sweetie_whiskey

Các Pro cho em nhờ chút.Em có file báo cáo word muốn đánh số trang ở trang thứ 3(là từ phần Lời mở đầu đặt là trang số 1).Em cũng làm là vào chọn Nextpage rồi sau đó chọn PageNumber để chọn rồi nhưng không được.Nó vẫn đánh số trang của cả 2 trang bên trên và khi chọn Nextpage thì nó còn ra 1 trang trắng nữa nên không được.Bác nào biết lỗi này như thế nào không chỉ em sửa với.Em chân thành cám ơn!!!!!!!!!!!!

yeudoi_2202

bạn click đúp vào phần footer để con trỏ chuột ở trong foooter cuối trang thứ 2 rồi bỏ chọn ở cái Link to Previous trên thanh công cụ đi là được

jenny.baovan

bạn click đúp vào phần footer để con trỏ chuột ở trong foooter cuối trang thứ 2 rồi bỏ chọn ở cái Link to Previous trên thanh công cụ đi là được Cũng không dc bác ạ.Nó vẫn ra 1 trang trắng và không bỏ dc số trang của 2 trang không muỗn đánh số o trên là trang bìa và mục lục.Bài này dow trên mạng nên em thấy 2 trang đầu tiên là 1,2 rồi tiếp đến trang Loi mo dầu và trang Chuong 1 nó vẫn là Page 1 là sao vậy?

hien_hien_1112

Các Pro cho em nhờ chút.Em có file báo cáo word muốn đánh số trang ở trang thứ 3(là từ phần Lời mở đầu đặt là trang số 1).Em cũng làm là vào chọn Nextpage rồi sau đó chọn PageNumber để chọn rồi nhưng không được.Nó vẫn đánh số trang của cả 2 trang bên trên và khi chọn Nextpage thì nó còn ra 1 trang trắng nữa nên không được.Bác nào biết lỗi này như thế nào không chỉ em sửa với.Em chân thành cám ơn!!!!!!!!!!!!
Bác thử thế này xem:

Đầu tiên bác phải chia tài liệu của bác ra từng "section" bằng cách:

bác vào Page Layout --> Break --> Section Break --> Next Page (Nếu bác muốn break nó ở trang 3 thì bác đặt con chuột ở cuối trang 2 nhé).

Sau đó nếu bác muốn đánh số trang thì bác cứ đánh số trang bình thường thì mỗi section nó sẽ đánh số từ 1 trở đi. Nếu bác muốn đánh số từ số bất kỳ trở đi thì bác làm theo cách dưới:

Bác vào Insert --> Page Number --> Trong mục này bác chọn Format Page Number --> Chọn Start at (ở đây bác gõ từ số 8 chẳng hạn thì nó sẽ đánh số là trang 8 trở đi)

Bác thử thế này xem:

Đầu tiên bác phải chia tài liệu của bác ra từng "section" bằng cách:

bác vào Page Layout --> Break --> Section Break --> Next Page (Nếu bác muốn break nó ở trang 3 thì bác đặt con chuột ở cuối trang 2 nhé).

Sau đó nếu bác muốn đánh số trang thì bác cứ đánh số trang bình thường thì mỗi section nó sẽ đánh số từ 1 trở đi. Nếu bác muốn đánh số từ số bất kỳ trở đi thì bác làm theo cách dưới:

Bác vào Insert --> Page Number --> Trong mục này bác chọn Format Page Number --> Chọn Start at (ở đây bác gõ từ số 8 chẳng hạn thì nó sẽ đánh số là trang 8 trở đi) Vẫn không duoc bác ạ cái trang thu 2 tro đi em muốn đánh là trang 1 còn trang đầu là mục lục thì em muốn bỏ không đánh thì làm thế nào.Nếu làm nhu bác thì nó cũng đánh số trang tu trang thu 2 là trang 1 nhung trang đầu tien nói vẫn là trang 1 nên là có 2 trang 1 chu

anh96nh

bạn cứ làm bình thường, cần trang nào trống thì làm file phụ ra ngoài, cách thủ công

Các chủ đề có liên quan khác