u_kitkat

Chào các bạn, hiện nay trên các diễn đàn đều có rất nhiều các bản DOTA 2 non-steam nhưng đều là v.580 từ năm 2013 đã cũ lắm rồi. nên mình xin phép post bài này với bản mới hơn là v.866 offline non-steam 2014, Cập nhật thêm bản 901 mới nhất mà mọi người đang chơi ngoài quán bây giờ nè!

Trước hết, mình cũng xin nói luôn là bài này mình viết muốn dành cho các bạn không có điều kiện chơi online, muốn trải nghiệm dota 2 offline chính gốc, không phải mod từ warcraft 3!
HÃY ẤN THANKS ĐỂ ỦNG HỘ NGƯỜI VIẾT BÀI!

P/S: AI KHÔNG DÙNG XIN ĐỪNG NÓI LỜI CAY NGHIỆT!!!

Mình xin được giới thiệu sơ qua: Đây là bản DOTA 2 của Valve, đã được config lại để các bạn có thể chơi Offline với Bot , bản này có thể chơi online được, nhưng cá nhân thì mình hay dùng để chơi với Bot, Bản này có hỗ trợ multilanguage, nhưng không có tiếng việt đâu, chơi tiếng anh cho máu

Dota 2 viet nam pack:

* Đây là bản pack việt hóa cho DOTA 2

* Do chính tay mình làm nên các bạn cứ yên tâm mà dow!

* Sau khi cài vào bản Online có thể chơi được Offline nhưng không thể chơi Online được nữa. do valve mới update DOTA 2 lên phiên bản cao hơn. pack này chỉ dùng cho bản 974 và những bản trước đó thôi!

* Những ai đã có bản DOTA 2 Online rồi mà muốn chơi Offline thì chỉ cần dow DotA 2 Vietnam Pack hay DotA 2 Offline pack về cài vào sau đó chơi bằng Shortcut DOTA 2 ngoài Desktop!

* Những items sẽ update theo các bản Pack này chứ không phải update theo game. nên các bạn đừng thắc mắc là tại sao bản dota của mình mới nhất rồi mà vẫn chưa đủ items. hãy chờ các phiên bản update DotA 2 Vietnam Pack , DotA 2 Offline pack sau để có thêm các items mới nhé!

* Các các bạn hãy theo giõi topic đều đều thì mỗi lần có update phiên bản DotA 2 Vietnam Pack , DotA 2 Offline pack sẽ có thông báo màu đỏ như ở dưới!

DotA 2 Offline Pack:

* Đây là gói offline (Non-Steam) cho DOTA 2 và không đi kèm với gói ngôn ngữ!

* Do không phải can thiệp vào hệ thống của game như bản DotA 2 Vietnam Pack nên các bạn có thể cài cho bất cứ phiên bản DotA 2 nào mà valve update!

* Do chính tay mình làm nên các bạn cứ yên tâm mà dow!

* Sau khi cài vào bản Online có thể chơi được Offline nhưng có thể sẽ không chơi Online được nữa. do valve update DOTA 2 liên tục!

* Những ai đã có bản DOTA 2 Online rồi mà muốn chơi Offline thì chỉ cần dow DotA 2 Vietnam Pack hay DotA 2 Offline Pack về cài vào sau đó chơi bằng Shortcut DOTA 2 ngoài Desktop!

* Những items sẽ update theo các bản Pack này chứ không phải update theo game. nên các bạn đừng thắc mắc là tại sao bản dota của mình mới nhất rồi mà vẫn chưa đủ items. hãy chờ các phiên bản update DotA 2 Vietnam Pack và DotA 2 Offline Pack sau để có thêm các items mới nhé!

* Các các bạn hãy theo giõi topic đều đều thì mỗi lần có update phiên bản DotA 2 Vietnam Pack và DotA 2 Offline Pack sẽ có thông báo màu đỏ như ở dưới!

(UPDATE PHIÊN BẢN DotA 2 Offline Pack v2.0):

các bạn có thể ghé thăm trang web của mình để luôn được support và cập nhật các thông tin mới nhất về các bản việt hóa tại đây:

Tham gia FanPage để luôn nhận được các thông báo mới nhất tại đây:

Lưu ý: Bản DotA 2 Vietnam Pack 2.3 chỉ dành cho phiên bản Dota 2 v974 và các bản trước đó .hiện đã việt hóa được 1 số phần như setting,kỹ năng tướng

riêng phần item chưa nhận việt hóa. mình đang tìm cách khắc phục. và sẽ update nếu fix xong lỗi! (khuyến cáo các bạn nên Download bản 901 và DotA 2 Vietnam Pack v2.2)

Download DotA 2 Ofline Pack 2.0: (Không đi kèm gói ngôn ngữ) dành cho tất cả các bản DotA 2 do valve update
Link trên Fanpage

Download DotA 2 Ofline Pack 1.0: (Không đi kèm gói ngôn ngữ) dành cho tất cả các bản DotA 2 do valve update

Download DotA 2 Vietnam Pack 2.2: (Full tiếng việt 80%) dành cho bản 901 trở về trước)

Download DotA 2 Vietnam Pack 2.3: (Full tiếng việt 50%) dành cho bản 974 trở về trước

* Sau khi cài game bạn chạy file này và trỏ đường dẫn đến thư

mục cài game rồi chơi bằng shortcut (DOTA 2 ở ngoài desktop) nhé:

Cấu hình:
System Requirements:
====================

Cấu hình tối thiểu:

* Hệ điều hành: Windows 7 / Vista / Vista64 / XP

* CPU: Pentium 4 3.0GHz

* RAM: 1 GB cho XP / 2GB cho Vista

* Card đồ họa: card màn hình tương thích với DirectX 9 128 MB, Shader model 2.0. ATI X800, NVidia 6600 hay tốt hơn

* Ổ cứng: Có ít nhất 5 Gb không gian trống

* Âm thanh: card âm thanh tương thích DirectX 9.0c

Cấu hình đề nghị:

* Hệ điều hành: Windows 7 / Vista / Vista64 / XP

* CPU: Intel core 2 duo 2.4GHz

* RAM: 1.Gb cho XP / 2.Gb cho Vista

* Card màn hình: card màn hình tương thích với DirectX 9 model Shader 3.0. NVidia 7600, ATI X1600 hay tốt hơn

* Ổ cứng: có 10.Gb dung lượng trống hay nhiều hơn

* Âm thanh: card âm thanh tương thích DirectX 9.0c

Lưu ý: Từ nay mình sẽ không update các bản DotA 2 mới nữa mà chỉ update DotA 2 Vietnam pack DotA 2 Offline pack thôi nên các bạn dow game bằng STEAM rồi copy ra ổ khác sau đó cài bản DotA 2 Vietnam pack hay DotA 2 Offline pack vào sẽ chơi được Offline!

DOWNLOAD BẢN 866:
Via torrent: (Dùng utorrent để tải nhé, tốc độ tải cũng khá tốt)

hay Link 4share:
MD5: 8F0116CE - 938B7218 - 76DA0204 - 998485AA

part 1-

part 2-

part 3-

part 4-

part 5-

================================================== =

DOWNLOAD BẢN 901:

có 4 link tốc độ cao cho các bạn download:

tổng dung lượng game là 9Gb:
Thank bác "trungcaoco" đã up:

Link Mega:

Link Shared:

Link Fshare:

Update thêm link nén 33% của bản 901 9gb xuống còn 4gb ai thích thì dow về xài nhé!

part 1:

part 2:

part 3:

=================================

Hướng dẫn cài đặt đối với bản 866:

Download xong chạy setup cài đặt bình thường rồi các bạn sử dụng bản dota 2 viet nam pack của mình cài vào sau đó chơi bằng Shortcut DOTA 2 ngoài desktop nhé!

Ngắt mạng trước khi mở game. sau khi vào màn hình game thì bật lại mạng nhé. trên máy mình để mạng chạy ầm ầm. nhưng phải đợi hơi lâu!

Đối với bản 901: các bạn dùng phần mềm Splitter and joiner nối lại rồi giải nén ra vào thư mục chạy file revloader để chơi nhé!

p/s: đối với bản 901 sau khi cài bản dota 2 viet nam pack của mình sẽ mất file revloader. đừng lo. các bạn chỉ cần chạy file dota_2 hay chơi bằng shortcut DOTA 2 ở ngoài desktop là được!

Lưu ý: Tắt antivirut trước khi cài nó hiện thông báo gì đó các bạn cứ bỏ qua là được.

Nhớ cài thêm Directx và Visual rồi mới chơi nhé!

các bạn chơi bằng shotcut DOTA 2 từ desktop:

Loadscreen: Lần đầu chơi có thể load hơi lâu, các bạn chịu khó đợi!

Nếu ai bị lỗi này thì dowload bản dota 2 viet nam pack về cài vào rồi chơi bằng Shortcut DOTA 2 ở ngoài Desktop nhé

Game play:

mình đã việt hóa gần hết rồi đó @@!

Để chơi với Bot, các bạn vào mục practice with bot, mặc định nó là 5 vs 5 , chọn độ khó ở mục Difficulty, chọn phe ở Team.

có items tha hồ chọn nha! @@

cái minimap nó bị đen đen do mình cài đặt ẩn nền minimap trong phần setting. không phải do game đâu nha! @@

Dota 2 có hỗ trợ cả độ phân giải màn hình 16:9, cá bạn tùy chỉnh ở mục video, còn lại thì tự khám phá thêm nhé.
Bài dài xin đừng quote gì cả. Chỉ cần nhấn thanks là được

HÌnh như sắp có server dota 2 VN thì phải! đồn thế thôi, mà có ra chăng nữa cũng ra sever asian cho lành

Boyd

có bác nào up hộ em len 4 share hay fshare được không Thank bác nhìu game hay

Mayfield

cái này cũ quá rồi. mình có file inven có gần đủ các item cho đến bản hiện tại luôn =_= bản này mới ra được 2 tháng thôi mà bạn đã chê cũ rồi à? ==!

boutique_84

kéo torrent lâu quá add ơi tải ở net mà còn 4 tiếng bác nào up hộ lên 4share hay fshare gì đi game hay mà kéo về không được uổng lém

duongtieumoc

Đây là cấu hình laptop mình, các bạn xem giùm mình chơi được ở mức nào, download về mà chơi low setting chắc chơi dota 1 cho đẹp

Thanks

utphuong_18

Đây là cấu hình laptop mình, các bạn xem giùm mình chơi được ở mức nào, download về mà chơi low setting chắc chơi dota 1 cho đẹp

Thanks cấu hình này chỉ low all thôi

tranduyanhlaai

Thanks chuyển qua AMD, bỏ hết hiệu ứng, để mức độ đẹp ở game chính giữa thanh, chơi tẹt. Bản này down về dùng lâu rồi, và ông chủ topic lấy ảnh khác đê, lấy mãi mấy cái ảnh mà không chán à ?

cái này cũ quá rồi. mình có file inven có gần đủ các item cho đến bản hiện tại luôn =_= nếu có thì share cho mọi người xài với

Các chủ đề có liên quan khác