bebyhoneylovely

Phần mềm này thực sự rất hay,nhưng do c/v tinh chỉnh toạ độ,menu,text,màu,đều làm = câu lệnh,nên sẽ gây không ít khó khăn cho các bạn không rành về lập trình (trong đó có mình hix ) muốn làm theo,trc mình làm hình nền = easyboot,cảm giác rất hay do có giao diện trực quan,dể chỉnh sửa thay đổi toạ độ,màu,add text,nhưng lại không hổ trợ hình full màu mè hix ,trong khi phần mềm này lại có haiz

mình thấy FR mình có rất nhiều cao thủ lập trình phải chi có "cao thủ" nào giúp phát triển phần mềm này thêm công cụ chỉnh sửa = giao diện thì hay nhỉ hì hì

Có đấy đến ngày 22 mình cho ra lò topic đấy chờ mình nhé !!! Nhưng mình vẫn nhờ sự nhợ giúp đỡ các Pro khác cao tay hơn vì phần mềm mình sắp giới thiệu rất ấn tượng nó có thể tạo 1 đoạn Test chạy chữ được và các chú chim bay nhãy tung tăng hay chú ong bay lượn qua lại ... Với ứng dụng này sẽ rất hữu ích với anh em nào rành về photoshop vì đa phần hiệu ứng trên dựa trên 1 file ảnh nếu được sự giúp đỡ và kết hợp kinh nghiệm với các pro viết nên các đoạn code thì ứng dụng này thật sự Hoàn Hảo Không Còn Gì Bằng và bản thân nó có tích hợp máy ảo nhỏ gọn để Test Boot USB.

.Sau khi mình lập topic rất mong anh em chia sẽ thật nhiều kinh nghiệm quý báu để góp phần xây dựng Bkav thật vững mạnh và phát triển... Thành thật mà nói vì từ trước đến giờ lập nhiều topic mà không được nhiều người bình luận sôi nổi nên em cũng thấy nản sao ấy ... Mong các anh em thông cảm và chia sẻ ạ !!!

Video Đã Test !

cậu hướng dẫn cách làm đi. mình thích làm thôi chứ không thích nhờ

Thôi thì em up trước video test trong quá trình thực hiện và em đã làm trong lúc quay nhé ! Trong đó mỗi theme em đã chỉnh sửa 1 ít để các anh dễ quan sát rồi ạ ! Video test em chưa lọc và chèn hướng dẫn các anh xem đỡ em sẽ rebuild lại sau nha . Nếu anh xem kỹ xíu sẽ làm được thôi ạ !

Khi làm thì dễ thật nhưng khi lưu thì không biết là nó chạy đi đâu. vào save as thì toàn bị *** thôi anh xem lại từ đoạn 5 phút 19 giây đến 8 phút 35 giây là chuẩn nhất nha ! hay từ đó đến cuối video là đầy đủ nhất ạ !

~*~*~*~*~*~

* :

* Không cần bạn biết quá nhiều về Code bạn chỉ việc chọn ảnh nền mình yêu thích và click rồi save là có ngay Theme Boot như ý bạn ... Thật đơn giản và nhanh gọn về thanh menu boot, time, day, đoạn test ... Bạn chỉ việc kéo và thả nơi bạn chọn là xong cũng không rắc rối rường rà cả với màu sắc ... Việc của bạn chỉ click click click là có ngay sản phẩm mình cần ... Thật đơn giản không còn gì bằng ...

I. Cài Đặt : Nếu xảy ra lỗi bạn chỉ việc chọn Ignore là Xong

II. Hướng Dẫn Chi Tiết Bằng Hình Ảnh

Phần Căn Bản (Nhanh gọn lẹ ... Đáp ứng nhanh chóng nhu cầu của bạn )

... Lưu Sản Phẩm Tại Đây Tùy Thích ...

Test Máy Ảo Qua USB (Xin khuyến cáo độ chính xác không cao bằng máy thật)

Hướng Dẫn Nâng Cao ( Dành cho những bạn thích tùy biến ...)

Video Tạo Theme & Test Boot USB Trên RIPPER - GFX GUI Trong 2 phút

* File Đính Kèm :

( Đính kèm rất nhiều theme và có thể add thêm nhiều bản HirentBoot + Win7PE + MiniXP + Bộ Setup Windows 7/8 hay XP tùy ý ...)
. DongDien (688 KB) . ChimCanhCut&CayThong (721 KB) . OngBayTrongTuyet (256 KB) => bộ 3 theme này đều nằm trong Fileboot.ISO

haisquallion_dj

Trước cũng quan tâm vấn đề này lắm,nhưng khó quá nên toàn nhờ ng khác làm hộ, giờ có tool rùi k biết có đỡ hơn k phải thử xem mới dc.

Có khi nào làm xong hư luôn không boot được vào windows không bạn? Không đâu bạn ạ ! Hãy test thử file này trên máy ảo hay USB điều OK bạn nhé ! Nó có rất nhiều theme và có thể add thêm nhiều bản HirentBoot + Win7PE + MiniXP + Bộ Setup Windows 7/8 hay XP nữa ...

Trước cũng quan tâm vấn đề này lắm,nhưng khó quá nên toàn nhờ ng khác làm hộ, giờ có tool rùi k biết có đỡ hơn k phải thử xem mới dc. Bạn xem thử qua Video 2 phút nào cực kỳ dể không gì sánh bằng

lx_sh_zip

oh cái này mới biết.

đẹp đó. làm cái nào đẹp đi cho tui xin, chứ nếu khó thì tui làm biếng làm, vì phải đọc kĩ mới biết làm

oh cái này mới biết.

đẹp đó. làm cái nào đẹp đi cho tui xin, chứ nếu khó thì tui làm biếng làm, vì phải đọc kĩ mới biết làm Video mình test boot USB luôn chưa đến 2 phút. bạn chỉ cần xem phần căn bản là có thể thay đổi nhiều theme thật đơn giản không đầy 1 phút ...

Thanks bạn, giờ down về xài thử Thank bạn vì tinh thần chia sẻ ...

Marco

bạn cho mình hỏi sao viết có dấu ở chỗ này được z?

Vả lại máy của mình không thấy có file mà khi đã sửa hoàn tất, hay là nó lưu ở đâu?

bạn cho mình hỏi sao viết có dấu ở chỗ này được z?

Vả lại máy của mình không thấy có file mà khi đã sửa hoàn tất, hay là nó lưu ở đâu? Gõ được dấu sắc và chữ ê thôi bạn ạ ! Nó không cho phép gõ được chữ : đ, ư, ă, ơ, ô, đâu nhé !

Bạn chú ý khi mở file gốc cần chỉnh sửa, nên copy thêm file phòng trường hợp bạn ghi đè lên ...

theme gốc sẽ bị thay đổi nếu bạn chưa làm đúng theo hướng dẫn bên dưới.

Đối với file bạn test thử file theme bên trong tên là "ThemeBootCuaBan" sẽ rõ hơn vì nó được "mã hóa bản quyền nghiêm ngặc" nên rất khó chỉnh sửa.

toi_toi

Tao file xpm.gz . rồi đặt file này vào chổ nào trong menu list hả ban Bạn xem video mình update mới này nhé ! Thành thật xin lỗi bạn nhé vì mình ít online trên vnzoom lắm

Video Đã Test !

cậu hướng dẫn cách làm đi. mình thích làm thôi chứ không thích nhờ

Thôi thì em up trước video test trong quá trình thực hiện và em đã làm trong lúc quay nhé ! Trong đó mỗi theme em đã chỉnh sửa 1 ít để các anh dễ quan sát rồi ạ ! Video test em chưa lọc và chèn hướng dẫn các anh xem đỡ em sẽ rebuild lại sau nha . Nếu anh xem kỹ xíu sẽ làm được thôi ạ !

Khi làm thì dễ thật nhưng khi lưu thì không biết là nó chạy đi đâu. vào save as thì toàn bị *** thôi anh xem lại từ đoạn 5 phút 19 giây đến 8 phút 35 giây là chuẩn nhất nha ! hay từ đó đến cuối video là đầy đủ nhất ạ !

~*~*~*~*~*~

* File Đính Kèm :

( Đính kèm rất nhiều theme và có thể add thêm nhiều bản HirentBoot + Win7PE + MiniXP + Bộ Setup Windows 7/8 hay XP tùy ý ...)
. DongDien (688 KB) . ChimCanhCut&CayThong (721 KB) . OngBayTrongTuyet (256 KB) => bộ 3 theme này đều nằm trong Fileboot.ISO

Các chủ đề có liên quan khác