nguyend_hieu

CỐNG HIẾN - CHIA SẺ - GIAO LƯU - HỌC HỎI

[email protected]

1. Link MF do mình tự up: Cr-ack, key ... đầy đủ, xài tẹt ga; no virut

2. Copy link -> dán vào thanh địa chỉ > enter ! Lý do: MF chặn VNZ

3. Hiện giờ MF theo dõi mình rất chặt, xóa file, xóa acc khi chia sẻ! ace cần link nào cứ để lại cmt mình sẽ rep và reup lại ngay (với các link đã die)

4. Pass Unlock MF (nếu có): vanquang1991

5.

. Nhằm tránh nạn MF cũng như duy trì link down cho ace ... mình sử dụng thêm 1 số Folder FS

BỘ ĐỒ NGHỀ CẦN CÓ

1. Winrar 4.20_vn Final
Tiếng việt, file .exe cài đặt ngay, chưa Cr-ack

Bộ Winrar 4.2 Final Full
Tiếng việt, file .rar
2. IDM 6.12 build 26 Final Silent Plus
Bản Silent Pro này của NL Steam, có thêm chức năng auto update rất hay
IDM 6.12 build 26 Final Full Setup
Đầy đủ file setup, hướng dẫn Cr-ack, công cụ Cr-ack...
3. Ghép nối file
Kết nhất là File SJ và phiên bản 2.9 này vì nó là portable, dùng luôn, k cần cài đặt, hỗ trợ tiếng việt

BÂY GIỜ BẮT ĐẦU VÀO PHẦN CHÍNH LÀ PHẦN MỀM NÀO

1. Avast Anti Virut
Diệt virut mình tin tưởng và ủng hộ nhiều nhất tại thời điểm hiện tại. Trong Folder có cả 2 bản Free và IS

2. BatteryBarSetup v3.5.4
Báo pin cho Laptop

3. CPUz v1.47
Kiểm tra thông tin về cấu hình máy, nhiệt độ,...

4. DirectX
Hỗ trợ thư viện .dll để chơi game. Có 2 bản X9 và X10, tùy nhu cầu mọi người sử dụng

5. Dll cho máy tính
Có 2 bộ: Dll cần thiết thông dụng và bản Setup Dll cơ bản. Hỗ trợ đầy đủ hay cần cho mục đích khôi phục Dll có sẵn của window

6. EASEUS Partition Master Pro Edition v9.1.0
Phân chia, tách, gộp ổ đĩa được đánh giá cực kỳ tốt và chuyên nghiêp

7. Firefox Setup v17.0 Final
Trình lướt web gắn liền vs tuổi thơ của mình nhất!!

8. Firefox Pro
Bản FF đã được tích hợp đa ứng dung: IDM, quét virut... rất thích hợp khi mang ra quán net sử dụng và lười cài nhiều phần mềm...

9. Kid Key Lock
Khóa bàn phím máy tính khá hay và tiện dụng

10. Net Framework
Tăng tốc độ cho CPU và hỗ trợ giúp chơi 1 số game, sử dụng 1 số phần mềm. Có 2 bản: từ v2 đến v3.5 dành cho windows XP và bản v4

11. Yahoo Setup Offline v11.5.0.228
Ngồi chờ k dưới 4-5ph để cài theo bản online. Tốt nhất khuyên bạn nên cài bằng bản off này, chưa đến 30s. Phần mềm chát thông dụng nhất hiện nay!

12. Microsoft Office 2003
Rất nhiều thứ đã được mình tổng hợp vào trong Folder: bộ cài full; bộ Silent; bộ Portable Pro; Việt hóa; Font chữ; Gói ngôn ngữ; Math Type v6.7; Hỗ trợ 2003 đọc office 2007,2010; ...

13. Microsoft Office 2007
Trong Folder đã có sẵn: Bản Portable cho windows XP; Bản portable Pro; 1 số cẩm nang về Office 2007; ...

14. Microsoft Office 2010
Trong Folder gồm có: Bộ Plust setup chưa Cr-ack; Bộ Plus đã Cr-ack sẵn; Bộ Portalbe Pro; 1 số cẩm nang sử dụng; hướng dẫn Việt hóa;...

Riêng về Office, trong các Folder trên của mình cũng có giới thiệu đến bác bản Portable Pro, do mình tự đặt tên của bác myzoom88. Theo mình đánh giá bản này rất pro và rất hay. Bạn nào quan tâm và muốn biết chi tiết hơn nữa thì qua nhé

15. ACDSee Pro v6.0 b169
Công cụ chỉnh sửa và xem ảnh khá hay và dễ sử dụng

16. Artmoney Pro v7.35.1
Công cụ chuyên dụng để hack game offline

17. CyberLink YouCam v5.0.0909 PreActivated
Đồ nghề webcam cực đỉnh!!

18. DFX v11.105
Hỗ trợ giả lập âm thanh cho máy tính: WMP, KMP, Pot, ...

19. Foxit Reader v4.31
Đọc PDF cực nhẹ. và vs nhu cầu sử dụng như của mình cũng chỉ vần v4 này thôi.

20. KMP v3.4
Trình xem phim nghe nhạc mình kết nhất hiện nay. Bản mới vs giao diện cực đẹp. Kèm bộ Codec,.. giúp KMP đọc được mọi định dạng video!

