linhda_nguyen

Ngày hôm qua ngồi bắn crysis 2 với resident evil 6 mà mấy thằng bạn tới muốn chơi coop với multiplayer mà chẳng biết làm thế nào anh em nào biết hướng dẫn dùm mình với , nghe nói steam chơi được mà phải kích hoạt tài khoản , mọi người có ai biết thì cho mình xin. Thank mọi người lắm lắm

Có ai hướng dẫn cụ thể không , mình xin Thank lắm

poolking2409

Ngày hôm qua ngồi bắn crysis 2 với resident evil 6 mà mấy thằng bạn tới muốn chơi coop với multiplayer mà chẳng biết làm thế nào anh em nào biết hướng dẫn dùm mình với , nghe nói steam chơi được mà phải kích hoạt tài khoản , mọi người có ai biết thì cho mình xin. Thank mọi người lắm lắm chơi Cr-ack thì không qua steam được đâu, trên steam chỉ có mua game rồi mới multi được, chơi Cr-ack thì qua tungle với hamichi đấy :byebye:

taitu_qn

chơi Cr-ack thì không qua steam được đâu, trên steam chỉ có mua game rồi mới multi được, chơi Cr-ack thì qua tungle với hamichi đấy :byebye: Chuận, nếu chơi game Cr-ack mà thông qua steam thì cũng như kiểu 1 dạng cho bạn quản lý game ,và chạy game hiệu quả hơn thôi , vì bạn sẽ chơi dưới dạng non-steam game.Vấn đề bạn đặt ra là chơi multiplayer thì bạn có thể chơi LAN hay qua 1 vài sv trung gian khác như bạn trên đã nói

Steam là cổng bán game, không phải cổng kết nối để choi game, 1 là bạn & bạn của bạn mua game trên Steam để ủng hộ nhà sản xuất & cùng chơi với nhau

còn nếu không có tiền thì dùng hamachi là tốt nhất

Satordi

Vậy cho mình hỏi là đối vs mấy game mà coop qua hệ thống invite hay tạo room của steam thì hamachi như lào ? đâu phải chỉ có mỗi hamachi đâu bạn

steamwork không có LAN thì dùng hamachi để làm gì

RE6 thì có steam fix để co-op steam. crysis 2 thì không có co-op. chỉ có multi mà phải chơi trên sv của crytek nên Cr-ack chịu

pig_happy2002

Steam là cổng bán game, không phải cổng kết nối để choi game, 1 là bạn & bạn của bạn mua game trên Steam để ủng hộ nhà sản xuất & cùng chơi với nhau

còn nếu không có tiền thì dùng hamachi là tốt nhất mình đồng ý với bạn về chuyện Steam chỉ bán game, nhưng mà game đó là game chính hãng, vì vậy mình có thể chơi mutiplay của game đó trực tiếp

Còn nếu mình không mua game, xài Cr-ack thì chỉ chơi được single mà thôi, còn muốn muti chắc phải sever lậu

Mình thì không biết cái hamachi là cái gì, nhưng nếu bạn không mua game thì chỉ có mutiplay trên sever lậu thôi bạn ạ

*P/s: mình khuyên bạn nên mua game, vì khi mua bạn mới biết được cái giá trị thật của game bản quyền, được update phiên bản mới hay lỗi, chơi muti trên chính sever của game, nói chung là nhiều cái lợi khi mình sử dụng bản quyền

mình chỉ góp ý vậy thôi, đừng ném đá mình nhé

si.roho

mình đồng ý với bạn về chuyện Steam chỉ bán game, nhưng mà game đó là game chính hãng, vì vậy mình có thể chơi mutiplay của game đó trực tiếp

Còn nếu mình không mua game, xài Cr-ack thì chỉ chơi được single mà thôi, còn muốn muti chắc phải sever lậu

Mình thì không biết cái hamachi là cái gì, nhưng nếu bạn không mua game thì chỉ có mutiplay trên sever lậu thôi bạn ạ

*P/s: mình khuyên bạn nên mua game, vì khi mua bạn mới biết được cái giá trị thật của game bản quyền, được update phiên bản mới hay lỗi, chơi muti trên chính sever của game, nói chung là nhiều cái lợi khi mình sử dụng bản quyền

mình chỉ góp ý vậy thôi, đừng ném đá mình nhé hồi trước vì nhà cùng kiệt + nghiền game onl nên mình mới chơi Cr-ack cho đỡ nghiền. chứ bây h là chơi Cr-ack vì không có tiền mua thôi chứ hễ có game nào tốt giá rẻ thì mình mua liền( miễn là có đủ tiền) bạn có nick Steam thì add mình vào cho vui:

dragonkomoddo

mình đồng ý với bạn về chuyện Steam chỉ bán game, nhưng mà game đó là game chính hãng, vì vậy mình có thể chơi mutiplay của game đó trực tiếp

mình chỉ góp ý vậy thôi, đừng ném đá mình nhé Mình đồng ý quan điểm của bạn nhưng chỉ 1 mặt thôi

thứ nhất chơi game bản quyền nhận được toàn bộ sự hỗ trợ từ phía nhà phát hành, nhưng giá của game bản quyền nếu quy đổi ra vnd tương đối chát , với những bạn không có được điều kiện tốt thì game Cr-ack vẫn là lựa chọn số một

thứ hai , về quan điểm của mình dùng steam cùng 4 năm rồi , có rất nhiều người mua game thực chất để show thôi , có những người có hàng nghìn game trên steam nhưng chưa từng cài lần nào . Bạn muốn chơi game đó trên steam, mình ủng hộ bạn nhưng bạn phải xem game đó có đáng mua hay không , bạn có thực sự muốn gắn bó lâu dài với nó không ,các chế độ support của nó ra sao , có phải là game có thể chơi lâu dài được không , hay cũng chỉ là game chơi 1 lần là chán . Nếu thế thì bạn cứ chơi Cr-ack , chơi để cảm nhận thì không nhất thiết phải mua đâu.

thứ ba là tuy chơi game trên steam , bạn muốn chơi online thì cũng phải có 1 đường truyền tốt và ổn định , chứ không chơi vài lần lag , giật lại đâm ra chán rồi bỏ , tiếc lắm

Trên đây mình chỉ đưa ra quan điểm của mình , cũng từng gắn bó với game Cr-ack một thời gian dài .Mình chẳng thấy có gì phải xấu hổ cả , chơi game ntn là quyền do bạn quyết định , chẳng ai gò bò bạn cả đâu .

blogpe_pup

mình chỉ góp ý vậy thôi, đừng ném đá mình nhé RE6 khỏi mua vẫn co-op được

bonbon140802

Mình đồng ý quan điểm của bạn nhưng chỉ 1 mặt thôi

thứ nhất chơi game bản quyền nhận được toàn bộ sự hỗ trợ từ phía nhà phát hành, nhưng giá của game bản quyền nếu quy đổi ra vnd tương đối chát , với những bạn không có được điều kiện tốt thì game Cr-ack vẫn là lựa chọn số một

thứ hai , về quan điểm của mình dùng steam cùng 4 năm rồi , có rất nhiều người mua game thực chất để show thôi , có những người có hàng nghìn game trên steam nhưng chưa từng cài lần nào . Bạn muốn chơi game đó trên steam, mình ủng hộ bạn nhưng bạn phải xem game đó có đáng mua hay không , bạn có thực sự muốn gắn bó lâu dài với nó không ,các chế độ support của nó ra sao , có phải là game có thể chơi lâu dài được không , hay cũng chỉ là game chơi 1 lần là chán . Nếu thế thì bạn cứ chơi Cr-ack , chơi để cảm nhận thì không nhất thiết phải mua đâu.

thứ ba là tuy chơi game trên steam , bạn muốn chơi online thì cũng phải có 1 đường truyền tốt và ổn định , chứ không chơi vài lần lag , giật lại đâm ra chán rồi bỏ , tiếc lắm

Trên đây mình chỉ đưa ra quan điểm của mình , cũng từng gắn bó với game Cr-ack một thời gian dài .Mình chẳng thấy có gì phải xấu hổ cả , chơi game ntn là quyền do bạn quyết định , chẳng ai gò bò bạn cả đâu . tất nhiên rồi, việc chơi game Cr-ack chẳng có gì là xấu hổ, vì hồi nhỏ mình toàn vậy chứ có tiền đâu mà mua

Và còn việc này, bạn đừng có so sánh người Việt Nam với người nước ngoài, cuộc sống của họ hơn mình nhiều, vài chục đô, vài trăm đô đối với họ chẳng là gì, việc mua cả trăm game để ngắm hay chỉ để có vài giờ chơi thì họ chẳng tiếc đâu, tiền của họ thì họ muốn làm gì thì làm mà chẳng được, còn đối với cá nhân mình, hay là vài chú nhà cùng kiệt khác,đồng ý với bác là ngoài chơi game Cr-ack ra, thì trước khi mua 1 game nào đó, họ suy đi tính lại, tìm hiểu game này ra sao, hỗ trợ người chơi tốt không, hay có thể là còn nhiều người chơi game này để mà muti với nhau không, và tất nhiên là game này đang sale

P/S:Theo cá nhân mình, đôi khi một vài game cái single của nó rất nhàm, chính cái phần muti mới mang lại cái màu sắc, cái nổi bật của game, chẳng hạn như battlefield vậy, thiệt sự là single của nó mình chỉ chơi có 15p là chán, còn phần muti của game thì mang lại cái cảm xúc mà khó game nào có thể mang lại được cho mình, chính phần muti đem lại phần nổi trội hơn tựa game COD.
RE6 khỏi mua vẫn co-op được cái coop này bạn chỉ chơi mạng Lan được kết nối với nhau thôi bạn (ví dụ như quán net hay vài ba cái máy tính trong nhà kết nối lại), chứ không thể kết nối tới sever để mà chơi với mấy thằng nước ngoài, cũng như bạn không thể update nhanh nhất các mod hay map mà game mới phát hành

fan_tctuvan

cái coop này bạn chỉ chơi mạng Lan được kết nối với nhau thôi bạn (ví dụ như quán net hay vài ba cái máy tính trong nhà kết nối lại), chứ không thể kết nối tới sever để mà chơi với mấy thằng nước ngoài, cũng như bạn không thể update nhanh nhất các mod hay map mà game mới phát hành 1. RE6 không có LAN

2. game bản quyền chơi tốn bm

1. RE6 không có LAN

2. game bản quyền chơi tốn bm bạn nói sao mình không hiểu, bm là gì bạn?

chứ cho mình hỏi RE6 của bạn chơi coop qua cái gì khi không mua bản quyền?

Các chủ đề có liên quan khác