Giới thiệu phần mềm hữu ích, phần mềm theo yêu cầu..
Nội quy chuyên mục: Chỉ Giới thiệu các phần mềm hay, link tải...

Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có
Driver 360

Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By plus_teen
#668655 PC01 ơi!

GIÚP FONT VNarial

mình có dowload 1file tài liệu có Font VNarial

mình search trên mạng rồi mà không thấy

chỉ thấy font .vnarial VNARIAL ... vẫn không đọc được file này

a e nao biết giúp mình với!!

thanks!!! Trả lời:

Để xác định bảng mã ta làm như sau

a. các bạn lên google search "Vietuni" có thể là phiên bản 1.68 (Lưu ý đây là chương trình nhận dạng mã online)

Có thể vào trang web Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! của bộ khoa học công nghệ cũng có Vietuni (rất ổn định)

b. Dán đoạn văn bản muốn nhận dạng (được copy từ Word, Excel, web...) vào khung trắng trong chương trình Vietuni và nhấp nút "Nhận dạng mã"

Trang web thông báo bảng mã của đoạn văn bản đó.

c. Sau khi biết được bảng mã bạn có thể chọn font thích hợp hay chuyển sang unicode bằng chính Vietuni hay Unikey.

hay bạn có thể gửi lên diễn đàn, mình sẽ kiểm tra tài liệu đó giùm bạn.

link die hết rồi các bạn ơi link die hết rồi các bạn ơi

upp lai di

mấy cái link bác post die hết rồi xóa bài post lại đi bác nhé

bác nói sao chứ, em thử cả 4 trình duyệt, IE, FF, Opera và GC đều không được nè Trả lời: đề nghị đọc thông báo của diễn đàn:

---------- Bài thêm lúc 21:07 ---------- Bài trước là lúc 21:03 ----------

Em tìm được trên mạng cái FONT .TMC-Ong Do đẹp lắm, nhưng em chả bít dùng bảng mã nào cho phù hợp, thử hết cả rồi, bác biết thì chỉ em với Bạn gửi cho mình mấy font đó được không?

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By rose_huynh89
By nhibecky_annie
#668658 ban oi Pass cai AFF11 font la gi the. minh giai nen no hoi pass Mình đã ghi chú trong file rar rồi mà bạn.

Mật khẩu: 1

Minh làm vậy để mediafire không scan và xóa file vì vi phạm bản quyền.
By manhhoxuattran
#668662 file diea het rui ban ui Trả lời: Tất cả link download vẫn tốt.

Bạn phải copy link mediafire rồi mở 1 tab mới, dán link vào đó rồi nhấn enter thì mới mở được. Mediafire đã chặn không cho tải những file được dẫn trực tiếp từ ketnooi.com/forum

Đề nghị đọc thông báo của diễn đàn: (Mình đã trả lời ở post rồi mà bạn)

Bạn ơi font showcard goth là bảng mã j thế? Trả lời: Có phải ý của bạn là Showcard Gothic không nhỉ? Nếu vậy thì theo thông tin ở trang Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! của Microsoft thì font này chỉ có phần ký tự "Basic Latin" và "Latin-1 Supplement" nên font này không hỗ trợ tiếng Việt nha bạn, nó chỉ có ký tự tiếng Anh, Pháp,... mà thôi

bác có font VnFankfurtGothic2Bold cho em xin cái, search hoài không có.

thanks Trả lời: Nếu bạn chịu khó tải file excel về search 1 tí là ra liền

Font VnFrankfurtGothic2 Bold thuộc bảng mã BK HCM 2 (2 byte), bạn chỉ cần tải bộ font BK HCM 2 (2 byte) (279 phông): Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! ==>> sau đó giải nén, font này nằm ở thư mục BK HCM 2 (2 byte)\{VnFonts} [HOA du ~ thuong du]\VnFrankfurtGothic2 Bold.ttf

Lưu ý là khi tìm trong file Excel, bạn gõ tìm "Frankfurt" và nhấn nút Find All thì sẽ có nhiều kết quả 1 lúc, bạn cần chọn tên font & bảng mã chính xác là được.

các bạn có thể cho mình xin link down của font chữ UTM Swasher được k? Trả lời: Mình search trên Google nhưng không thấy font tên là UTM Swasher.

Có phải bạn muốn tìm font "UTM Swashes" không? Nếu đúng là vậy thì bạn tải bộ font Unicode của mình về, font đó lưu ở thư mục Unicode\{UTM Fonts}\UTM Swashes Regular.ttf.
By chaykut3_0238
#668663 Phông VNI thì đơn giản rồi, nhưng cho mình hỏi font Vn thì chọn unikey chế độ gì để viết được chuẩn có dấu? dấu má cứ tùm lum lên Ví dụ như dạng font VnAntiquaUltra2, làm sao bây giờ.
By Makis
#668664 Thank bạn nha ! sử dụng công cụ chuyển đổi thật tuyệt !.... ^^
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online