21. PotPlayer v1.5.34023
KMP và Pot là 2 trình xem video theo mình đánh giá là cực kỳ ngon

22. Secure Folder
Khóa Folder trong máy tính cực nhẹ, dễ sử dụng và rất hiệu quả

23. Shadow Defender v1.1.0.325
Đóng băng ổ cứng, máy tính nhẹ đơn giản mà hiệu quả. Có Việt hóa

24. Tera Copy Pro v2.27
Tăng tốc độ cppy tốt nhất, hiệu quả và dễ sử dụng

25. Team Viewer Portable v7.0.14484
Kết nối 2 máy tính từ xa, dễ sử dụng, rất hay. Bản này k phải setup, giải nén là dùng được luôn

26. Ultra ISO PE v9.5.3
Đọc và xử lý định dạng .iso cực kỳ phổ thông, tiện lợi dễ sử dụng

27. Unikey 7
Hỗ trợ đánh tiếng việt cực kỳ nhỏ gọn, tiện lợi. Giao diện đẹp!

28. WebcamMax v7.1.2.8
Đồ nghề tiện ích nhỏ gọn và khá hay đối vs webcam

29. Your Uninstaller! Pro v7.4.2012.05
Quản lý và gỡ ứng dụng cực đỉnh. Ngoài ra là chức năng dọn rác, quản lý Startup, dọn rác rất hay. Có hỗ trợ tiếng Viêt

30. Deamon Tools
Công cụ ổ ảo cực đỉnh, chuyển đổi nhiều định dạng..

31. Hack SpeederXP v2.32
Tăng tốc độ CPU cho windows XP, áp dụng cho đánh bài Yugi thì quá tuyệt.

32. Fix Attrb
Hiện các file ẩn trong window cực nhanh và dễ dàng. Đây là đồ nghề bên 4rum BKAV của bác Lãng Khách mà mình thấy cực đỉnh trong việc hiện file ẩn!!

33. Fraps v298
Quay video, chụp màn hình, hiện FPS ... khi chơi game

34. Smart Defrag v2.4
Chống phân mảnh ổ cứng nhẹ nhàng mà hiệu quả, có chức năng chống phân mảnh ngay lúc mới bật máy tính lên!!

35. Unlocker v1.9.1
Xóa bỏ file, thư mục cứng đầu trong máy tính cực kỳ tiện lợi

36. VSO ImageResizer v4.0.0.53
Chuyển đổi kích cỡ ảnh + dung lượng ảnh đơn giản hiệu quả

37. Everest v5.30.1954
Kiểm tra thông tin cấu hình máy rất chi tiết và khoa học

38. Kho phần mềm, cẩm nang liên quan đến windows XP và windows 7
Các vấn đề như: việt hóa, Cr-ack win, onekey ghost, boot usb, cài từ ổ cứng,...

39. Kho đồ nghề Encode và làm Kara vs Ageisub
Làm sub Karaoke bằng Ageisub và bộ đồ nghề cần để encode video

40. Virtual PC
Công cụ máy ảo nhỏ gọn và khá hay

41. Driver Easy Pro v4.2
Dò tìm và update Driver cực đỉnh cần có kết nối Internet, có thể tích hợp vào để IDM down giúp

42. Đồ nghề Converter
Tuyển tập các công cụ Converter mình thấy dễ và hay sử dụng nhất: Total, Xilisoft, Typard,...

43. Nero
Công cụ ghi đĩa cực đỉnh. Trong Folder gồm 2 bản: Bản 7 OEM Full và bản v10 lite cực nhẹ chỉ ~25 MB

44. Photoshop
Trong folder có sẵn: bản Portable lite: cs4, cs5, cs6; và các cẩm nang hướng dẫn 1 số vấn đề liên quan đến PTS

45. Fonts chữ tổng hợp
Không thể thiếu trong các lần mình post link down Office nhưng riên lần này mình xin ém hàng để xuống tận tít dưới này. . Trong Folder gồm bộ full, 1 số bộ tổng hợp mới và bộ fonts hỗ trợ đánh chữ tiếng việt VNI

46. Vmware v9.0
Công cụ máy ảo rất chuyên nghiệp và đa năng

KHO THAY THẾ

Kho này xuất hiện do sự nhiệt tình của bác đã hết lòng ủng hộ mình và chia sẻ kho link dropbox của bác ấy. các phần mềm theo như mình đã có giới thiệu ace có thể vào kho này để cá kiếm nhé

KHO ĐẶC BIỆT

Mình lập ra kho này để giới thiệu đến mọi người những phần mềm mà các ace, hunh đệ khác trong diễn đàn VNZ đã đóng góp, ủng hộ và giới thiệu vào tôpíc này của mình!

Mình sẽ quất nguyên si bài của các bạn đó vào dưới đây để ace tiện theo đường dẫn, qua các cmt đó ủng hộ cho sự nhiệt tình của các bạn đấy nhé

Up date cho anh cái bản pro nè
Batery Bar Pro
Được sự đồng ý của chủ thớt hn mình xin góp vui bằng vài soft.

Mình chỉ nêu công dụng,ưu điểm so với 1 số soft cùng chức năng còn sử dụng ntn các bạn tra google thần chưởng nhé

1-Alldup:tìm file trùng lặp trên máy tính
2-File rename turbo:đổi tên file hàng loạt
3-Extremecopy pro:

Tăng tốc copy ngang ngửa với tera copy

các bạn dùng teracopy đều biết khi copy 1 folder mà có nhiều file pic ở trong thì thời gian copy rất lâu,còn với thằng extrecopy này vấn đề đó đã được giải quyết.
continuos...chờ mình upload đã nhé
continous.....

Các soft mềnh ghi free là không cần Cr-ack nhé....chơi lun

4-EasyBCD (free)

dùng để tạo thêm menu ghost trong quá trình boot

ban đầu mềnh dùng cái 1click norton ghost j đó thì windows bị mất actived,chuyển sang dùng cái này thì không bị nữa
5-Virtualdj (free)

mix nhạc,tập làm dj thử xem
6-mobireder (free)

đọc ebook file *.prc
7-Paltalk (free)

Chat giống YM

Sử dụng soft này ntn các bạn hỏi ca sĩ ngọc sơn hay thím vũ hà nhé
8-Picasa (free)

soft xem ảnh của nhà google
9-photo art studio & photo frame master

Đóng khung cho ảnh

Tạo hiệu ứng cho ảnh

Nero 8.3.2.1 Micro của em có 21Mb thôi nhá

nhìn lại mới thấy không có Google chrome cài offline nhể, vừa mời vọc được, copy link luôn, lười up lên mf qá

P/s : Không phải mf nhé, cứ click là dow
Thêm cái notepab ++, mình rất thích cái này, dùng rất là hay

Vọc vọc vọc, FireFox này, sáng nay chán chả có việc gì đi vọc, buồn

Thêm bản 16 beta nữa, mặc dù mình thấy nó chả khác bản 15

Thêm cái opera cho anh em, hồi trước face từng dùng cách này để vào

Tiện đây, mới tìm được cái Phần mềm tune it ultilities share cho a e nè

Bản portal 2008 :
Bản này chỉ cần chạy là xơi luôn nhé

Bản Setup 2012 :
Key :
Có rất nhìu key ở đấy, mọi người cứ test từ từ chắc chắn được

chả biết có chưa cứ share vậy , tiện thể còn được spam với lí do chính đãng nữa chứ

Format Factory

P/s: dao diện dễ sử dụng, có cả tv nhé
Tặng cho anh cái Picasa này

GoldSolution.PC.Auto.Shutdown.v4.9
Ps: ae tải về dùng xong cho ý kiến nha........................
buồn với ngứa nghề, share cho a e Phần mềm này vậy

Extreme Copy vơ 2.2.1 pro thì phải, thấy người ta ghi thế, key chưa thử, ai làm chuột đi ( cái này dow ở web nước ngoài, có chửi mình ăn cắp mà k ghi nguồn chưa chắc mình đã hiểu )

Đóng góp 1 soft nữa

Winamp Pro v5.623 v5.63.............

Phần phụ
1. Winrar 4.20_vn Final

Bộ Winrar 4.2 Final Full

2. IDM 6.12 build 22 Final Silent Plus

IDM 6.12 build 22 Final Full Setup

3. Ghép nối file

Phần chính
1. Avast Anti Virut
Avast 7 Free

Avast IS 7

Avast IS 7 - Key lincence

2. BatteryBarSetup v3.5.4

3. CPUz v1.47

tạm thời dc nhiu đây nha anh

đưa anh lun link forder trước

chưa up dc nhìu

hôm nào rãnh em tách ra từng cái lun giống kì trước

Do mới up lại và chưa có thời gian chỉnh sửa nhiều nên cũng còn hơi rối, ace thông cảm!! Tiện đây, bonus cho ae hàng loạt các Folder tổng hợp của mình. Cũng chưa đủ thời gian để post và giới thiệu hết

các bạn ủng hộ mạnh cho mình nhé

thank bạn nhé, tâm huyết quá. Thank bạn nhiều chắc bạn này chưa đủ đk để thank đây mà. . Mới thấy có 5 bài post... .

Thật ra kho phần mềm của mình cũng ... quá xoàng thôi. Chỉ là, 1 số phần mềm bây giờ mình thấy k còn link mà down nữa(die hết rồi), nên chia sẻ lên cho ae thôi. Và phần lớn vì, lấy ở diễn đàn nhiều rồi, cũng muốn đóng góp chút công sức.

Gét nhất là cái thể loại:

1. Link kiếm tiền

2. Spam bài, k chau chuốt đến chất lượng link down về

3. Cứ dẫn hết từ trang này sang trang kia...

Tiêu chí làm của mình là như vậy. Mong các bạn ủng hộ mình.

Sao không thấy soft anti-virus nhỉ Trước có rồi nhé bạn. . Giờ mình mới sửa lại bài nên cũng thay đổi chút chút. bạn cập nhật tiếp nhé.

phuong_lopez

Bạn có thể thêm vài dòng thông tin giới thiệu và công dụng bên cạnh mỗi Soft được không ?

Phần mềm như hạch họ vậy mà cũng up Đối với bạn là hạch họ, đối với người khác là hữu ích, phải xét từng trường hợp cụ thể chứ

Thanks chủ thớt, rất hữu ích tuy thiếu nhiều Phần mềm cần thiết khác

cobelanna

Kho phần mềm của bạn lớn thật, rất nhiều phần mềm mình đang cần, Thank bạn nhiều lắm.

Jamon

Bạn có thể thêm vài dòng thông tin giới thiệu và công dụng bên cạnh mỗi Soft được không ? Đã có bổ sung thêm "vài dòng" thông tin giới thiệu rồi bạn nhé.

Denison

thank vì tinh thần chía sẻ. mà bạn này thích chơi đế chế hay sao ấy nhỉ

Aundre

Phần mềm như hạch họ vậy mà cũng up Chính xác thì mình cũng k biết ý nghĩa của cái từ "hạch họ" bạn dùng, nhưng cứ hiểu nôm na, chắc là chê bai rồi!!

Như mình có nói ở cm ngay phía trên ... Thêm nữa, mình cũng k phải con người ưa sự màu mè, ưa ... bề ngoài "đẹp đẽ" cho lắm. Nên mình vẫn cứ để hơi lằng nhằng, bạn nào hiểu và quan tâm thì down về sử dụng thôi. Mình chỉ đảm bảo 100% về chất lượng ok. . Vì đây đều là các phần mềm chủ đạo trong máy mình, bao giờ mới cài windows hay ghost xong mình cũng phải cài lại 1 loạt các phần mềm trong số trên.

Còn nếu bạn vẫn muốn chê, bạn có thể chỉ điểm rõ phần mềm nào đang bị "chém" ra đây, để ace cùng phân tích !!

Dù sao cũng thank bạn đã quan tâm đến bài viết của mình....

---------- Bài thêm lúc 16:27 ---------- Bài trước là lúc 16:22 ----------

Đối với bạn là hạch họ, đối với người khác là hữu ích, phải xét từng trường hợp cụ thể chứ

Thanks chủ thớt, rất hữu ích tuy thiếu nhiều Phần mềm cần thiết khác thank bạn đã "bênh vực" cho mình. .

Mình chỉ đảm bảo nhất là chất lượng của phần mềm do mình chia sẻ thôi mà...

Còn nó là kho phần mềm của mình, nên chỉ vs mình là khá đủ thôi. vs mỗi người cũng mỗi khác mà...

VD như, trong đây k có soft pts, bởi vì mình k .... có đủ time và kiên nhẫn để đi học photoshop....

---------- Bài thêm lúc 16:31 ---------- Bài trước là lúc 16:27 ----------

thank vì tinh thần chía sẻ. mà bạn này thích chơi đế chế hay sao ấy nhỉ Nói ra cũng ngại ... chắc là tại mình có duyên với đế chế thôi, biết từ rất sớm, từ hồi mình còn học lớp 6, nhưng chơi thì rất ít....

Chỉ là, đợt bắt đầu ngọ nguậy trên các diễn đàn, lúc đăng ký tài khoản, đánh nhầm thành aoe .... rồi enter mất. Mà đổi pass thì được chứ đổi tên tk thì k, nên thôi, để thống nhất cho mọi diễn đàn thì mình để aoe cho nó chuẩn... Vốn dĩ phải là aof1991. . Mình học ở Học viện Tài chính mà!!!

Các chủ đề có liên quan khác