cũng đúng nếu mà học tin thì nên tốt nhất là phải thạo english mới vững về sau chứ cứ trông chờ vào việt hóa thì cũng không ổn, ngày học đầu tiên của mình ở trường dh ngành cntt môn lập trình c++ căn bản thì cô đã nói phải học thạo english để dịch các văn bản nước ngoài chứ đừng trông mong vào mấy cuốn đã dịch sẵn vì chưa chắc họ dịch đã đúng, tốt nhất là học english và đọc giáo trình bằng english

Nisien

Mình nghĩ không nên Việt hóa làm gì cho tốn công. DevC/C++ không quá phức tạp, và đối với dân IT thì biết tiếng Anh là vô cùng quan trọng, phải nhìn cho quen đi. Chút ít từ trong DEV C/C++

đã kêu khó thì tương lai quả là mịt mờ...

Bạn thật tốt bụng ,nhưng hơi rãnh rỗi .

Theo mình nghĩ bạn nên viết những bài hướng dẫn về thuật toán giải bài thì hay hơn là bỏ thời gian vàng bạc của mình để Việt Hóa cái soft này .

Những soft Việt hóa đa phần dành cho những amateur, nếu một người đã học được tới C++ có nghĩa là khả năng hiểu tiếng Anh cũng không tệ đâu .Với lại xài tiếng Anh riết cũng quen ,bạn Việt hóa nó thì có khả năng nó còn khó xài hơn bình thường .

Hãy thử kiểm chứng với các bản Windows Việt hóa hay Office Việt hóa ,bạn sẽ thấy rõ rằng người ta khoái xài tiếng Anh hơn --Vì quen rồi

Đó là ý kiến của mình thôi ! Mình không xài nhưng dù sao cũng thank bạn vì tinh thần chia sẻ .Good luck ! nói chuẩn nè, việt hóa dc cái soft chứ code lập trình có việt hóa dc đâu;

Các chủ đề có liên quan khác