Usbeorn

Crysis 1 thì chắc mình không cần nói nhiều nữa,được bình chọn là 1 trong những game bắn súng hay nhất mọi thời đại với điểm số 97/100

Hôm nay mình sẽ giới thiệu Một bản mod đặc biệt cho Crysis 1 :VietCry
THÔNG TIN
VietCry là một bản mod rất chất lượng cho Crysis với đề tài Chiến Tranh Việt Nam,một đề rất hay nhưng khá hiếm thấy.Do một nhóm Moder người Đức tạo ra(giọng nói trong game là tiếng Đức) với nhân game Crysis tuyệt với,bạn sẽ như được trải nghiệm 1 tựa game cao cấp của hãng nào đó chứ đơn thuần là 1 bản mod

Về nội dung Game mình chưa phá đảo vì độ khó kinh hoàng + với thời lượng chơi khá dài,mình sẽ update sau nhưng sơ sơ thì bắn quân Việt(ngàoi trừ cái cờ Vn thì tụi địch nói tiếng Đức,mặt đồ Triều Tiên )

Bạn sẽ không còn bộ Nano suit bá đạo đâu nhé,sẽ là 1 chiến binh bình thường 1 mình 3 súng đặc biệt là không tự hồi máu,nguyên nhân mà mình nói nó có độ khó kinh hoàng nói trên

Mod đã có khá lâu(1 năm) nên không phải mới mẻ gì nhé
HƯỚNG DẪN

Mod kèm game nên nguyên liệu chính không thể thiếu là bản gốc Crysis 1

Crysis 1 Full up Megashare by Jenty & Phonghanh: share.vnn.vn/tai-file-20191731

Đó là bản 1.0 nên game chưa hỗ trợ Mod nên ta Update lên 1.2 bằng 2 patch Gốc link từ CryTex

(Lưu ý:up đến patch 1.2 tránh up đến 1.21 tránh lỗi )

Nhân vật chính VietCry:

P/s: có hai dạng mod là cài đặt và k cài,mình giới thiệu bản không cài cho đơn giản dễ sử dụng

Đầu tiên là Cài Game bình thường,sau đó lần lượt Up patch lên 1.1 rồi 1.2

Chép File Cr-ack Crysis .exe trong bộ cài game(thư mục Razor) vào Crysis\bin32

Vào Crysis\Mods chép toàn bộ Floder VietCry trong File VietCry.rar vừa tải về

mở "Vietcry 32 Bit Application.bat" để vào chơi

Lưu Ý:Đôi khi bạn Update patch 1.2 nhưng không có Floder Mods,bạn chỉ việc tạo nó rồi ném VietCry vào bình thường
Vài hình ảnh

Đồ hoạ tuyệt vời từ Crysis gốc

VIDEO

[Crysis MOD] - Vietcry - Release Trailer

[Crysis MOD] - Vietcry - Good morning Vietnam Trailer

The Joker

aveenoq1

Cái này bắn VN hay bắn ai ? Nghe bác giới thiệu không hiểu lắm ( chậm tiêu ) Về nội dung Game mình chưa phá đảo vì độ khó kinh hoàng + với thời lượng chơi khá dài,mình sẽ update sau nhưng sơ sơ thì bắn quân Việt(ngàoi trừ cái cờ Vn thì tụi địch nói tiếng Đức,mặt đồ Triều Tiên

Celsus

mất tem rồi. cơ mà mới kéo xong mission 3 mãi k qa dc. đoạn cái cầu k biết sao qa dc. thôi để kéo về hấp

Felicio

tui bị màn hinh đen và don't send ....dù đã patch và Cr-ack đầy đủ rồi..tui xài win7 64...giúp giùm tui phát

guita.nguyen

tui bị màn hinh đen và don't send ....dù đã patch và Cr-ack đầy đủ rồi..tui xài win7 64...giúp giùm tui phát Lúc chưa dùng MOD bạn có vào được game không ? Cấu hình máy bạn ra sao ? Qua đây tham khảo FIX nhé :

q_zzzz1992

không down dc bản mod. bạn có thể up lên dùm mình dc không bạn bạn vào link đó thấy chử download đỏ hía dưới,nhấp vào là down nhanh lắm bạn

nsk1926

tui bị màn hinh đen và don't send ....dù đã patch và Cr-ack đầy đủ rồi..tui xài win7 64...giúp giùm tui phát bạn coppy Cr-ack vào bin 32 nhé,Cr-ack chỉ chơi được 32bit thồi quên nói

quemoi_dn

xem trailer thì chắc là kill quân mình đấy

Về nội dung Game mình chưa phá đảo vì độ khó kinh hoàng + với thời lượng chơi khá dài,mình sẽ update sau nhưng sơ sơ thì bắn quân Việt

Còn phải hỏi à

Các chủ đề có liên quan khác