Giới thiệu phần mềm hữu ích, phần mềm theo yêu cầu..
Nội quy chuyên mục: Chỉ Giới thiệu các phần mềm hay, link tải...

Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có
Driver 360

Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Foster
#677414 Hình như không có ai trả lời minh hết ah

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By l.halam
#677415 Bạn ơi mình cần xóa dấu "." ở cuối cùng thì làm sao đây.có thể giúp mình xóa được không. Thank về phần mềm hữu ích của bạn Bạn nâng cấp lên phiên bản 1.1.4 (xem lại đường dẫn download ở bài trước).

Thank ban nhiu, nhung minh lam van chua co chu "dong".giup luon di. Cú pháp hàm bạn gọi chưa đầy đủ. Nó như thế này: =VND(A1,1)

Phiên bản mới dùng hay k các bạn ? Trc đây mình có cài nhưng hay lỗi quá, thỉnh thoảng em nó lại rỗi bỏ đi, gọi mãi k trở lại...cứ tưởng máy mình bị lỗi cơ đấy.... Nếu bạn có dùng BKAV thì phải cẩn thận. BKAV nhận diện sai lầm XL vnTools là macro virus nên vô hiệu hóa nó. vnTools chạy trên máy của mình rất ổn định.
By aitran131
#677416 Các bạn thử dùng công cụ này xem thế nào. Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Có khá nhiều chức năng, trong đó có chuyển số thành chữ, cho phép tùy biến theo bảng mã quen dùng.

Download về rồi mở Excel lên vào Tools>Add-Ins>Browse... đến file vừa download

Sẽ xuất hiện 1 menu mới "Bổ trợ" trong đó có 1 số lệnh.

Dùng chức năng chuyển số thành chữ bằng cách bấm vào menu hoặc nhập trực tiếp trong Cell : =N2T(địa chỉ ô chứa số)
By boy_jerj_kids_move_cobe
#677418 Đây là công cụ bổ sung (Add-in) cho Excel, rất tiện lợi đặc biệt đối với người dùng Excel trong công việc kế toán-tài chính và không rành lập trình VBA.

Công cụ vnTools được cung cấp ở dạng tập tin tự giải nén .exe (WinRAR), khi chạy sẽ cài tập tin Ufunctions.xla vào thư mục mặc định Program Files\vnTools (bạn có thể chỉ định thư mục khác). Bạn phải tự thêm công cụ này vào Excel (trong Excel, vào menu Tools>Add-Ins và dùng Browse để duyệt tìm đến thư mục chứa tập tin Ufunctions.xla).

vnTools xuất hiện ở dạng thanh công cụ, có hộp thoại thao tác tương tự như các hàm của Excel - trong đó bạn có thể chọn ô chứa số cần chuyển đổi, ô chứa chuỗi kết quả... (xem hình). Bạn cũng có thể nhập trực tiếp hàm chuyển đổi mà không cần thực hiện qua hộp thoại.

vnTools hỗ trợ chuyển đổi tiền VND (đồng) và USD (đô la), có khả năng xử lý tới 15 chữ số (trăm nghìn tỷ); hỗ trợ bảng mã tiếng Việt Unicode, VNI và TCVN3 (lưu ý, việc thiết lập bảng mã sẽ tác động tới tất cả các ô kết quả dùng hàm chuyển đổi).

Ngoài hàm chuyển đổi số sang chữ, vnTools còn cung cấp hàm chuyển đổi ngày tháng sang chữ (DATETOTEXT). Công cụ có phần hướng dẫn khá chi tiết về cách sử dụng các hàm.

Link: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! thank much
By gaubong_mylove8z
#677419 các bạn xem Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! có một bài hướng dẫn cụ thể cho cả phần tiếng Anh và tiếng Việt và có thể đọc phần thập phân
By apple_loveyou_forever_bff
#677422 cho mình hỏi chút

Mình cài được vn.tool rồi nhưng máy mình bị lỗi và cái lại thì hiện ra dòng chữ :'' Object library invaild or contains reference to object difinitions that could not be found " và mình không dùng được đổi số ra chữ nữa.

Bạn nào biết sửa lại giúp mình mới mình đang rất cần.

Thank bạn rất nhiều.
By hoangkhws
#677423 Sau khi cài xong, bạn vào Start->Program file->Vntool->Giúp xem hướng dẫn sử dụng nhé, dễ mà!
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym