kuhals

chào các bạn,

Mình vừa dơnload nero 15 platium để dùng thấy gặp vấn đề này:

Đây là quy trình ghi đĩa của mình: Mình bỏ đĩa trắng 4.7 GB vào ổ đĩa laptop -> mở Nero Express -> chọn là DVD DaTa -> Rồi chọn Add (mình add cái clip download từ youtube, định dạng là mp4 và avi), chọn next rồi chọn Burn. Khi chạy đến khúc burn process successfull 100% thì nó ổ đĩa tự văng đĩa ra. Mình nghĩ là đã hoàn thành, Nhưng khi bỏ đĩa vào đầu Ariang AR 3600S để đọc thử thì nó hiện là no data, và mình bỏ đĩa vào laptop nó cũng không nhận đĩa nửa. Vậy là sao hã các bạn? Cảm ơn

Việc ghi đĩa để có thể xem được trên đầu DVD dân dụng có rất nhiều cách ghi nhưng theo mình thì qui trình ghi đĩa của bác chưa đúng nên đầu DVD của bác không đọc được. Để ghi đĩa cho đầu DVD dân dụng, mình xin giới thiệu bác một cách ghi (bác này mình hay dùng để ghi các phim hoạt hình rùi chiếu bằng đầu DVD cali cho mấy đứa nhỏ ở nhà xem).

1. Bác dùng phần mềm WINAVI all-in-one converter để chuyển các phim của bác sang dạng video_TS và audio_TS.

2. Bác dùng phần mền Ashampoo burning studio để ghi ra DVD và thưởng thức.

Hai phần mềm này sử dụng rất đơn giản. bác có thể hỏi thêm google để biết thêm chi tiết nha.

Bác có thể download WinAVI All-In-One Converter 1.7.0.4674 và Ashampoo Burning Studio 14.0.5.10

Chúc bạn thành công.

smilesmile_lita

bác thớt chọn DVD Data là sai bét rồi. Data là ghi dạng dữ liệu để sử dụng trên máy tính (PC) thôi, chứ muốn ghi đĩa xem trên đầu phải chọn dạng Video (không phải Data) DVD mới xem được.

Các chủ đề có liên quan khác