anhem11v2

Chào tất cả các anh chị, em không biết đăng bài này ở đây có đúng chỗ không, mong anh chị thông cảm.

Hiện tại em có 1 số dữ liệu quang trọng bị xóa nhằm, rồi lại empty recycle bin nửa nên mất dữ liệu.

Nên em dùng chương trình 7-Data Recovery Suite có key bản quyền luôn, phục hồi lại được khoảng 95% dữ liệu y như lúc chưa bị xóa. Nhưng tiếc thay em mở file nào lên cũng bị lỗi dữ liệu, nó bị mã hóa hết trơn, file ảnh thì không view được.

Em có đính kèm hình bị lỗi khi mở file .doc

Anh chị nào có cách giúp em với, nếu đọc được em sẽ hậu tạ cho anh cho bằng cách nạp tiền điện thoại cho anh chị.

Thật sự em cần mở các file .doc, .xls, .ppt ....

twinkle_love_93

vấn đề này nan giải rồi bác ah, chỉ còn cách scan lại văn bản (nếu có văn bản) thôi rồi dùng chương trình chuyển đổi về lại ban đầu

leo_nice2002

Không có ai biết cách khắc phục hết sao? bình tĩnh,giữ nguyên hiện trường đi bạn.trên diễn đàn mình còn nhiều cao thủ lắm(như bác niemtin007,tuainhan,..nhiều nữa..).dạo qua nhiều topic mình đã từng thấy có nhiều trường hợp cứu được thành công dữ liệu.cho nên có 1 lời khuyên đó là: GIỮ NGUYÊN HIỆN TRƯỜNG,và chờ cao thủ vào.good luck.

blood_of_dicth

Hụ hụ bạn micky_qt84 nói đã nan giải có thể giúp tui không.

tui có file word mở không được, nhờ bạn mở giúp mình nhé. Nếu được tui sẽ hậu tạ.

Jantis

File bị lỗi đính kèm. Nhờ các bạn giúp đỡ

huyenpro_blog

trước hết mình muốn hỏi là h cạn đã làm gì cái máy đó rồi, nguyên tắt sau khi dữ liệu bị mất là không được ghi thêm, nếu nó là ổ C bạn phải lôi HDD ra, qua máy khác xử lý, chuong trình của bạn mình không tin tưởng vì mình dùng trình khác hiểu quả hơn, đợt rồi làm giúp cứu được cở 80%. bạn không thể làm gì một file được tạo lại hết, nó không có giá trị trừ khi nó không bị phân mãnh.

Do em bị mất dữ liệu tại D:\DuLieu

E phục hồi trên D:\Software

nên bgio không vào D://Dulieu để phục hồi.

File đã phục hồi thì lại không doc được

perfume_zon

Nguyên tắc là không được khôi phục trên cùng partition, tức là khôi phục file ổ D thì phải lưu ổ khác (C, E,...). Ca này khó rồi!

alone_star

Khôi phục thế sao gọi là lấy được bạn, khôi phục lỗi theo mình biết khó đỡ, như bạn leviethungnet nói khôi phục lại cũng vào D thì ghi đè nhau thì phải

Các chủ đề có liên quan khác