Khoa_Rus

Em muốn sử dụng một phần mềm để quay lại màn hình laptop nhưng phân vân chưa biết nên sử dụng phần mềm nào vì có quá nhiều phần mềm dùng để quay lại màn hình:

ActivePresenter

Ashampoo Snap

FastStone Capture

BB FlashBack Professional Edition

Camtasia Studio

Mirillis Action

...

Về cấu hình máy tính của em: core i3 xung nhịp 1,8Ghz , ram 4G, HĐH: 8.1

Có bác nào đã từng dùng qua và cảm giác phần mềm nào dùng ổn nhất nhất không bị vấp khi quay, video và âm thanh khi xuất ra có chất lượng càng cao càng tốt thì chỉ cho em với, thanks all

shindoknight

mình vote cho BB FlashBack Professional Edition Cho em hỏi phần mềm này khi xuất video ra ở dạng MP4, AVI... thì dung lượng thế nào vậy bác?

coca2510

Cho em hỏi phần mềm này khi xuất video ra ở dạng MP4, AVI... thì dung lượng thế nào vậy bác? Phần mềm này tùy biến cao nhưng khi quay video trên 40 phút thì âm thanh và hình ảnh bắt đầu không khớp với nhau. Không biết là phiên bản 4 có khắc phục được không chứ phiên bản 3 nó là như vậy.

Chất lượng video thì tùy mình xuất ra thôi. Cũng đạt chuẩn HD thì cũng khá ổn.

Ưu điểm quay được Video Game mà camtasia không quay được

Mình dùng camtasia. Nó cũng có nhiều cái hay không kém trừ khoản quay video game

aam_kazegura151

Về chất lượng thì nên chọn Camtasia Studio, còn về muốn chạy nhẹ không lag giật trong lúc quay thì dung Mirilis Action

tùy mục đích quay để làm gì

nếu quay để hướng dẫn trên desktop thì BB FlashBack Recorder rất tốt (xuất ra Flash chất lượng như thật)

nếu quay game thì Fraps và Action! là tốt nhất, tuy nhiên máy phải mạnh

bachduyanh1302

Phần mềm này tùy biến cao nhưng khi quay video trên 40 phút thì âm thanh và hình ảnh bắt đầu không khớp với nhau. Không biết là phiên bản 4 có khắc phục được không chứ phiên bản 3 nó là như vậy.

Chất lượng video thì tùy mình xuất ra thôi. Cũng đạt chuẩn HD thì cũng khá ổn.

Ưu điểm quay được Video Game mà camtasia không quay được

Mình dùng camtasia. Nó cũng có nhiều cái hay không kém trừ khoản quay video game Em xem qua thì BB FlashBack Professional Edition ra bản 5 rùi bác , camtasia với BB FlashBack Professional khi cài và chạy bản nào tốn nhiều tài nguyên hơn vậy bác?

chuot_ngoc

Về chất lượng thì nên chọn Camtasia Studio, còn về muốn chạy nhẹ không lag giật trong lúc quay thì dung Mirilis Action Vậy là được cái nọ lại mất cái kia hả bác

tùy mục đích quay để làm gì

nếu quay để hướng dẫn trên desktop thì BB FlashBack Recorder rất tốt (xuất ra Flash chất lượng như thật)

nếu quay game thì Fraps và Action! là tốt nhất, tuy nhiên máy phải mạnh Cấu hình máy tính của em: Ram 4G, intel 4000, chip core i3, HDH 8.1, chủ yếu em dùng để quay lại các bản nhạc piano em tự chơi trên laptop top của mình nên yêu cầu âm thanh và chất lượng hình ảnh khi xuất ra cao một chút, với cấu hình máy em như vậy thì nên dùng phần mêm nào thì hợp lý nhất ạ?

Cấu hình máy tính của em: Ram 4G, intel 4000, chip core i3, HDH 8.1, chủ yếu em dùng để quay lại các bản nhạc piano em tự chơi trên laptop top của mình nên yêu cầu âm thanh và chất lượng hình ảnh khi xuất ra cao một chút, với cấu hình máy em như vậy thì nên dùng phần mêm nào thì hợp lý nhất ạ? Vậy bạn dùng Action! nhé

Nói chung bạn dùng thử 1 vài soft cái nào bạn vừa ý thì xài, mấy soft này cũng không lớn lắm, dễ cài và gỡ bỏ

Các chủ đề có liên quan khác