Giới thiệu phần mềm hữu ích, phần mềm theo yêu cầu..
Nội quy chuyên mục: Chỉ Giới thiệu các phần mềm hay, link tải...

Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có
Driver 360

Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Arthur
#951930 Tks bác. Đã test trên windows 7. Xài khá ok . nãy giờ 2 bác than không cài dc có bác vô em nhẹ nhõm hơn hihi

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By dauyeu1248
#951931 Vấn đề nằm ở đây: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!, làm theo cmt của Lonely Planet thì đã hiện ổ ảo

Chắc bác kia giống mình, gỡ Phần mềm không chú ý xoá nhầm registry được tạo sau khi cài Phần mềm

Nó gây nhiều lỗi nữa, chuột phải vào Computer chọn manage không được mình đã giải quyết xong, còn biểu tượng vàng chấm than ở con pc trong Devices and Printers nữa
Hình đại diện của thành viên
By hpdv6203tx
#952811 Mình dùng Windows10 không cài được DEAMON và Alcohol 120 nên không cài được từ điển. Có bạn nào đã cài được trên windows10 chưa chia sẻ cách cài giúp mình nhé. Thanks!
By tctuvan
hpdv6203tx đã viết:Mình dùng Windows10 không cài được DEAMON và Alcohol 120 nên không cài được từ điển. Có bạn nào đã cài được trên windows10 chưa chia sẻ cách cài giúp mình nhé. Thanks!

Bản Alcohol 2.0.3.7612 nó hỗ trợ window 10 rồi mà bạn. Lạ vậy
Nếu không thử bản Daemon tool mới nhất đây, có hỗ trợ windows 10
Daemon Tools Lite – Tạo ổ đĩa ảo đa năng
By hpdv6203tx
#952877 Mình cũng đã thử cài lại hết rồi nhưng DEAMON lúc mount to SCSI thì không được, còn cài Alcohol thì báo lỗi không cài được.
By daigai
hpdv6203tx đã viết:Mình cũng đã thử cài lại hết rồi nhưng DEAMON lúc mount to SCSI thì không được, còn cài Alcohol thì báo lỗi không cài được.

Cụ thể mount không được là do nó gặp lỗi gì? Hay là ổ cứng của bạn hết rồi nên mount không được. Và kiểm tra lại xem cái file mds có nằm trong 1 thư mục nào mà bạn đặt tên là tiếng Việt có dấu không?, đây cũng có thể là nguyên nhân gây lỗi
By hpdv6203tx
daigai đã viết:
hpdv6203tx đã viết:Mình cũng đã thử cài lại hết rồi nhưng DEAMON lúc mount to SCSI thì không được, còn cài Alcohol thì báo lỗi không cài được.

Cụ thể mount không được là do nó gặp lỗi gì? Hay là ổ cứng của bạn hết rồi nên mount không được. Và kiểm tra lại xem cái file mds có nằm trong 1 thư mục nào mà bạn đặt tên là tiếng Việt có dấu không?, đây cũng có thể là nguyên nhân gây lỗi

Của mình khi cài ổ ảo nó xuất hiện như thế này, không cài được nữa.

By tctuvan
#952893 Cái window 10 này mới nên toàn những lỗi lạ bạn, ai biểu tự dưng lại cài windows 10 làm gì

Cách cuối là thử cài cái này đi SPTD (SCSI Pass Through Direct)
Cài xong chạy lại daemontool và alcohol xem còn lỗi ko
By hpdv6203tx
#952937 Thanks bạn, mình cũng đã thử hết rồi nhưng vẫn không được.
Kết nối đề xuất: