Giới thiệu phần mềm hữu ích, phần mềm theo yêu cầu..
Nội quy chuyên mục: Chỉ Giới thiệu các phần mềm hay, link tải...

Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có
Driver 360

Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By bear_hbu
#653820 Giới thiệu
Từ lâu người dùng Windows XP có thể thay đổi cách XP khởi động trong các hệ thống khởi động, chỉ đơn thuần là thực hiện một số thay đổi và sau đó chỉnh sửa file boot.ini. Với Windows Vista, phương pháp này không còn tác dụng, tuy nhiên một phần mềm EasyBCD đến từ NeoSmart Technologies đã cho phép bạn thay đổi tất cả các thiết lập quan trọng trên máy tính đa khởi động. Chương trình miễn phí này có công cụ khắc phục sự cố và chuẩn đoán tốt có thể giúp bạn khôi phục từ một hệ thống đã bị hỏng. Một lời khuyên ở đây là, bạn cần làm quen với các menu đa khởi động trước khi sử dụng chương trình này để tránh làm hỏng hệ thống.

EasyBCD cho phép bạn tạo Boot Manager và Dual Boot cho Boot Manager rất dễ dàng, cho phép bạn chỉnh sửa boot.ini đặc biệt là khi bạn cài nhiều hệ điều hành trên một máy tính.

Hỗ trợ tạo, chỉnh sửa Boot cho các hệ điều hành: Windows, Linux, Mac, NeoGrub, WinPE.

Phần mềm này hoàn toàn miễn phí và dung lượng cực nhỏ (742 KB) và dễ sử dụng (ưu điểm so với VistaBootPro)

Đây là Menu Boot của mình dùng EasyBCD để chỉnh sửa lại, (Mình cài Windows 7 và Windows XP).

Download:

Tại trang chủ: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! Link mediafire: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! Link 4shared: Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
By buivananh_xg
By hoangthixuanban
#655324 Hướng dẫn cài và sử dụng EasyBCD đây

Bước đầu cài đặt EasyBCD ,cài đặt xong Open EasyBCD lên.

Click vào Add/Remove Entries:

Tiếp theo làm như hướng dẫn trong hình vẽ:

Type: xài cái nào thì chọn cái đó

Name: Tuỳ chọn

Click Add Entry rồi Click Save.

Đóng EasyBCD lại rồi Reset máy , và Test

làm xong rồi nhớ tk's đó nhé
By hoaithu_1989_qn
#655325 tui cũng làm như hướng dẫn này nhưng vào lại XP thì được, nhưng vào lại Ubuntu thì không được(tui cài Ubuntu trên ổ F), đã test thử chọn boot Linux từ ổ C và từ ổ F nhưng không được là thế nào nhỉ ???
By thien_tinh_nho
#655326 Mình làm như bạn hướng dẫn để add windows 7 + winXP + windows 2k8 thì vô được windows 7 + windows XP, but nó lại không hiện windows 2k8. Bạn chỉ mình đi, lúc add windows 2k8 mình chọn "Windows Vista/Longhorn" but trong màn hình boot thì không thấy windows 2k8 đâu hết
By Cace
#655328 Bạn ơi cái này có chỉnh được boot 2 windows trên 2 ổ cứng được không vậy?

Mình đã thử cho 2 windows XP và vista trên cùng 1 ổ cứng OK,nhưng mình thử tạo menu boot 2 windows XP SP3 và SP2 trên 2 ổ khác nhau thì không được,nó chỉ vào windows SP3(đang xài) thôi.

Nếu không được thì còn cách nào khác nữa không?

thank
By son9972002
#655329 Mình cũng cài 2 windows trên 2 partition khác nhau,cài Xp trước rùi Win7 thì lúc đầu vẫn nhận dual boot nhưng do mình sử dụng windows xp bị lỗi nên ghost lại,sau khi ghost thì không vào Dual boot được nữa,thử sử dụng Easy BCD 1.7.2 như trên cũng không được ai biết xin chỉ giúp nhé!thanks
By Farrin
#655330 ha ha ha

bác kitaro lại giống tui rồi

hôm nay tui cũng vừa cài lại windows XP

và rồi y hệt bác

---------- Bài viết đã được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Cài EasyBCD 1.7.2 trên XP cần cài thêm ! .NET 2.0
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! cái này cài windows là có sẵn rồi
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym