ckv_nat

Bạn có 1 Router có phát WiFi, tuy rằng có password nhưng biết đâu lại bi hack và xài chùa? Thấy đèn báo WiFi chớp liên tục là nguy rồi, hèn gì lâu nay thấy vào mạng và tải về bị chậm hẳn. Nhưng để biết chắc chắn số lượng, hãy dùng công cụ nhỏ này để kiểm tra thử xem.

Đây là phiên bản mới nhất Wireless Network Watcher 1.79 (23/4/2015)

Phần mềm này free, rất nhẹ, là portable, mình đã Việt hóa cho dễ sử dụng.

Wireless Network Watcher sẽ quét và hiển thị danh sách các PC, tablet, Smartphone đang kết nối với WiFi của bạn. Nếu có nhiều thì phải lo đổi password thôi.

Khi chạy pm, nó sẽ tự động quét, hay bạn bấm vào nút hình tam giác màu xanh lá để quét.

Như bạn thấy trong hình, WiFi của mình hình như đang bị xài ké hơi nhiều.

Trong đó 2 mục TP-LINK có ghi '...của bạn' là Router và PC của mình, Giga là mainboard máy mình, còn lại lạ hoắc, chắc là Smartphone, có cả Apple, Samsung, TwinHan. Có lẽ của mấy đứa HSSV trọ ở sát nhà (Thôi kệ để ae xài ké, vì chỉ xài ban đêm tới sáng và thứ 7, CN, ban ngày chắc đi học nên không dò thấy gì).

Bạn có thể vào Cài đặt, Cài đặt nâng cao để thiết lập theo ý mình.

Link tải: | | |

Xem thêm:

Arvel

Thanks. Mạng tự nhiên chậm. Phen này về ông dò ra được thì chết với ông!

hoangminh_8084

Thanks. Mạng tự nhiên chậm. Phen này về ông dò ra được thì chết với ông! cái này mình dùng thì thấy nó dò được các máy đang nhận tín hiệu wifi của mình, nhưng khi smartphone đang dò sóng wifi thì nó cũng báo, nên bạn phải nhìn thêm đèn wifi trên hộp modem, nếu nó vẫn chớp đèn liên tục khi mình không dùng wifi thì chính xác là đang bị chôm sóng

lonely_baby2003

Cái này dùng sao hả bạn.. máy tính có phải cắm dây trực tiếp k vào modem k, hay dùng mạng wifi cũng dò được... Mình dùng mạng qua wifi ấn quét mà mãi nó chả hiện ra cái j cả

Cái này dùng sao hả bạn.. máy tính có phải cắm dây trực tiếp k vào modem k, hay dùng mạng wifi cũng dò được... Mình dùng mạng qua wifi ấn quét mà mãi nó chả hiện ra cái j cả máy tính phải cắm dây trực tiếp thì dò mới có

chứ bạn không cắm mà dùng wifi thì cũng giống như đang dùng ké wifi

kis_12

còn quét những máy dùng mạng lan thì sao ban??? nhà mình có tổng cộng 8 máy xài mạng mà chỉ quét thấy có 3 máy

chi_heoboo

bạn ơi thế muốn chặn những người sài ké đó k cho dùng nữa thì phải làm sao hả ???

baby_angel_1502

bạn ơi thế muốn chặn những người sài ké đó k cho dùng nữa thì phải làm sao hả ??? thì bạn đổi password, cách đổi bạn thử tìm trên mạng có hướng dẫn

Cosmo

lấy thằng này : Who Is On My Wifi --> link dơn:

Farrin

chào bác.tình hình là mình có cái router phát wifi và 4 cổng cắm mạng dây.nhưng chỉ một mình dùng mạng dây.wfi thì phát cho mấy cái điện thoại.nhưng kiểm tra thì nó cho wifi 300kbps còn mạng dây của mình thì mỗi 100kbps.hỏi có cách nào ưu tiên cho mạng dây.còn wifi thì giảm bớt băng thông đi ko.Thank bác vì đã chịu khó đọc.ngôn từ diễn đạt còn chưa chuẩn.thông cảm!

All

chào bác.tình hình là mình có cái router phát wifi và 4 cổng cắm mạng dây.nhưng chỉ một mình dùng mạng dây.wfi thì phát cho mấy cái điện thoại.nhưng kiểm tra thì nó cho wifi 300kbps còn mạng dây của mình thì mỗi 100kbps.hỏi có cách nào ưu tiên cho mạng dây.còn wifi thì giảm bớt băng thông đi ko.Thank bác vì đã chịu khó đọc.ngôn từ diễn đạt còn chưa chuẩn.thông cảm! Nếu bạn kiểm tra thấy nó cấp phát cho wifi 300kbps thì chắc sẽ có chỗ để thiết lập lại theo ý muốn. Tìm thử xem.

Các chủ đề có liên quan khác