Giới thiệu phần mềm hữu ích, phần mềm theo yêu cầu..
Nội quy chuyên mục: Chỉ Giới thiệu các phần mềm hay, link tải...

Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có
Driver 360

Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By boytrunghoa_hp1990
#693230 cài chương trình đó rồi vẫn lỗi font bạn ơi ! Bạn dùng Windows nào? Nếu là Win7 hay Vista thì mình chưa hỗ trợ.. chỉ dành riêng cho XP... bất cứ lúc nào có thời gian rảnh thì mình sẽ nghiên cưu và bào chế ra bản VH trên Win7/Vista ..

Nếu bạn sài windows XP mà bị lỗi font thì có cách khắc phục sau:
- Yêu cầu cần thiết:

* Đĩa Windows XP

* Thời gian 15 phú

- Hướng dẫn:

Bạn vào Control Panel, chọn icon Regional and Language Options.

Trên hộp thoại Regional and Language Options, bạn chọn tab Languages và đánh dấu chọn vào mục Install files for complex script and right-to-left languages (including Thai) (cài đặt các file cho các ngôn ngữ kịch bản phức hợp và viết từ phải qua trái(Bao gồm cả tiếng Thái).

Bạn nhấn OK.

Một thông báo Install Supplemental Language Support (Cài đặt hỗ trợ ngôn ngữ phụ) xuất hiện cho biết bạn vừa chọn cài đặt các file ngôn ngữ khác, trong đó có tiếng việt.

Nhấn OK

Nếu đã copy bộ cài Windows vào trong ổ cứng thì bạn hãy chỉ đường dẫn đến thư mục chứa bộ cài. Nếu không, hãy đưa đĩa CD cài đặt vào và chỉ đường dẫn đến ổ CD.

Sau khi copy xong, Windows sẽ yêu cầu bạn khởi động lại máy

Sau khi khởi động lại máy xong bạn quay trở lại Regional and Language Options trong Control Panel bạn sẽ thấy như sau:

Chọn Details, chuyển sang tab Advance

Chọn vào ô Turn off advanced text services

Cuối cùng tải file vietnamese.reg về, chạy file để đăng kí registry. Khởi động lại máy.

Link: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Bây giờ bạn có thể sử dụng các chương trình đã được Việt hóa mà không sợ ảnh hưởng đến các font chữ cũ trong hệ thống windows của bạn

*** Nếu bạn không làm được các bước trên có thể dùng file thiết lập tiếng việt của nhóm UpdateVN để làm việc đó một cách nhanh chóng..

Link: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link![/B]

Chúc bạn thành công!!!

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By tyty_extreme
#693231 Mình dùng windows XP và đã cài file thiết lập tiếng việt của nhóm UpdateVN(

Link: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link![/B]) nhưng vẫn lỗi font !

Mong bạn sớm tìm ra cách khắc phục rồi trả lời cho mình nhé !
By xoaixanh_cham_muoiot_girl87
#693233 Mình dùng windows XP và đã cài file thiết lập tiếng việt của nhóm UpdateVN(

Link: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link![/B]) nhưng vẫn lỗi font !

Mong bạn sớm tìm ra cách khắc phục rồi trả lời cho mình nhé ! Mình wên edit bài trả lời trước là... Làm cách thủ công thì khả thi hơn ... vì thế, bạn nên trang bị cho mình một CD WINDOWS để làm việc đó,..
By quangchanhai
#693238 <div style="width:426px"><embed xsrc="http://widget-f7.slide.com/widgets/slideticker.swf?cy=ms&il=1&channel=172938225693780 6746&site=widget-9a.slide.com" quality="high" salign="lt" width="426" height="320" wmode="transparent" name="rockyou" type="application/x-shockwave-flash" pluginspage="http://www.macromedia.com/go/getflashplayer"/></embed></div>
By HAKUNA_MATATA
#693239 chưa xài thử nên k biết để mình xài thử xem sao rồi thank cũng k muộn mà đúng k? hj hj
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym