Melvon

Game này mình kiếm lâu rồi có bản gốc lại không có ản mổ rộng chán lắm biết các bạn cũng kiếm link cực nhọc như mình hôm nay lang thang thấy link nên kéo về ngay VNzoom Cho mị người tiện dowload gói gém tất ca bản mở rộng và bản gốc lại nến khá dễ dàng dơw và cài đặt

Zoo Tycoon 1 Complete Collection

Những trò chơi xây dựng như The Sim,Roller Coaster Tycoon... đã đem lại cho những người dùng máy tính niềm vui mà trước đó ít khi nào có được. Và vì vậy những bản dựa theo kiểu game trên có không ít.Microsoft đã giới thiệu trò chơi Zoo Tycoon do Blue Fang phát triển mô tả lại bầu không khí sôi động ở các vườn bách thú.Điều đặc biệt mà Zoo Tycoon khác với những trò chơi xây dựng khác là việc tận dụng đời sống của các loài động vật trong môi trường bị nuôi nhốt,điều này sẽ khiến những người chơi vốn yêu thích động vật sẽ bị cuốn hút hơn trong trò chơi. Bạn sẽ quyết định việc xây dựng chuồng trại và thu hút khách đến tham quan lũ lượt. Khi bạn nới rộng diện tích xây dựng, các con vật sẽ có chỗ chạy nhảy và nô giỡn với những đồng loại khác, khả năng sinh sản cũng sẽ thuận lợi hơn. Khi một con vật không được chăm sóc tốt, nó sẽ ngồi lì và bơ phờ trước mặt người xem ( giống mấy con thú ở Sở thú của ta :). Nếu bạn quản lý kém cỏi một Sở thú, khách sẽ ngày càng thưa thớt, động vật không những không phát triển mà ngày càng "hẻo" hơn. Bạn sẽ khó lòng có được những loài thú mới,do những nhà khoa học sẽ săm soi kiểm tra tình trạng Sở thú, khả năng quản lý, điều tra về môi trường sống cho động vật để quyết định bạn có được nhận nuôi một loài nào đó hay không.

Mỗi động vật có một đặc điểm riêng và chúng có cách phản ứng riêng với môi trường xung quanh, vì vậy việc chăm sóc chúng khá mệt mỏi. Trò chơi khá lý thú khi trí thông minh nhân tạo gán cho mỗi loài vật những hành động và phản ứng không hề giống nhau theo mỗiloài. Thậm chí,bạn có thể cảm nhận được cá tính ở một vài con thú nào đấy.Trò chơi có khoảng gần 200 công trình khác nhau trong Sở Thú để bạn lựa chọn xây dựng và bạn cần cân nhắc để nên xây dựng như thế nào phù hợp với mỗi loài, bạn có thể xây một số công trình hỗn hợp mà có thể nuôi nhốt nhiều loài thú khác nhau nhưng một số loài đòi hỏi bạn phải có những công trình riêng phù hợp,ví dụ như con gấu trúc ( Panda) chẳng hạn.

Bạn cần biết cách chi dùng hơn khi quyết định xây dựng một công trình nào đó, ví dụ xây nhà ăn thì phải lựa loại bàn không được cao quá so với tay của thực khách. Mỗi tháng Ngân sách sẽ cho phép bạn lấy ra một khoản để có thể sửa chữa lại Sở thú hay quảng cáo nó. Bạn cũng phải trả lương cho những người hướng dẫn, nuôi thú hay nhân viên chữa cháy ( mặc dù ít khi Sở thú bạn bị cháy :). Bạn phải luôn giữ mọi thứ sạch sẽ và sẵn sàng có nhà nghỉ nếukhách yêu cầu. Những con thú tức giận phá phách hay du khách không hài lòng đều gián tiếp hay trực tiếp ảnh hưởng đến túi tiền của bạn. Không giống với những game xây dựng khác, những người khách trong Zoo Tycoon trông không có vẻ thụ động chút nào, họ sẽ rất hiếu động đếnmức bạn phải quyết định nên rào bớt một số chuồng trại để những con thú không bị chọc ghẹo , quấy rầy đến mức bỏ ăn.

Có hai chế độ chơi để bạn chọn lựa: hay là tự do xây dựng theo ý thích từ đầu, hay là phát triển theo 13 khuôn mẫu đã định sẵn. ở chế độ đầu tiên, bạn sẽ khởi đầu với 500.000$ và một khu đất hoang tàn và đây là lúc cho trí tưởng tượng của bạn hoạt động. Trong chế độ thứ hai, bạn sẽ tiếp nhận một Sở Thú đang hoạt động không hiệu quả và tất cả mọi thứ bạn cần làm ngay là tổ chức lại hoạt động của nó. Bạn phải kết thúc sớm theo một thời hạn nào đó thì mới có thể nghĩ đến việc thử sức ở những mission cao hơn. Tuy nhiên, ngay cả khi bạn đã đáp ứng được những yêu cầu của cả thú vật lẫn khách tham quan, thì ZooTycoon vẫn thách thức bạn ở những cấp độ cao hơn. Hình ảnh nhìn rất đẹp và dễ quan sát nhờ chế độ xoay và zoom.Zoo Tycoon là một game 2D trên cơ sở sprite thông qua những hiệu ứng 3D và bạn không cần có một card 3D có chất lượng cao mới có thể chơi game ngon lành được. Chính vì vậy mà Zoo Tycoon có chất lượng hình ảnh rất đẹp,( bạn có thể quan sát chi tiết hơn khi phóng lớn những ảnh kế bên) menu dễ dùng nhất so với những game như Roller Coaster Tycoon, Sim Thêm Park...

Included:

--------------------------------------------------------------------------

Zoo Tycoon

Dinosaur Digs

Marine Mania

Cấu hình

Windows XP.

· 64 Megabytes (MB) of RAM required (128 MB required for Windows XP).

· 1.3 GB of available hard disk space.

· 150 MB of available hard disk space for a cache file.

· 4× CD-ROM drive.

· Super VGA video display with 4 MB of VRAM.

· Keyboard and Microsoft Mouse or compatible pointing device.

· Sound card and speakers or headphones (recommended for hearing audio).

· DirectX 8.0a (included on CD; see below for installation instructions).

Download mới up

hoặc

hoặc

hoặc
Dowload Torrent

Bạn làm theo hướng dẫn sau để làm ổ ảo và cài game:
1.Giải nén tập tin tải về.
Rồi bấm chuột phải vào file có đuôi sfv, file rzr-ztcc.sfv, chọn open with winrar. Rồi sẽ thấy file ISO hay bin, bấm chuột phải vào nó rồi extract without confirm.Giải nén xong sẽ được file bin hay ISO
2. Tải PowerISO nếu chưa có, rồi mở PowerISO lên.
3. Nhấp vào nút Open và chọn RZR-ztcc1.bin thư mục game.
4.Chạy file setup và cài đặt.
5. Sau khi hoàn thành, làm những bước số 3 và 4, lặp lại nhưng là mở là RZR-ztcc2.bin
6. Mở PowerISO một lần nữa, và sau đó nhấp vào Mount.
7. Chọn tới file .ZR-ztcc1.bin
8. Vào My computer, mở ổ ảo vừa được mount.
9. Khởi động trò chơi

Zoo Tycoon 2 Ultimate Collection trọn bộ các bản mở rộng

Included:

--------------------------------------------------------------------------

Zoo Tycoon 2

African Adventure

Endangered Species

Marine Mania

Extinct Animals

Cấu hình

Windows 98SE/ME/2000/XP

733MHz Processor

256MB RAM

900MB Hard Disk Space

16MB DirectX compatible 3D Video Card

DirectX compatible Sound Card

DirectX 9.0

Download

mới up:
Zoo Tycoon 2 Và Các Bản Up Date

Last edited by a moderator:

Ciao_NaiDin

[Fshare|Torrent] Trọn bộ Zoo Tycoon ( 2 phần ) Đầy đủ các bản mở rộng

Thank bác

dinhquyhf

Quá ngon Tks bác

dang_hongky

Hehe biết lâu kiếm không có link ngon

Horace

hồi trước kéo prison tycoon về điều khiển rối rắm qua không biết cái này thế nào kéo thử xem

vu_luong

Không biết nói gì hơn ! Thank bạn nhiều lắm

duhi_295

Cám ơn! nhiều nha bài này hay lắm

mr_gsb

Thanks nhiều nha...............

quanchua9x

Thank bạn rất nhiều. tớ tìm mãi k ra. topic rất giá trị đối với mình

yeulamanh_nty

bạn ơi lúc cài đến bảng này Zoo Tycoon 2 - Endangered Species

thì mình k Mount được cái file cue của nó, cái file cue ở Zoo Tycoon 2 - Extinct Animals thì lại mount được

Mình nghĩ chắc ở bên Endangered Species file bị lỗi rồi. Bạn xem giúp mình nha

haido989

à bạn đừn dùng file cue nhé

dùng file bin ấy mình cài file bin chơi rất bình thường

karol_11791

Bạn ơi, CHo xin cái hướng dẫn bản Zoo tycoon2 đi bạn ơi

huynhtrang85

Chủ thớt hay ai có thể Share cho mình cái acc Fshare được không, chứ 1 tiếng nó chỉ tải được 1 File, mà tốc độ chậm quá Yh: [email protected] Tks bạn

Matthew

Sao mình tải cái Zoo tycoòn về giải nén thì nó bị lỗi như vậy

Ai có thể giúp mình không ?, Đang cần game chơi gấp

maxi1702

Re: [Fshare|Torrent] Trọn bộ Zoo Tycoon ( 2 phần ) Đầy đủ các bản mở rộng

bạn ơi , mình down xong 3 part của zoo 1 rồi vậy làm sao để chạy nó ạ ^^ .....

tctuvan

Trích dẫn từ maxi1702:
bạn ơi , mình down xong 3 part của zoo 1 rồi vậy làm sao để chạy nó ạ ^^ .....

Bạn đặt 3 part của nó vào cùng 1 thư mục rồi bấm chuột phải, giải nén ra. Rồi setup

laphuc2808

Ai còn link download Zoo Tycoon 1 không, link phía trên die hết rồi, giờ mình muốn game này quá

Các chủ đề có liên quan khác