Giới thiệu phần mềm hữu ích, phần mềm theo yêu cầu..
Nội quy chuyên mục: Chỉ Giới thiệu các phần mềm hay, link tải...

Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có
Driver 360

Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By Fillmore
#655331 sau đây tui xin hướng dẫn cụ thể cách dùng EasyBCD

đầu tiên các bạn down về theo link sau
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

sau đó ta sẽ cùng tiến hành cài đặt

nháy đúp vào file .exe vừa down về , sẽ hiện ra bảng sau

nhấn Next

chọn I Agree

click tiếp vào Install sau đó đợi khoảng 0,5s cho chương trình tự động cài đặt

rồi sau đó Finish để kết thúc

sau khi cài đặt xong chương trình thì có thể hiện thông báo lỗi sau nhưng không sao cả

tiếp tục nó sẽ hiện ra các bảng con con yêu cầu bạn chọn ổ đã cài đặt Driver cho windows của bạn

bạn dùng bao nhiêu windows thì nó sẽ có ngần ấy bảng hiện ra , nó hiện ra từ từ từng cái 1 để bạn nạp cho nó chứ không hiện tất cả cùng 1 lúc đâu nhé

Ví dụ tui cài 2 Win

Win 7 ở ổ F

Win XP ở ổ C

khi nó yêu cầu nhập Driver

tui sẽ chọn cho windows XP ở ổ C còn windows 7 ở ổ F

sau đó nó sẽ hiện ra cửa sổ hiện hành của chương trình EasyBCD , mặc định là nó sẽ ở mục View Settings , khi đó bạn hãy chuyển nó sang mục Add/Remove Entries

khi click sang mục Add/Remove Entries nó hiện ra bảng sau

và sau đó bạn có thể nhìn hình mình post mà tiếp tục làm theo nhé

By luungoclong_2
#655332 việc gì phải khổ thế.cài nhiều hệ điều hành thì cái gì đời cũ cài trứoc đời mới cài sau là co menu dual boot thôi.sau khi cài xong tất cả các hệ điều hành cần thiết thì ghost từng cái một lại.thế là trong file ghost có sẵn menu boot rồi.lỗi cái nào bung cái ấy ra thôi
By Rylan
#655333 Tớ thấy ebook về Windows Unattended có tất cả các phần mềm để làm một đĩa windows cực kỳ xịn như Almeza tích hợp phần mềm vạn năng, WinFuture tạo file ISO tích hợp phần mềm chỉ thiếu phần mềm tạo Multiboot thui

Giới thiệu một vài cái tên: 1 _Easy BCD, BCDW, magic ISO...
By kiniemboquentrenmoiem_51194
#655334 Bạn có thể hướng dẫn giúp mình lấy lại windows 7 bằng cái easyBCD được không:

Mình cài WinXP ổ C:Sau đó trong WinXP mình cai Win7 bây giờ WinXP lỗi mình ghost lại thì thôi không vào được windows 7 nữa.
By bupbe_latdat2003
#655335 Mình cũng đang gặp cái rắc rối này nè. ghost xong xp thì nó không thể boot vào phân vùng chứa windows 7 nữa. Easy BCD hình như chỉ chạy khi máy có cài HDH vista thôi. Tốt nhất là bạn jackiechun nên bỏ cái đĩa CD windows 7 vào và chọn repair
By tranlongtuong
#655337 help, cứu em với, em làm theo bác, add thêm windows xp vao, khởi động lại, xuất hiện menu boot, chon xp thì không vào dc, xong vào windows 7 lại, thì ôi thôi, máy e có 4 ổ đĩa, giờ chỉ còn 2 ổ windows 7 va ổ xp, mất 2 ổ dữ liệu, ai giúp em với
By anhvanonline24_24_t
#655338 việc gì phải khổ thế.cài nhiều hệ điều hành thì cái gì đời cũ cài trứoc đời mới cài sau là co menu dual boot thôi.sau khi cài xong tất cả các hệ điều hành cần thiết thì ghost từng cái một lại.thế là trong file ghost có sẵn menu boot rồi.lỗi cái nào bung cái ấy ra thôi hi hi ... nói dễ như trở bàn tay --> lỡ tay xp bị lỗi bác bun ghost nó ra thử xem có còn nhận dual boot ko?

-Ghost chỉ lưu lại partition không lưu lại MBR của HDD đâu à
By Cornal
#655339 Dung rui do can gi phai su dung phan mem chu. cu cai xp truoc roi vista hoac windows 7 sau thi tu co menu lua chon boot thui ah.doi voi windows vista va win7 thi cai cai nao truoc cung duoc heeeeeeeeee.de ot ah su dung phan mem tot thi cung co tot thiet nhng k tot bang chinh ban than minh lam nen dau cac ban ah.ai o thac mac thi cu phone cho tui wa so 0954801678 la tui chi cho ne.ok
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym