Giới thiệu phần mềm hữu ích, phần mềm theo yêu cầu..
Nội quy chuyên mục: Chỉ Giới thiệu các phần mềm hay, link tải...

Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có
Driver 360

Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By hOshi_moneyandlove
#693220 mình dùng TVC lâu rùi, có phí nhung sài rất ok, hiện đang sài bản pro ai cần mình share cho^^
By bichhangvo
By Cable
#693223 Anwers
Bạn ui cho mình hỏi sao chuyển đuôi video flv sang avi bị giảm dung lượng vậy? video gốc 1h30 phút chuyển xong video còn có 26 phút. có cách nào chuyển chọn bộ phim kg bạn chỉ mình với, thanks bạn nhiều. Về phần chuyển đổi:

1. Do bạn đã thiết lập vào phần thông số chuyển đổi video mặc định của TVC nên khi chuyển đổi từ video flv -> video avi => Dung lượng của file video sau khi chuyển đổi có thể sẽ giảm và chất lượng cũng giảm theo.. tùy vào mức thông số mà bạn thiết lập..

2. Mặc định, khi chuyển đổi từ video flv -> video avi => Dung lượng nó có thể sẽ tăng hay ở mức trung bình... nhưng không có giảm...

Về trường hợp bị mất một phần video sau khi chuyển đổi:

1. Như đã nói ở .. có thể thêm phần bị giới hạn thời gian video (bị cắt bớt)....

2. Có thể video ban đầu của bạn còn thiếu part 2, part 3.. của một bộ phim (video)... Do đó, bạn cần kiểm tra lại file video gốc.. về thời gian video, dung lượng có khớp với thông tin của video đó được đăng trên toppic nào hay không.

không chạy được trên windows 7 mới đau chứ Nếu có thời gian rảnh... mình sẽ bào chế bản tiếng việt chạy tển nền Win7... Hy vọng, khi mình ra phiên bản dành cho Win7.. bạn sẽ ủng hộ mình...

Rất Thank bạn đã ghé thăm topic của mình/...
By congchuassaacc
#693224 [QUOTE=Tuanren;5082626]Anwers

Về phần chuyển đổi:

1. Do bạn đã thiết lập vào phần thông số chuyển đổi video mặc định của TVC nên khi chuyển đổi từ video flv -> video avi => Dung lượng của file video sau khi chuyển đổi có thể sẽ giảm và chất lượng cũng giảm theo.. tùy vào mức thông số mà bạn thiết lập..

Cụ thể mình để chế độ mặc định (do không rõ nên để y nguyên), nhưng mình cũng có vào thiết lập xem các chế độ của XVID AVI normal - option đều original. Hay phải thiết lập thế nào vậy bạn?

2. Mặc định, khi chuyển đổi từ video flv -> video avi => Dung lượng nó có thể sẽ tăng hay ở mức trung bình... nhưng không có giảm...

đúng rồi rõ ràng nó hiển thị: convert video flv 900000 k bytes to video avi 2000000 k bytes ( tăng hơn gấp đôi) thời gian chuyển hơn 1h (nhưng chạy mới 20 phút là tắt ngay báo complete). trường hợp dùng thử 15 ngày thì chuyển được trọn bộ video, nhưng giờ có Cr-ack {registered} lại bị cắt bớt phim giống trường hợp {unregistered}

Về trường hợp bị mất một phần video sau khi chuyển đổi:

1. Như đã nói ở .. có thể thêm phần bị giới hạn thời gian video (bị cắt bớt)....

2. Có thể video ban đầu của bạn còn thiếu part 2, part 3.. của một bộ phim (video)... Do đó, bạn cần kiểm tra lại file video gốc.. về thời gian video, dung lượng có khớp với thông tin của video đó được đăng trên toppic nào hay không.

không bạn ui, video chỉ có 1 tập thôi, cụ thể là 900mb, chuyển xong còn có 279mb (mình xem chỉ có khoảng 26 phút phim đầu của video gốc thôi). hay phải thiết lập sao bạn hướng dẫn giúp mình nhé thanks bạn nhiều.
By fightforthefutureteam

không bạn ui, video chỉ có 1 tập thôi, cụ thể là 900mb, chuyển xong còn có 279mb (mình xem chỉ có khoảng 26 phút phim đầu của video gốc thôi). hay phải thiết lập sao bạn hướng dẫn giúp mình nhé thanks bạn nhiều.

Bạn hãy thử gỡ bỏ cài đặt TVC bằng Your Uninstaller 2010 Pro 7.0.2010.33 hay Revo Uninstaller Pro 2.4.3,... để gỡ cài đặt TVC ... trong lúc gỡ bỏ bạn hãy chọn Scan Advanced (quét nâng cao... )... sau đó, cài đặt lại... và thử convert xem..
By yesterday_forever_1404
#693226 Bạn hãy thử gỡ bỏ cài đặt TVC bằng Your Uninstaller 2010 Pro 7.0.2010.33 hay Revo Uninstaller Pro 2.4.3,... để gỡ cài đặt TVC ... trong lúc gỡ bỏ bạn hãy chọn Scan Advanced (quét nâng cao... )... sau đó, cài đặt lại... và thử convert xem.. thật là sorry bạn nha, cứ tin tưởng usb mới mua, mình chép phim trên mạng vô laptop rồi về copy vô usb xong lại copy vô máy tính bàn mới chuyển đuôi để xem màn hình lớn cho sướng ai dè nó bị lỗi hay sao đó chỉ chuyển được như mình đã nói ở trên (mình test lại bằng usb cũ khác qui trình y như vậy lại chuyển ngon lành trọn bộ phim luôn).

Thank bạn nhiều nhé. (sao mình kiếm nút Thank bạn sao không thấy ở đâu nhỉ).
By onlyone_yunho_tvxq
#693228 máy của em bị lỗi font mấy bác ơi! cài bản việt hóa này vô chữ bị lỗi hết! lần sau mong các bạn post bài nhớ thêm cái font cho anh em xin với nhá !

còn cái này nữa mong mấy bác giúp là sao em nối file flv lại với nhau không được ?
By pe_matmotmi
#693229 cài chương trình đó rồi vẫn lỗi font bạn ơi !
Kết nối đề xuất: