Video: DirectX 9.0c compatible (see right)

Sound: DirectX 9.0c compatible

DOWNLOAD:

- Vì Mediafire hiện nay đang sửa luật là không cho up cũng như down file chia part nữa (*.part1; *.part2;...) cho nên người ngoài vào down thì sẽ bị chặn ngay lập tức... nhưng tớ vừa tìm ra cách là share nick cho những ai muốn chơi, vì chỉ có người sở hữu link game thì mới có thể down được thôi, vì thế Phần mềm cho tớ nếu mấy chú muốn: [email protected]
PASS UNRAR: nfs
SAVE FULL:

(giải nén ra được file Player, copy rồi bỏ vào tệp NFS Most Wanted trong My Documents)

SCREENSHOT:
BMW Efficient Dynamics:

Mazda Furai Concept:

Airstream Concept:

Fantasy Freak's crazy:

Lamborghini Aventador LP760-4 SuperVeloce '12

Courage LC70:

Vauxhall VX220 Turbo:

The New Mazda RX-7:

Đó mới chỉ sơ sơ thôi, còn rất nhiều xe xịn trong game

BẢN NFS - UDERGROUND 2 ĐÃ MOD VÀ FIX LỖI SẴN:
Link:

black_white29

yo, còn đây là hướng dẫn mod xe NFS - Most Wanted. Nguyên liệu cần có sẵn là Mod Loader (phải nói là bản này mod dễ cực kỳ) )
-B1: Cài Mod Loader (bản của tớ đã có sẵn chỉ việc ngồi mod thôi)
-B2: Vào trang bấm vào biểu tượng màu cam tên là MW (Most Wanted) rồi chọn xe các chú thích và down về (nên để ý kỹ phần Replace vì nó sẽ cho biết thông tìn xe sẽ đổi, tránh trường hợp mod trùng xe)
-B3: Thông thường khi giải nén nếu mấy chú gặp ông tác giả của cái xe nào đó chu đáo một chút thì ổng sẽ làm sẵn cho mình một thư mục ADDONS trong đó có hai thư mục con là CAR_REPLACE và FRONTEND (trong FRONTEND có mục MANUFACTURERS). còn nếu gặp ông nào bê bối thì ổng chỉ cho mình file xe đó và một tệp tin đánh số như thế này 32-...,72-...,99-...,... thì lúc đó mấy chú đừng lo, chỉ cần tự tạo một tệp tin ADDONS và hai tệp tin con đấy là xong, bỏ file có cái tên xe vào CAR_REPLACE và tệp có cái số thì bỏ vào FRONTEND/MANUFACTURERS
-B4: Copy file hay tạo file ADDONS (như tớ nói ở trên) bỏ vào thư mục gốc của MW thế là xong phần mod xe
-B5: Làm xong các bước trên thì mấy chú vào Mod Loader hưởng thành quả của mình thôi... nhưng đối với những chú nào cất công cài game thì khi cài Mod Loader thì êm thắm, còn đối với những chú nào dùng bản Portable (down về giải nén rồi chơi luôn) thì cài không được, nó báo không thấy file cài game, các chú chỉ cần down file này về và xem hướng dẫn là xong ngay:
-B6: CHÚC VUI... Cheers

nhOx_hon3y

Cũng có 1 cái 2pic mod nfs mw hd như của bạn rồi yo, tớ cũng đã xem qua hết mấy TOPIC đó rồi, biết là mình sẽ bị đụng hàng nhưng do có một số chú tin tưởng vào bản mod Underground 2 trước đó của tớ nên đã ''quyết liệt'' đề nghị tớ mod bản này và tớ cũng đang có dự kiến sẽ mod bản Carbon sắp tới đây mong chú ủng hộ để tớ có thêm động lực mod nhiều bản khác với chất lượng tốt nhất, thanks chú vì đã quan tâm

ngo_son

Bạn ơi, cho mình hỏi, bản này là bản NFS: MW hay là bản NFS: MW Black Edition

Bản Black Edition khác bản thường ở chỗ nào vậy bạn?

Oh, và cho mình hỏi lun, trong game chỉ có maximum là 32 xe ah`

Thanks trước nhé

Bạn ơi, cho mình hỏi, bản này là bản NFS: MW hay là bản NFS: MW Black Edition

Bản Black Edition khác bản thường ở chỗ nào vậy bạn?

Oh, và cho mình hỏi lun, trong game chỉ có maximum là 32 xe ah`

Thanks trước nhé yo, MW và MW Black Edition thì nó cũng như nhau cả, chú cứ đánh giá là Black Edition là bản update của MW thì nó sẽ thêm thắt nhiều thứ như xe, nhiều màn đua và nhiều thứ khác... nhưng theo tớ đã và đang chơi Black Edition thì thấy nó chỉ thêm có vài ba chiếc cùng một số màn đua mới (hơi ít) và cấu hình thì được nâng lên thấy rõ (nếu chỉnh max setting)

tớ mod bản Black Edition và để xem nhiều xe hơn thì chú vào Quick Race-> Custom Race-> Chọn kiểu đua và map mình thích rồi bấm mũi tên lên-> hiện cái chữ Bonus rồi bấm qua lại để chọn xe (theo tớ biết thì nó giấu khoảng 6 chiếc, tính luôn chiếc BMW giới thiệu ở ngoài game)

phongmx_aof

hêy chơi game mà phải mod mới chơi được yo man, thử nghĩ coi: chú có một cái game này và thằng bạn cũng có cái game giống chú nhưng nó cứ ''chảnh'' là xong tất cả các level và được một thứ xịn nhất trong game, lúc đó nghe nó nói vậy thì hơi nóng mặt một tí và chú về mod một ''cục'' thứ xịn khác đến khi nó nhìn vào thì ôi thôi ''hàng của anh ấy sao khủng thía'' và một điều nữa là khi chơi NFS thì đa số xe ''gà mía'' thì đầy trong đó, còn xe ''xịn'' thì làm nhiệm vụ muốn điên cái đầu rồi thành quả của chúng ta là ''xe nhìn chẳng đẹp chút nào''-> phải mod thôi

Graeme

cho mấy tấm hình coi thử đi chủ thớt! yo man, đã up (chỉ một số thôi để làm tăng tính hấp dẫn trong game...)

Các chủ đề có liên quan khác