Meirion

Phần mềm này chắc nhiều bạn dùng rồi, mình cài từ đợt trước, dùng không sao nhưng không hiểu sao đợt này lại bị mất tiếng (không nghe được khi tra từ điển, vào phần đàm thoại click vào loa cũng không nghe thấy gì, phần đọc sách cũng không luôn...), không biết có phải do mình cài phần mềm nào gần đây bị conflict không. Mình đã gỡ mấy phần mềm gần đây và cài lại English Study mà vẫn không khắc phục được.

Mình có thử xem ở đây: ... và thử làm theo nhưng mà khi copy file vào system32 thì báo lỗi là cần quyền administration, trong khi mình đã là administration rồi... và mình xài win7, trước đã nghe được rồi, nên sợ không phải lỗi này.

Bạn nào hướng dẫn mình khắc phục được không. Mình xin hậu tạ ^^

phamquoc_huy90

Cài lại windows xong cài lại English Study Pro bảm bảo ok 100% Hic! Từ bé đến giờ mình chưa bao giờ tự cài windows cả Từ hồi mua máy nhờ công ty Mai Hoàng cài cho. Bạn hướng dẫn cách đơn giản hơn được không m(_ _)m. Mà không hiểu sao bản mình cài ở máy công ty giờ cũng bị mất tiếng luôn. Ở công ty dùng winxp. Cả 2 máy gần đây mình có cài cái bản KAPLAN GMAT vô. không biết có phải ko, mà mình gỡ ra cả rùi.

nhim_yumi

Bạn cài bạn English Study Pro Cr-ack phải ko? Nó hay bị lỗi tắt tiếng lắm nhưng với 1 số máy thì không sao. Mình cũng bị giồng bạn nên mình không cài vào windows thật mà cài vào windows ảo chạy vô tư không bị lỗi hiện tại thì mình không tìm ra lỗi là do đâu nên đành chấp nhận chạy trên windows ảo.

tkhoa94

Bạn cài bạn English Study Pro Cr-ack phải ko? Nó hay bị lỗi tắt tiếng lắm nhưng với 1 số máy thì không sao. Mình cũng bị giồng bạn nên mình không cài vào windows thật mà cài vào windows ảo chạy vô tư không bị lỗi hiện tại thì mình không tìm ra lỗi là do đâu nên đành chấp nhận chạy trên windows ảo. Mình cài bản Cr-ack bạn ạ (down trên này). Cái chính là lúc trc chạy hoài không sao, gần đây mới bị

over_like_1990

Tình hình là mình làm theo hướng dẫn của bác thuynhan "Để giải quyết, bạn hãy download lại file imaadp32.acm theo đường link bên dưới rồi copy file vừa download được vào thư mục Windows/System32 (cứ việc chép đè lên file có sẵn). Sau đó, mở lại English Study Pro hay từ điển để kiểm tra lại phần phát âm từ điển." đã giải quyết được máy công ty.

Nhưng máy nhà, dùng win7, mình không paste file vào system32 được. Bạn nào hướng dẫn mình cách sửa lỗi này được không?

Frans

Trong windows 7 thì ngay cả quyền quản trị cũng mơ mà sờ mó tới tập tin hệ thống,muốn chỉnh sửa hay rờ tới các bạn phải take ownership,xem thêm tại đây:

sau khi take có take ownership,bạn chuột phải vào folder system32 chọn take ownership và đợi,sai khi xong thì chúng ta có thể copy,ghi đè roài.
chúc may mắn,có khó khăn thì inbox cho mình

candyshop_ntk

Trong windows 7 thì ngay cả quyền quản trị cũng mơ mà sờ mó tới tập tin hệ thống,muốn chỉnh sửa hay rờ tới các bạn phải take ownership,xem thêm tại đây:

sau khi take có take ownership,bạn chuột phải vào folder system32 chọn take ownership và đợi,sai khi xong thì chúng ta có thể copy,ghi đè roài.
chúc may mắn,có khó khăn thì inbox cho mình Thank bạn, mình đã xử lý xong xuôi vụ này rùi. Cũng dùng cái take owership.

bff_pro

Thank bạn, mình đã xử lý xong xuôi vụ này rùi. Cũng dùng cái take owership. Xong rồi hậu tạ bạn ấy gì vậy

Tình hình là mình làm theo hướng dẫn của bác thuynhan "Để giải quyết, bạn hãy download lại file imaadp32.acm theo đường link bên dưới rồi copy file vừa download được vào thư mục Windows/System32 (cứ việc chép đè lên file có sẵn). Sau đó, mở lại English Study Pro hay từ điển để kiểm tra lại phần phát âm từ điển." đã giải quyết được máy công ty.

Nhưng máy nhà, dùng win7, mình không paste file vào system32 được. Bạn nào hướng dẫn mình cách sửa lỗi này được không? Mình cũng thành công giống bạn máy Winxp ở nhà, topic rất có ý nghĩa.

mình đã cài xong english study pro2012 nhưng sao khi thoát ra vào lại thì nó đoài key. khi mình Cr-ack thì nó bảo là đã thành công. máy tính của thằng bạn cũng cài tương tự lại thành công. mong các ec giúp giùm

Các chủ đề có liên quan khác