Gall

Chẳng là tối hôm qua mình tình cờ vào Vforum tải được 1 phần mềm sắp xếp icon trên desktop rất là hay về máy:

Cài đặt xong ,vào foder của phần mềm thấy 1 foder tên "Language", trong đó có mấy file "***.ini" , hiểu ngay là mấy file ngôn ngữ -> thế là vào dịch hết mấy trăm cái text từ tiếng anh sang tiếng việt trong "English.ini" mất cả một buổi sáng, rồi rename file "English.ini" đó thành "Vietnamese.ini" (Trước đó đã cẩn thận copy 1 bản "English.ini" qua chổ khác ,sau đó chuyển về file đó về lại foder "Language" -> thế là có cả ngôn ngữ tiếng Anh lẫn tiếng Việt, có cả English.ini và Vietnamese.ini). Thế nhưng thành quả chỉ "thành công 1 nữa", mời các bạn xem mấy tấm hình:

-TẤM NÀY THÌ OK:

-CÒN TẤM NÀY THÌ LỖI FONT:

BỔ XUNG:

-Đây là hình file Việt hóa mà mình đã dịch ra:

-Đây là hình foder của phần mềm Desktop Icon Toy đó:

-Đây là hình file "Vietnamese.ini" đã được phần mềm chấp nhận:

=>Tóm lại chuyện là như vậy, giờ phải làm sao cho hết bị lỗi font chữ bây giờ, những ai viết thì giúp mình với!

AI BIẾT THÌ GIÚP VỚI, MÌNH XIN THANK NHIỀU

teo.phuc

AI BIẾT THÌ GIÚP VỚI, MÌNH XIN THANK NHIỀU Với file ngôn ngữ .ini, bạn dịch thử vài đoạn, save lại, chạy thử xem có bị lỗi font ko, nếu không thì dịch tiếp, nếu bị thì bỏ kẻo uổng công

Nếu bạn gõ với Unicode dựng sẵn, thì khi save bạn chọn Save as..., chọn UTF-8, rồi chạy thử xem font thế nào, nếu bị lỗi thì chọn save Unicode, chạy thử lại. Không được nữa thì chuyển sang gõ Unicode tổ hợp, save Unicode và thử tiếp. Cuối cùng nếu không ổn thì phải gõ bằng CP1258 và save ANSI, trường hợp này bạn phải thiết lập môi trường tiếng Việt cho windows (hương dẫn trong bài 'Một số phần mềm Việt hóa') thì mới hiện tốt tiếng Việt

Máy bạn chưa thiếp lập môi trường tiếng việt đầy đủ thôi.
.

Phần mềm này trước đây mình đã việt hoá rồi:

nhatha2380

Máy bạn chưa thiếp lập môi trường tiếng việt đầy đủ thôi.
.

Phần mềm này trước đây mình đã việt hoá rồi: Mình tìm thấy phần mềm việt hóa của bạn trên mạng trước, trước đó đã vào 2pic của bạn tải phần mềm này, tải về giải nén ra sao chỉ có mỗi file exe, nhưng kỳ lạ là bật lên được, nhưng chọn để đổi sang các kiểu "tam giác", "đồng hồ" , "ngôi sao", "trái tim",......v..v....không được gì cả, tưởng là do thiếu các fie dữ liệu nên đã xóa đi

sau đó lên mạng tải bản cài đặt gốc về dùng key sài ok, chọn để đổi sang các kiẻu "sao", "trái tim", "đồng hồ" ....Ok hết nhưng việt hóa bị lỗi.

Tải bản của bạn về, có 2 trường hợp xảy ra:

+Để file exe ở foder khác dùng OK bình thường nhưng nó nhận file Việt hóa của mình:

+Đổi tên file "Desktop Icon Toy 4.7.exe" của bạn thành "DesktopIconToy.exe" rồi chép đè vào foder cài đặt phần mềm (đã backup file exe gốc ra chổ khác) thì nó nhận file Việt hóa của bạn:

Giờ mình muốn chép đè lại file exe gốc vào rồi để nó nhận file việt hóa của mình (dịch theo kiểu của mình) mà không bị lỗi font thì phải làm sao vậy bạn?? (liệu bạn có bí kiếp gì với font chứ trong file exe ấy không)

Còn vào cái link ở cuối trang bạn đưa phần mềm Malwarebytes Anti-Malware của mình nó diệt chết tươi không cho vào

Disable cái Malwarebytes anti-malware ấy thì cái Avast Free Antivirus của mình cũng diệt chết tươi file tải về

Thế là sao hả bạn

À mình định dùng file exe việt hóa của bạn luôn nhưng file đó không chuyển đổi bố trí icon gì được được cả (dù để ở trong foder cài đặt hay ở ngoài foder cài đặt...)

chuheonho321

Mình tìm thấy phần mềm việt hóa của bạn trên mạng trước, trước đó đã vào 2pic của bạn tải phần mềm này, tải về giải nén ra sao chỉ có mỗi file exe, nhưng kỳ lạ là bật lên được, nhưng chọn để đổi sang các kiểu "tam giác", "đồng hồ" , "ngôi sao", "trái tim",......v..v....không được gì cả, tưởng là do thiếu các fie dữ liệu nên đã xóa đi

sau đó lên mạng tải bản cài đặt gốc về dùng key sài ok, chọn để đổi sang các kiẻu "sao", "trái tim", "đồng hồ" ....Ok hết nhưng việt hóa bị lỗi.

Tải bản của bạn về, có 2 trường hợp xảy ra:

+Để file exe ở foder khác dùng OK bình thường nhưng nó nhận file Việt hóa của mình:

+Đổi tên file "Desktop Icon Toy 4.7.exe" của bạn thành "DesktopIconToy.exe" rồi chép đè vào foder cài đặt phần mềm (đã backup file exe gốc ra chổ khác) thì nó nhận file Việt hóa của bạn:

Giờ mình muốn chép đè lại file exe gốc vào rồi để nó nhận file việt hóa của mình (dịch theo kiểu của mình) mà không bị lỗi font thì phải làm sao vậy bạn?? (liệu bạn có bí kiếp gì với font chứ trong file exe ấy không)

Còn vào cái link ở cuối trang bạn đưa phần mềm Malwarebytes Anti-Malware của mình nó diệt chết tươi không cho vào

Disable cái Malwarebytes anti-malware ấy thì cái Avast Free Antivirus của mình cũng diệt chết tươi file tải về

Thế là sao hả bạn

À mình định dùng file exe việt hóa của bạn luôn nhưng file đó không chuyển đổi bố trí icon gì được được cả (dù để ở trong foder cài đặt hay ở ngoài foder cài đặt...) Vì mình pack nên dung lượng nó nhỏ lại dung lượng thay đổi thì cấu của nó cũng thay đổi nên 1 số phần mềm nó nhận nhầm thôi.

Còn muốn biết lỗi font bạn việt hoá bị gì nếu bạn không phiền bạn gửi file đó cho mình xem...có gì mình sẽ giúp bạn vẫn đề này.

shady_1994

Vì mình pack nên dung lượng nó nhỏ lại dung lượng thay đổi thì cấu của nó cũng thay đổi nên 1 số phần mềm nó nhận nhầm thôi.

Còn muốn biết lỗi font bạn việt hoá bị gì nếu bạn không phiền bạn gửi file đó cho mình xem...có gì mình sẽ giúp bạn vẫn đề này. Mình thử tùm lum cách, cả cách "môi trường tiếng việt cho window" mà bạn và bạn mod nói (chính xác là theo cách của mod), làm theo cách đó rồi khởi động lại máy theo hướng dẫn thì bị phát hiện windows không bản quyền (sau khi khởi động lại thì IDM nó bảo mình nên tải giao diện tiếng việt về dùng vì windows đang dùng ngôn ngữ tiếng việt), lên mạng tìm Cr-ack cài lại cho win, nản quả delete desktop icon toy luôn. Dù sao cũng Thank bạn

Mình thử tùm lum cách, cả cách "môi trường tiếng việt cho window" mà bạn và bạn mod nói (chính xác là theo cách của mod), làm theo cách đó rồi khởi động lại máy theo hướng dẫn thì bị phát hiện windows không bản quyền (sau khi khởi động lại thì IDM nó bảo mình nên tải giao diện tiếng việt về dùng vì windows đang dùng ngôn ngữ tiếng việt), lên mạng tìm Cr-ack cài lại cho win, nản quả delete desktop icon toy luôn. Dù sao cũng Thank bạn Mới crak lại thôi mà hồi trước mình cài lại windows gần 10 lần đấy, nản không học hỏi được gì đâu bạn...muốn học hỏi việc hoá nhiều thì học hỏi ở mod mình lúc trước toàn hỏi mod không à.

rua_dino_boclua

Mới crak lại thôi mà hồi trước mình cài lại windows gần 10 lần đấy, nản không học hỏi được gì đâu bạn...muốn học hỏi việc hoá nhiều thì học hỏi ở mod mình lúc trước toàn hỏi mod không à. Ừm mình nản hoàn toàn không phải là do Cr-ack lại cho windows gì mà là do thử nhiều cách mà vẫn không add tiếng việt (bản mình dịch) cho Desktop Icon Toy được , với lại desktop icon toy nó cầu kỳ bạn bè mình dùng máy tìm biểu tượng khó khăn hơn (vì mấy biểu tượng được sắp xếp đồng loạt theo thành hình vuông rồi tròn, rồi tam giác) bày vẽ gì nhiều lại làm máy khởi động chậm nên mình xóa nó đi, để lại như cũng dùng cho tiện lợi và đơn giản

Penn

Ừm mình nản hoàn toàn không phải là do Cr-ack lại cho windows gì mà là do thử nhiều cách mà vẫn không add tiếng việt (bản mình dịch) cho Desktop Icon Toy được , với lại desktop icon toy nó cầu kỳ bạn bè mình dùng máy tìm biểu tượng khó khăn hơn (vì mấy biểu tượng được sắp xếp đồng loạt theo thành hình vuông rồi tròn, rồi tam giác) bày vẽ gì nhiều lại làm máy khởi động chậm nên mình xóa nó đi, để lại như cũng dùng cho tiện lợi và đơn giản Nó hữu ích đấy bạn chọn 1 kiểu mình thích thôi mà tắt hiệu ứng đi sắp xếp thứ tự icon mỗi lại xáo trộn nó sẽ xếp lại mà chỉ thích 1 kiểu là chữ L ngược nó sắp xếp icon dễ nhìn, bạn để nó tự động xếp các kiểu theo thời gian và có hiệu ứng dĩ nhiên thấy máy nó chậm.

limcaonlylove

Mình đã cài lại Desktop Icon Toy (DIT)

File việt hóa (cho vào DIT bị lỗi font bạn xem giúp mình):

Tại sao file exe của bạn để ở nơi khác thì nhận file Việt hóa mình ngon lành chạy không bị lỗi font (còn cài đè lên file exe cũ trong foder DIT thì nó nhận file việt hóa của bạn, cũng không bị lỗi font).

Vậy bạn có cài font gì đó trong file exe ấy chăng

milo_buffo

Mình đã cài lại Desktop Icon Toy (DIT)

File việt hóa (cho vào DIT bị lỗi font bạn xem giúp mình):

Tại sao file exe của bạn để ở nơi khác thì nhận file Việt hóa mình ngon lành chạy không bị lỗi font (còn cài đè lên file exe cũ trong foder DIT thì nó nhận file việt hóa của bạn, cũng không bị lỗi font).

Vậy bạn có cài font gì đó trong file exe ấy chăng Bạn dùng phần mềm Resource Hacker mở file exe ra và sửa tất cả các font về Unicode cụ thể ở đây mình sửa về font Tahoma

chúc bạn thành công:

barbie_luv_9x

Bạn dùng phần mềm Resource Hacker mở file exe ra và sửa tất cả các font về Unicode cụ thể ở đây mình sửa về font Tahoma

chúc bạn thành công:
Thank bạn rất nhiều, sau khi làm như lời bạn nói thì tiếng việt (bản mình dịch) hiển thị ngon và dùng hoàn toàn OK rồi bạn à:

P/S: kiểu chữ L ngược dễ nhìn mà bạn nói bạn thích là kiểu nào vậy bạn, mình không rõ.....bạn nói rõ hơn được không
Nó hữu ích đấy bạn chọn 1 kiểu mình thích thôi mà tắt hiệu ứng đi sắp xếp thứ tự icon mỗi lại xáo trộn nó sẽ xếp lại mà chỉ thích 1 kiểu là chữ L ngược nó sắp xếp icon dễ nhìn, bạn để nó tự động xếp các kiểu theo thời gian và có hiệu ứng dĩ nhiên thấy máy nó chậm.

Các chủ đề có liên quan khác