Fugeltun

Hình in game cho các bạn :

đầu tiên down game Medievel 2 cho những ai chưa có:
Medieval II: Total War Kingdoms
hay torrent:

Link Download bản DOC
Do Drive thay đổi chính sách, nên một số link cũ yêu cầu duyệt download. các bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn.
Password giải nén nếu cần: ket-noi.com | Bấm trực tiếp vào Link để tải:

còn sau đây là link mod: mới up

Download từng phần:

hanzhishang (8.26)

down tất cả về để chung 1 chổ rồi giải nén ra là ok <3, rồi copy vào thư mục mods trong thư mục cài game.

Tiếp theo tải Mod Han War hanzhishang 1.03
Link:
Password: qq1f

+ Xóa file map.rwm trong thư mục mod \hanzhishang \ data \ world \ maps \ base
+ xóa tât cả file bin trong \ hanzhishang \ data \ text
+ giải nén bản patch tải ở trên vào thư mục mod
Chạy hanzhishang.bat run để chơi game

hay download cả game lẫn Mod
Han War Total War (medieval phiên bản 1.5 + 1.03 + Patch cities patch +826)

Nhập Password: ce75

file text english cho path:

down về xong các bạn giải nén rồi chép đè lên file text trong folder data của mod nhé

+ các bạn nào bị crash thì làm theo cách này nhé :

Đã phát hiện lý do hay crash. Có 1 file text bị lỗi, đó là file rebel_faction_descr. các bạn lấy cái file gốc tiếng hoa copy đè lên lại nhé, nhớ copy lun cả file rebel_faction_descr.string.bin nữa. Xong là chơi ok không *** nữa, đã test hết 30 turn không sao.

+ Còn đây là file việt hóa tướng + địa danh :

Đã dịch toàn bộ tên các tướng chính của các phe (không dịch phần tên tướng phụ, thương nhân, con cái đời sau.....) và tên thành trì trong bản 1.02 và 1.03 sang tiếng việt không dấu ai cần download ở đây nhé! (Mình không dịch được tên các phe, nên nó vẫn là caocao, lubu....). Tên thành trì dịch nguyên gốc từ tiếng TQ sang nên nó sẽ hiển thị là tên huyện trước rồi tên thành trì sau, ví dụ: Dự Châu/Hứa xương

1.03:

- Tên tướng:

- Tên thành:

Lưu ý: sau khi copy đè 2 file, tên tướng có thể thay đổi ngay, nhưng tên thành trì phải chơi lại từ đầu mới có nhé!

+ Hướng dẫn cài :

down game về rồi giải nén , xong giải nén cái mod ra , rồi chép vào folder mods trong chổ game bạn vừa cài của medivel II , hình nè t.y <3 không thì giải nén thẳng vào folder đó cũng được

xong rồi chạy file bat là chiến thôi <3

* Có gì mình sẽ update sau nhé , và ai có thắc mắc thì cứ để lại comment nha

Cấu hình :

Minimum System Requirements

System: 1.5GHz Pentium 4® (1500MHz) or AMD® Athlon 64 or equivalent

RAM: 512 MB

Video Memory: 128 MB

Hard Drive Space: 9000 MB

Other: Monitor must be able to display 1024x768 resolution or above

Recommended System Requirements

System: Pentium 4® 2.4GHz (2400MHz) or equivalent AMD® Athlon 64 or equivalent

RAM: 1024 MB

Video Memory: 128 MB

Hard Drive Space: 9000 MB

Other: 128MB Hardware Accelerated video card with Shader 2 support

and the latest drivers. Must be 100% DirectX® 9.0c

compatible*. The Nvidia® GeForce 7300 or greater, or the

ATI Radeon® X1600 or greater is recommended.

Tam Quốc Chí Mod cho Medievel 2 - total war cho các bạn ghiền thể loại tam quốc !!! 2013

lần đầu post bài các bạn có gì đóng góp thêm nha ^^

t_naomi_w2000

Tam Quốc Chí Mod cho Medievel 2 - total war cho các bạn ghiền thể loại tam quốc !!! 2013

ngon chịu khó nhể.game này co girl k nhể có nhé bác :3 con gái của trương phi và nhiều tướng khác , có tướng theo event rất nhiều rồi

Góp ý là bác ghi sai tên game "Medieval II Total War"

bethauthau_blog

có link torrent không vậy chủ thớt

Blaise

có link torrent không vậy chủ thớt không có bác ạ để mình up lên fshare cho bác vậy

Phillips

fshare đi cho nhanh tui có acc fshare chứ 4share mình không có

tjeu_thu_bg

cấu hình như thế nào vậy

hackermutrang

update link fshare và stuff các bạn có thắc mắc gì cứ hỏi nhé mình tận tình chỉ dẫn

cấu hình như thế nào vậy mình update rồi đó bác

Egan

thanks chủ topic nhé.Đang kiếm game này.Hồi đó chơi PlayStation vui lắm

o0_miss_le_0o

bác ơi có link dow 4share.vn không vậy mình không có acc fshare

zaike_2909

thanks chủ topic nhé.Đang kiếm game này.Hồi đó chơi PlayStation vui lắm game này mới bác ơi :T ps đâu ra mà chơi

prokai

Re: Tam Quốc Chí Mod cho Medievel 2 - total war cho các bạn ghiền thể loại tam quốc !!! 2013

ai cho link đi.link die rồi :|

Re: Tam Quốc Chí Mod cho Medievel 2 - total war cho các bạn ghiền thể loại tam quốc !!! 2013

down về rồi nhưng không cài được TT.TT ai chỉ giúp với... với 2 file mod không down được mấy bác ơi

daigai

Well-Known Member
link mới cập nhật, mời các bạn xem lại bài đầu để tải

Nếu bạn tải game gốc về rồi thì Giải nén ra chạy file bat là chơi được

Re: Tam Quốc Chí Mod cho Medievel 2 - total war cho các bạn ghiền thể loại tam quốc !!! link mới

bấm vào down game nó cứ nhảy ra trang alibaba, xem lại giúp với ad ơi TT.TT

daigai

Well-Known Member
Re: Tam Quốc Chí Mod cho Medievel 2 - total war cho các bạn ghiền thể loại tam quốc !!! link mới

Trích dẫn từ haihung287:
bấm vào down game nó cứ nhảy ra trang alibaba, xem lại giúp với ad ơi TT.TT

Bạn bấm vào link nào?
Bạn xem lại trang 1 chưa? Bản gốc là torrent thì phải kéo torrent. Còn mod thì chỉ việc bấm vào link tải thôi

DuyyDuy

pass giải nén là gì z

Các chủ đề có liên quan khác