Giới thiệu phần mềm hữu ích, phần mềm theo yêu cầu..
Nội quy chuyên mục: Chỉ Giới thiệu các phần mềm hay, link tải...

Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có
Driver 360

Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By ngocminh_dakia001
#956272 Ông bên kia ồn ào quá nên mình đã gỡ bộ của ổng, mình sẽ kéo bộ này về, có key thì quá tốt (key trial cũng được) vì mình không thích dùng Cr-ack với Office và windows (ở thời điểm hiện tại).

Cơ mà vì key này retail nên chỉ sợ mai mốt không có key retail forever, lại phải kéo lại bộ VL thì cũng hơi mệt. Cái bác này cũng khó tính nhỉ. Ổng ồn ào, còn cái Office nó có tội tình chi mà gỡ bỏ nó.

Còn chuyện key thì chấp nhận bạn ơi hiện nay có key trial 180 ngày, hết thời hạn thì chắc chắn có Office mới, là phải tải cài mới rồi, key đó có cũng đâu sử dụng được nhưng mình còn 30 ngày dùng thử.

Hiện tại nếu bạn dùng key cũng gặp chuyện bực mình: Mở bất cứ ứng dụng nào cũng có dòng thông báo màu vàng kêu bạn chuyển sang dùng bản Full, mà bản Full hiện giờ làm gì có. Vậy thì chỉ còn chạy KMS thôi.

KMS sẽ chuyển bộ Office sang VL rồi add key VL vào kích hoạt thời hạn 6 tháng - KHÔNG PHẢI Cr-ack.

Còn chuyện phải kéo lại bộ VL thì có mấy tình huống xảy ra.

1. Nghi Phương cài bộ này nhập key xài thử 6 tháng - Đến cuối T9 (nghe đồn thế) có bộ Office 2016 Full mình nghĩ bộ Office của mình vẫn được update lên Full xài tiếp chờ key Retail...

2. Khi có bộ Office 2016 full ra chờ lâu không có key Retail mà có key Mark, thì mình chạy KMS nó sẽ chuyển bộ Office sang VL cho mình, key khỏi bàn, khỏi down cài lại. Nhập key Mark activated hay by phone thì xem hồi sau sẽ rõ.

3. Khi có bộ Office 2016 full ra bắt phải down cài mới thì thiên hạ sao ta vậy, cả làng cùng down cùng cài mà. Mà bộ Office gin nhẹ hều à ~700MB (xưa nay vậy hổng biết OF 2016 có như vậy không).

4. Nghi Phương có thể chọn giải pháp vẹn cả đôi bề: vừa có bản quyền chính thống ăn theo windows 10 vừa không phải tải cài lại đó là cài bộ Office Mobile qua store.

chức năng cơ bản có thừa, chỉ có Word hơi yếu.

Trao đổi dài dòng với bạn, hy vọng không làm phiền bạn.

Thanks!

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By cool3by_110y
#956273 Cái bác này cũng khó tính nhỉ. Ổng ồn ào, còn cái Office nó có tội tình chi mà gỡ bỏ nó.

Còn chuyện key thì chấp nhận bạn ơi hiện nay có key trial 180 ngày, hết thời hạn thì chắc chắn có Office mới, là phải tải cài mới rồi, key đó có cũng đâu sử dụng được nhưng mình còn 30 ngày dùng thử.

Hiện tại nếu bạn dùng key cũng gặp chuyện bực mình: Mở bất cứ ứng dụng nào cũng có dòng thông báo màu vàng kêu bạn chuyển sang dùng bản Full, mà bản Full hiện giờ làm gì có. Vậy thì chỉ còn chạy KMS thôi.

KMS sẽ chuyển bộ Office sang VL rồi add key VL vào kích hoạt thời hạn 6 tháng - KHÔNG PHẢI Cr-ack.

Còn chuyện phải kéo lại bộ VL thì có mấy tình huống xảy ra.

1. Nghi Phương cài bộ này nhập key xài thử 6 tháng - Đến cuối T9 (nghe đồn thế) có bộ Office 2016 Full mình nghĩ bộ Office của mình vẫn được update lên Full xài tiếp chờ key Retail...

2. Khi có bộ Office 2016 full ra chờ lâu không có key Retail mà có key Mark, thì mình chạy KMS nó sẽ chuyển bộ Office sang VL cho mình, key khỏi bàn, khỏi down cài lại. Nhập key Mark activated hay by phone thì xem hồi sau sẽ rõ.

3. Khi có bộ Office 2016 full ra bắt phải down cài mới thì thiên hạ sao ta vậy, cả làng cùng down cùng cài mà. Mà bộ Office gin nhẹ hều à ~700MB (xưa nay vậy hổng biết OF 2016 có như vậy không).

4. Nghi Phương có thể chọn giải pháp vẹn cả đôi bề: vừa có bản quyền chính thống ăn theo windows 10 vừa không phải tải cài lại đó là cài bộ Office Mobile qua store.

chức năng cơ bản có thừa, chỉ có Word hơi yếu.

Trao đổi dài dòng với bạn, hy vọng không làm phiền bạn.

Thanks! Vụ gỡ thì nó giống như kiểu đứa bán hàng cứ dí sản phẩm vào mặt mình và nổ vung trời rồi bảo mình mua đi mua đi vậy. Sản phẩm thì không có tội, nhưng thiện cảm của khách hàng đối với nó có hay không phụ thuộc nhiều vào người bán hàng lắm. Ví dụ rõ ràng nhất là cái BPhone, nếu BKAV không nổ quá đà, có lẽ nó sẽ nhận được nhiều sự ủng hộ hơn. Mà thật ra nói gỡ bỏ chứ mình clean càilại windows 10 thôi, và cài lại Office 2013.

Vụ key MAK hay key retail mình cũng từng thử cái Mini KMS với Office 2013 retail, nhưng mà không thành công, chạy báo successful nhưng kiểm tra vẫn là bản retail, trước h convert retail sang VL mình chỉ thành công với MS Toolkit, nhưng phải làm trước khi cài, do đó lỡ cài rồi thì cảm giác hơi phiền phức. Mà thực ra vì sao phải convert trên windows 10 là tại vì cái Advance Tokens Manager 3.5 RC5 nó không chạy lại key retail hồi xưa trên windows 10. Cuối cùng dứt khoát xóa bản retail kéo luôn VL cho xong.

Với tình trạng key retail như hiện nay của bản 2013 thì mình nghĩ tình hình bản 2016 chắc cũng không khá hơn là bao nhiêu, nên sẽ đợi tới khi có Final VL cho yên vậy.

Còn Office Mobile qua Store chỉ free cho máy 10.1 inch trở xuống, trên 10.1 inch thì phải có gói cước 365 mới có thể edit được bạn ạ.
By tathutrang_iloveu
#956274 Xài key retail ở trên hay convert sang xài key VL thì hiện nay cũng chỉ được có 6 tháng vậy làm gì cho mất công thế! cứ có key nào xài bản đó đi
Kết nối đề xuất: