Giới thiệu phần mềm hữu ích, phần mềm theo yêu cầu..
Nội quy chuyên mục: Chỉ Giới thiệu các phần mềm hay, link tải...

Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có
Driver 360

Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By minhtuan_29
#641860 Tính làm cái 1 file .tib all main bằng Acronis mà lười quá không tìm. không biết có làm được không nhỉ Chân thành khuyên bạn, nếu định làm 1 file ảnh all main thì nên sử dụng ghost.
By visaocuoitroi_2mye
#641861 mình từ trước đến giờ toàn dùng Norton Ghost,chẳng hiểu sao máy thằng bạn mới coong vửa mua về tạo file Ghost xong lần sau dùng lại hỏng,mà khi dùng máy nào yếu phần cứng thường Ghost hỏng,không các bạn thế nào,chắc chuyển qua dùng thử Acronis xem thế nào
By [email protected]
#641862 mình từ trước đến giờ toàn dùng Norton Ghost,chẳng hiểu sao máy thằng bạn mới coong vửa mua về tạo file Ghost xong lần sau dùng lại hỏng,mà khi dùng máy nào yếu phần cứng thường Ghost hỏng,không các bạn thế nào,chắc chuyển qua dùng thử Acronis xem thế nào Mình dùng ghost thì không gặp trường hợp nào như bạn nói, nhưng cũng thấy và cũng có nghe nói một vài trường hợp ghost bị lỗi như vậy, mình cũng chẳng rõ nguyên nhân, chỉ biết là dùng acronis thì ngon lành, chẳng thấy lỗi gì
By Mitchel
#641863 Lúc mình mới mua máy,trong máy đã có sẵn 1 file backup.tib!

chắc do anh kỹ thuật viên tạo cho mình,khổ nỗi anh tạo mà chẳng nói năng gì cho mình cả,thành ra khi mình sử dụng máy mình thấy lạ khi thấy 1 file to dùng (hơn 2Gb) mà lại chả chương trình nào đọc được!lên mạng search thì nó mới ra acronis,từ đó vọc vạch vài hôm mới hiểu được nó là cái gì?

Còn Norton ghost,mình không muốn tìm hiểu vì đã xem qua mấy bức ảnh giới thiệu về norton ghost,thú thật nhìn mà phát ngán!acronis là ổn rồi!

Bản acronis 14.6574 mình đang dùng boot CD của nó thấy cũng chả có lỗi gì?

Và phiên bản mới nhất bây giờ là:
Acronis True Image Home 2011 (English) Build # 6597
By hienhuyndai1368
#641864 cho mình hỏi chút.trước giờ toàn dùng ghost,gặp nhiều lỗi như file ghost hỏng không ghost được,file ghost tạo ra bị 0 kb.h muốn thử acronis nhưng có dùng lại được những file ghost .GHO được ko.thank
By o0ochild_of_seao0o
#641866 Lúc mình mới mua máy,trong máy đã có sẵn 1 file backup.tib!

chắc do anh kỹ thuật viên tạo cho mình,khổ nỗi anh tạo mà chẳng nói năng gì cho mình cả,thành ra khi mình sử dụng máy mình thấy lạ khi thấy 1 file to dùng (hơn 2Gb) mà lại chả chương trình nào đọc được!lên mạng search thì nó mới ra acronis,từ đó vọc vạch vài hôm mới hiểu được nó là cái gì?

Còn Norton ghost,mình không muốn tìm hiểu vì đã xem qua mấy bức ảnh giới thiệu về norton ghost,thú thật nhìn mà phát ngán!acronis là ổn rồi!

Bản acronis 14.6574 mình đang dùng boot CD của nó thấy cũng chả có lỗi gì?

Và phiên bản mới nhất bây giờ là:
Acronis True Image Home 2011 (English) Build # 6597 Đã lên Build 6597 rồi à, để test thử xem đã, nhưng trước mắt lên trang chủ download thấy dung lượng bằng bản 5519
By cuongvinh03
#641868 khi bung file *.tib của Acronis e bị lỗi như hình dưới đây. không biết sao lại có lỗi như thế? mong các pro comment chỉ dẫn ạh.thanks mọi người
By hoangtudeptrai_2396
#641869 khi bung file *.tib của Acronis e bị lỗi như hình dưới đây. không biết sao lại có lỗi như thế? mong các pro comment chỉ dẫn ạh.thanks mọi người
Mình nghĩ có 2 nguyên nhân:

1.Quá trình bạn cài windows bị lỗi, sau đó backup file ảnh lỗi đó

2.Quá trình taọ ảnh bằng Acronis của bạn có vấn đề về mặt kỹ thuật, bạn nên xem lại hướng dẫn sử dụng Acronis rồi làm lại nhé.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym