Giới thiệu phần mềm hữu ích, phần mềm theo yêu cầu..
Nội quy chuyên mục: Chỉ Giới thiệu các phần mềm hay, link tải...

Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có
Driver 360

Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By xingauxinh
By kocoanh_doivonghiem_taphoprong
#857917 Chào các bạn,

Thank bạn vì bài viết rất hữu ích. Mình đã làm được nhưng có một vấn đề mình muốn hỏi các bạn là:

Trong file từ điển "vi_VN.dic" chỉ định nghĩa được từ có 01 âm tiết mà không thể định nghĩa được từ 02 âm tiết (từ ghép). Giả sử bạn viết định viết "mặt hồ sóng sánh" nhưng bạn viết thành "mặt hồ sóng sanh" thì vẫn đúng. Như vậy thì nhiều trường hợp cả văn bản không bị bôi đỏ nhưng vẫn có từ sai. hay "tui đi lên miến núi" cũng vấn đúng vì từ "miền núi" không định nghĩa được.

các bạn có cách nào để định nghĩa cho từ điển từ có 2 âm tiết trở lên không?

Xin Thank các bạn

Hiếu
By kid_kecaptraitim_86
#857918 Thank tác giả. Mình làm trên Word 2003 vẫn ok bạn.
Chào các bạn,

Thank bạn vì bài viết rất hữu ích. Mình đã làm được nhưng có một vấn đề mình muốn hỏi các bạn là:

Trong file từ điển "vi_VN.dic" chỉ định nghĩa được từ có 01 âm tiết mà không thể định nghĩa được từ 02 âm tiết (từ ghép). Giả sử bạn viết định viết "mặt hồ sóng sánh" nhưng bạn viết thành "mặt hồ sóng sanh" thì vẫn đúng. Như vậy thì nhiều trường hợp cả văn bản không bị bôi đỏ nhưng vẫn có từ sai. hay "tui đi lên miến núi" cũng vấn đúng vì từ "miền núi" không định nghĩa được.

các bạn có cách nào để định nghĩa cho từ điển từ có 2 âm tiết trở lên không?

Xin Thank các bạn

Hiếu Bạn thay đổi như cách tác giả HD là thêm được từ 2 âm tiết. Tuy nhiên, 3 từ "sóng", "sánh", "sanh" đều đúng nên bạn có thêm 2 từ đó vào nó cũng thấy đúng. Cái này không phải lỗi nhữ pháp mà là lỗi nghĩa. Để làm được cái này lại là cả 1 công trình lớn về trí tuệ nhân tạo đó bạn.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym