c4sau_chu4

Nhu cầu cái 2 Office trên cùng 1 bản Windows là cần thiết, vì với một số giáo trình học-thi ở VN, O2003 được sd nhiều hơn so với O2007 hay 2010. Bên cạnh đó, O2010 còn cho nhiều ưu thế, tiện lợi trong việc thao tác với văn bản...

Quade

tài liệu mà mình học là w2003 nhưng mình muốn làm bc = w2007 cho nhanh và tiện, hình như là mình cài win7 nên chẳng cài song song được 2w thì phải , chán thật đấy. nếu nhà bạn nào cài win7 mà lại cài được song song cả 2w thì mách mình nhé. Thank nh nh ^.^ 2 W cài thoải mái mà bạn, bạn cài windows XP trước sau đó mới cài W7 là dc thôi mừ...(^_^)

truongmynga_dx

cài nhiều chi cho nặng máy,cài bản 2010 là được rồi,có cần rườm rà như vậy không Bạn nói đúng đó. Nhưng mình học ứng dụng Excel trong kinh tế. Học bằng phiên bản 2003. Không có phiên bản 2003 thì học kiểu gì??? Mà dữ bây giờ toàn 2007 trở lên. Không có 2007 thì sao máy hiểu????

Giờ thì bạn hiểu vì sao phải có cả hai phiên bản này tồn tại song song trong máy ùi chứ????

may ban wen la thi bang a or b thi toan la word 2003 ak . phai cai 2 word moi lam bai tap duoc chu Ờ đúng rồi, có khi vẫn cần cài hai cái, tại sang tới cái 2007 giao diện khác quá, ai mà ôn thi thì chết chắc.

xomxixon

Hiện tại máy mình đang cài song song 2 phiên bản Office là 2003 và 2007 chạy rất ổn định

Hướng dẫn cách cài đặt cho các bạn đây:

Đầu tiên bạn cài phiên bản Office 2007 sau đó mới cài Office 2003 tuy nhiên vẫn có sự đấu tranh giữa chúng ví dụ:

(Nếu sau khi chạy Word 2007, bạn mở Word 2003 thì nó phải cấu hình lại chương trình (mất gần một phút ), và ngược lại)

Bạn làm như sau:

Vào Start => Run , gõ Regedit. Tìm đến khóa

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\12.0\W ord\Options

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\11.0\W ord\Options

Sau đó vào New => DWORD Value với tên ‘NoRereg’ , thiết lập giá trị là 1

Lưu ý: Nếu bạn tạo giá trị này ở cá hai phiên bản, thì file *.docx được mở bởi Word 2007 , *.doc được mở bởi Word 2003. Nếu bạn tạo giá trị ở HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\11.0\W ord\Options , cả 2 dạng file sẽ được mở bởi Word 2007. (Tốt nhất bạn chỉ thiết lập ở HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\11.0\W ord\Options để định dạng mở và chỉnh sử trong Word 2007)

Tương tự với Excel và PowerPoint

Good luck for you thằng bệnh,m làm thế n chỉ nặng máy hơn chứ dc cai j

trongduc_dt

tài liệu mà mình học là w2003 nhưng mình muốn làm bc = w2007 cho nhanh và tiện, hình như là mình cài win7 nên chẳng cài song song được 2w thì phải , chán thật đấy. nếu nhà bạn nào cài win7 mà lại cài được song song cả 2w thì mách mình nhé. Thank nh nh ^.^ dập thêm cái ofice 2003 pỏtable cho xong, bỏ trong usb hay HDD cũng dc

Hi, mình cũng vừa cài office 2010 đây. hi, hồi trứoc thì dùng song song 2003 và 2007, giờ chuyển qua 2003 và 2010.Máy mình là XP pack 2, mình tìm trên diễn đàn rồi làm dần theo hướng dẫn vẫn cài được 2010 đó. Mình nghe nói windows 7cài còn dễ hơn. Mình dùng song song thấy cũng hay, chủ yếu là dùng bản mới, khi nào nhớ người cũ thì lại mở 2003 ra nhìn chút.

---------- Bài thêm lúc 14:09 ---------- Bài trước là lúc 14:02 ----------

word 2007 làm sao save 2003 thế ! không quen ! nhin không được !! có ai chỉ giáo với !!

Hi, khi chọn save as bạn chọn thêm save as type 97-2003. là ok ban

mua_xuan991

thằng bệnh,m làm thế n chỉ nặng máy hơn chứ dc cai j dc nhiều cái chứ bạn. mình đang dùng song song o 2003 và o 2010. 2010 dùng để soạn thảo và trình diễn thì tuyệt vời, còn 2003 mình dùng để chạy cùng với phần mềm cristal ball (ứng dụng để thẩm định dự án đầu tư) vì phần mềm này không tương thích 2010. thời đại này đa phần chúng ta sử dụng máy tính tương đối mạnh, việc cài thêm 1 bộ office cũng không làm nặng máy thêm bao nhiêu.

ko đâu. khá bất tiện. Ví dụ bạn đi thi = word 2003 mà máy bạn xài 2007 thì khá mệt vì word 2003 vs 2007 có nhìu cái khác nhau. Thế nhưng bạn lại vẫn muốn xài word 2007 mà vẫn học = word 2003 => cái này khá hay

pig_lovely

mình thấy việc cài song song khá là cần thiết, bởi vì nếu máy dùng chung thì lỡ có người chỉ quen dùng với word 2003, chẳng nhẽ lại hướng dẫn cho họ lại từng tí một về 2010. chết chắc

mình cũng được giao bài tập về word 2003 mà máy lại cài word 2010 thế mới chết

tammobi832547

toàn bon *** hiểu j về điện.....khi đi dạy tin cho hsinh chỉ quen dung W2003 thui con 2007 để trình chiếu

PP

Rickie

Thực tế là có database viết bằng acess 2003 và không được bằng acess 2007. Nếu bạn nào biết được cách khắc phục xin chỉ giùm.

Cám ơn

toàn bọn ngu mà tỏ ra nguy hiểm, ai thix cài song song thì đó là việc của người ta, họ cảm giác cần thiết đối với họ, còn mấy người không cần hay lo nặng máy thì kệ mấy người. Sao lại cứ vào đây áp đặt suy nghỉ của mình, rồi nói thế này thế kia.

muakiniem2109

Hiện tại máy mình đang cài song song 2 phiên bản Office là 2003 và 2007 chạy rất ổn định

Hướng dẫn cách cài đặt cho các bạn đây:

Đầu tiên bạn cài phiên bản Office 2007 sau đó mới cài Office 2003 tuy nhiên vẫn có sự đấu tranh giữa chúng ví dụ:

(Nếu sau khi chạy Word 2007, bạn mở Word 2003 thì nó phải cấu hình lại chương trình (mất gần một phút ), và ngược lại)

Bạn làm như sau:

Vào Start => Run , gõ Regedit. Tìm đến khóa

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\12.0\W ord\Options

HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\11.0\W ord\Options

Sau đó vào New => DWORD Value với tên ‘NoRereg’ , thiết lập giá trị là 1

Lưu ý: Nếu bạn tạo giá trị này ở cá hai phiên bản, thì file *.docx được mở bởi Word 2007 , *.doc được mở bởi Word 2003. Nếu bạn tạo giá trị ở HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\11.0\W ord\Options , cả 2 dạng file sẽ được mở bởi Word 2007. (Tốt nhất bạn chỉ thiết lập ở HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Office\11.0\W ord\Options để định dạng mở và chỉnh sử trong Word 2007)

Tương tự với Excel và PowerPoint

Good luck for you nghĩa là phải tải cả 2 bản về trong máy rồi cải 2007 trước hả bạn?? cài xong 2007 thì làm theo các bước như b nói đấy à

Shiri_Huang

Tóm lại là người dùng Office 2003 không quen với giao diện của 2007 hay 2010 nên khó thao tác trong quá trình sử dụng. Nên họ cài song song 2 cái, cái 2003 để làm việc cho nhanh, cái 2007 (hay 2010) thì để vọc từ từ.

Vậy các chú muốn mua 2 cái máy tính dùng 2 phiên bản office khác nhau hay muốn cài 2 phiên bản office vào cùng một máy?

"các chú còn xanh và non lắm"

kim_thao124

Nếu thế thì cài hẳn office 2003 và 2010 lun bạn à Bản office 2010 hay hơn 2007 nhiều ! Mà mình có file .reg này chạy là chống xung đột được ngay không mất công lại an toàn ^^!

Link : thank bạn nhiều nhé đang cần tìm em nó đây.

Các chủ đề có liên quan khác