Giới thiệu phần mềm hữu ích, phần mềm theo yêu cầu..
Nội quy chuyên mục: Chỉ Giới thiệu các phần mềm hay, link tải...

Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có
Driver 360

Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Sorrell
#669122 trích dẫn:

hay để đơn giản hơn rất nhiều, bạn mở Notepad lên, copy đoạn code này và lưu lại với phần mở rôg .BAT hay .CMD

(Khuyến khích dùng cách này)

Code:

cd\

reg add "HKLM\System\CurrentControlSet\Control\StorageDevi cePolicies" /t Reg_dword /v WriteProtect /f /d 1

nếu dùng đoạn code trên muốn trở lại bình thường thì làm thế nào hả bác info?

---------- Bài viết đã được nhập tự động bởi hệ thống ----------

trích dẫn:

hay để đơn giản hơn rất nhiều, bạn mở Notepad lên, copy đoạn code này và lưu lại với phần mở rôg .BAT hay .CMD

Code:

cd\

reg add "HKLM\System\CurrentControlSet\Control\StorageDevi cePolicies" /t Reg_dword /v WriteProtect /f /d 1

nếu dùng đoạn code trên muốn trở lại bình thường thì làm thế nào hả bác info?

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By Keene
#669123 Thì đổi giá trị D=1 sang 0

cd\

By nhoc9x_kut3_lov3_hoangtu1994
#669125 chỉ có tác dụng với máy người cài chương trình, qua máy khác thì không. Vậy cũng chẳng có ích lợi phòng chống virus . Kiểu này cũng có người đã viết rồi. các bạn tìm kiếm là sẽ thấy.
By metal_NS
#669126 Mấy bạn ơi bây giờ có cách nào mà ngồi trên máy khác sử dụng chương trinh này để unprotected được không

---------- Post added at 10:11 ---------- Previous post was at 10:09 ----------

Mình có 1 cái USB của ông anh nhờ mở khóa protected dùm nhưng mà mình hỏi ổng bị khóa ở nhà ai thì ổng nói không biết có cách nào mở khóa không mấy anh em
By hongphong_vu
#669128 ở trên mình thấy cũng có bạn hỏi rồi..nhưng mình cứ xin phép nêu lại:

-Nếu USB bị Write Protect ở máy khác thì như vậy cũng không thể sử dụng chương trình write-unwriteprotect được

- Mình đã thử với phương án StorageDevicePolicies nhưng cũng không ổn

Bạn nào có cao kiến gì giúp anh em không??
By tienthanh_232007
#669129 ở trên mình thấy cũng có bạn hỏi rồi..nhưng mình cứ xin phép nêu lại:

-Nếu USB bị Write Protect ở máy khác thì như vậy cũng không thể sử dụng chương trình write-unwriteprotect được

- Mình đã thử với phương án StorageDevicePolicies nhưng cũng không ổn

Bạn nào có cao kiến gì giúp anh em không?? Bạn thử dùng tool này thử xem sao. Nếu hok được mình nghĩ nên đem đi bảo hành
By lamthaithien_pt
#669135 Bạn làm lần lượt theo mình chỉ dẫn nhá !

1/ Bạn tìm đến khóa HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contro l
Sau đó click chuột phải, chọn New Key và đặt tên là StorageDevicePolicies

Tiếp đó bạn click lên StorageDevicePolicies, chọn Dword, đặt tên là WriteProtect

Tiếp đó Double click vào giá trị Dword bạn mới tạo, đặt giá trị là 0

(Nhớ là 0 nhá, vì hình này của mìn là 1)

---------------------------------------------------------------------

Code: cd\
reg add "HKLM\System\CurrentControlSet\Control\StorageDevicePolicies" /t Reg_dword /v WriteProtect /f /d 1
cảm ơn...hay quá
By nuhoang_mobile1994
#669136 Bạn làm lần lượt theo mình chỉ dẫn nhá !

1/ Bạn tìm đến khóa HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contro l
Sau đó click chuột phải, chọn New Key và đặt tên là StorageDevicePolicies

Tiếp đó bạn click lên StorageDevicePolicies, chọn Dword, đặt tên là WriteProtect

Tiếp đó Double click vào giá trị Dword bạn mới tạo, đặt giá trị là 0
(Nhớ là 0 nhá, vì hình này của mìn là 1)

---------------------------------------------------------------------

Code: cd\
reg add "HKLM\System\CurrentControlSet\Control\StorageDevicePolicies" /t Reg_dword /v WriteProtect /f /d 1

bạn ơi cho hỏi, phần hướng dẫn , câu cuối cùng là cho giá trị từ 1 thành 0, sau trong doan code lại là số 1 mà không phải số 0 vậy bạn? Mình dỡ mấy cái này lắm, không hiểu , bạn giải thích dùm nha? Thank , vì chương trình phái trên haythật!!!
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym