Federico

Như tiêu đề trình bày ạ. Chả là mắt em hơi kém nên khi đọc văn bản phải bôi đen cho đễ đọc. trước dùng word 2003 khi bôi đen thì chữ sẽ màu trắng và đoạn bôi màu đen. Đến nay đổi máy thì người ta cái sẵn word 2013. Dùng thì tiện thật đấy nhưng khổ nỗi khi bôi đen đoạn văn bản thì chữ vẫn màu đen và đoạn bôi màu xám. Tương tự đối với word 2010 thì chữ màu đen đoạn bôi màu xanh dương nhạt. CÁc ACE VNZ có cách nào chỉnh word 2013 khi bôi đen hay ctrl + A thì đoạn bôi màu đen và chử chuyển sang màu trắng không ạ. Xin chân thành Thank mọi người giúp đỡ

P/S: Mong mod thông cảm vì mình không biết lập topic ở đây có đúng không nhưng giờ đang làm dỡ dự án nên mạo muội lên đây hỏi để tìm cách khắc phục để làm cho kịp tiến độ. Xin lỗi vì sự bất tiện này

Mình có tìm trên mạng thì không thể thay đổi được. Mỗi phiên bản word có một cái riêng. Có chăng bạn muốn đọc thì copy toàn bộ phần cần đọc, sau đó Ctrl-F rồi paste vào cho nó highlight lên mà đọc

biyun_xiaolin

Không như ý bạn lắm nhưng trên 2013 bạn làm như sau:

Vào VIEW/Chọn Read Mode/

Ở phần VIEW/Chọn Page Color/Inverse

Koen

Mình có tìm trên mạng thì không thể thay đổi được. Mỗi phiên bản word có một cái riêng. Có chăng bạn muốn đọc thì copy toàn bộ phần cần đọc, sau đó Ctrl-F rồi paste vào cho nó highlight lên mà đọc Mình cũng tìm trên mạng mà không được
Không như ý bạn lắm nhưng trên 2013 bạn làm như sau:

Vào VIEW/Chọn Read Mode/

Ở phần VIEW/Chọn Page Color/Inverse dùng tạm vậy. Chắc xóa cài lại word 2003 quá

Các chủ đề có liên quan khác