Như các bạn đã biết Windows Live Movie Maker là một công cụ chỉnh sưa video của HĐH Windows của Microsft.ở các Hệ điều hành trước Windows Live Movie Maker được cài đặt ngay trên windows riêng ở Windows7 các các bạn muỗn cài đặt nó ra thì phải download về và cài đặt.

Windows Live Movie Maker trên windows 7 thực sự đã có sự tiến bộ vượt bậc so với ở windows Xp cũng như vista.ngoài việc hỗ trợ nhiều định dạng hơn.giao diện đồ họa thân thiện và tiện dụng.các hiệu ứng chỉnh sửa cũng phong phú hơn.chất lượng hình ảnh tạo ra cũng rất cao,đạt HD hay hơn thế.

Hiện nay có rất nhiều công cụ tạo và chỉnh sửa video với những chức năng và thiết kế đa dạng nhưng nễu bạn muỗn sử dụng được chúng yêu cầu bạn phải có một chút kiến thức và hiểu biết.còn nễu bạn muỗn có một phần mềm làm phim và chỉnh sửa video một cách nhanh chóng dễ dàng và chuyên nghiệp(có bản quyền) hãy chọn Windows Live Movie Maker.

link download:

Chú ý chút với các bạn là đây là file cài đặt nhưng chỉ nhẹ khoảng 2Mb thôi.khi các bạn cài đặt ra lục đó mới là load bộ cài Windows Live Movie Maker thự sự về khoảng ~15-20Mb gì đó.khi cài đặt.ban đầu nó sẽ để mặc định cài rất nhiều chương trình các bạn muốn dùng thì hãy cài cả không thì vào thiết lập tùy chọn bỏ bớt đi cho đỡ nặng cài cho nhanh.

Đây là một video mình làm với Windows Live Movie Maker.

thêm nữa này

nễu không xem được thì cứ tích vào link dưới này nhé.không hiểu sao mình chèn video không được toạn bị lỗi.

Đây là một số hình ảnh

Giao diện dễ hiểu và thuận tiện

Mở và lưu video,hình ảnh chất lương cao

xin Thank vì đã đọc bài viết

chúc mọi người vui vẻ.

baby14170311

Thank ban. minh thay windows 7 cung co nhung la DVD ma minh doc chang biet su dung, hum nay qua day thay ban pót bai nay

minh vui qua thanks nha

Pepe

Thank ban. minh thay windows 7 cung co nhung la DVD ma minh doc chang biet su dung, hum nay qua day thay ban pót bai nay

minh vui qua thanks nha bác nào là Mod của chuyên mục này sao chẳng sửa hộ em cái video nhì chán wua.

magician305

bạn ui, bạn cho mình hỏi cái thanh công cụ trên màn hình bạn dùng phần mềm j thế, nhìn rất đẹp đó hjhj

Chay

bạn ui, bạn cho mình hỏi cái thanh công cụ trên màn hình bạn dùng phần mềm j thế, nhìn rất đẹp đó hjhj thanh công cụ trang trí đó bạn có thể xem bài viết nà của mình.mình dùng RKL đó bạn

làm thử nhé!

---------- Bài thêm lúc 23:18 ---------- Bài trước là lúc 23:16 ----------

dùng cái này đơn giản hơn bạn ah

---------- Bài thêm lúc 23:20 ---------- Bài trước là lúc 23:18 ----------

dùng cái này đơn giản hơn bạn ah

ngan_trang_2610

Ê vô đóa nó có 5 hay 6 cái gì đóa vậy nên chọn cái nào là Windows Live Movie Marker

---------- Bài thêm lúc 19:22 ---------- Bài trước là lúc 19:19 ----------

À mà sao máy bạn có tiếng Việt Thế??

kokotsk2003

cái này thêm được vào cái mới cho vào trong đoạn Credit thôi , so với ProshowGold thì cái này cũng chỉ bằng một phần nhỏ .

Rexley

cái này thêm được vào cái mới cho vào trong đoạn Credit thôi , so với ProshowGold thì cái này cũng chỉ bằng một phần nhỏ . tuy số lượng hiệu ứng khác nhau nhưng mà MVMK ở windows 7 làm được hết kể cả edit video lẫn trình chiều ảnh.đoạn video mình làm chưa đầy 5 phút với movie MK đấy

---------- Bài thêm lúc 02:45 ---------- Bài trước là lúc 02:44 ----------

Ê vô đóa nó có 5 hay 6 cái gì đóa vậy nên chọn cái nào là Windows Live Movie Marker

---------- Bài thêm lúc 19:22 ---------- Bài trước là lúc 19:19 ----------

À mà sao máy bạn có tiếng Việt Thế??

có tiếng việt mà bạn,lúc mình up lên là file cài đặt tiếng việt rồi.còn khi cài đặt nó có hẳn dấu tích chọn vào MVMK sao mà không thấy được

chuong_gio007

khó dùng thế cái này mà kêu khó dùng thì còn cái gì dễ dùng đây

thu đi để lại lá vàng

ghẻ đi để lại muôn ngàn vết thâm

sang_pur_29

anh cho em hỏi

em không lưu được phim là sao vậy

nó báo lỗi riết

xin anh trả lời dùm em với

Egerton

anh cho em hỏi

em không lưu được phim là sao vậy

nó báo lỗi riết

xin anh trả lời dùm em với chú ý nhé bạn.

vào mục lưu phim và chọn lưu theo khuyễn cáo dự án,nễu nó vẫn đề gì thì chỉ có là do ổ cứng không đủ khoảng trống thôi vì lưu theo khuyễn cáo chất lượng cao nên video có dung lượng nặng.lúc đó bạn hãy chọn kiểu lưu khác hay lưu sang ổ cứng khác

bu_n01

ban oi chi giup minh cach tao cai khung dài nằm phia tren dau di...thank....cai thanh dai dai nam phia tren doooo

Các chủ đề có liên quan khác