Giới thiệu phần mềm hữu ích, phần mềm theo yêu cầu..
Nội quy chuyên mục: Chỉ Giới thiệu các phần mềm hay, link tải...

Ai cần download driver hay Firmware cho máy tính máy in, thì vào đây nhé, tìm gì cũng có
Driver 360

Cập nhật tin tức với Mr Công nghệ tại đây
By hpetina
By Darsy
By Baudier
#635186 Mình đã download 4 đến 5 lần nhưng khi được 99% thì bị lỗi. Lỗi này do đâu vậy, có khi nào do bị Web chơi xấu không các bạn. Chỉ giúp mình với.

Khi Download English study 4.1 về thì làm thế nào để cài vào máy các bạn. Phầm mềm nào ghép các part 1 đến 6 để chạy các bạn. Có chạy trực tiếp trên máy mà không cần đĩa CD không các bạn. Hướng dẫn minh với. Rất cảm ơn.
By quanchua9x
#635188 @quang0909 Đối với phần mềm học tiếng anh thì dung lượng lớn không thành vấn đề, có mấy phần mềm nổi tiếng học tiếng anh của nước ngoài nào dung lượng ổ cứng khi cài đặt nhỏ hơn 1Gb đâu.

Chưa cài chương trình của bạn giới thiệu, nhưng thấy bạn nói có thể cập nhật bản mới, có một ý nhỏ mong đóng góp vơi bạn, mong đến được với người viết chương trình.

Với phần nghe nói tiếng anh thì nên dùng các database có hình và tiếng của đúng người Anh hay Mĩ thì người học có tâm lý yên tâm hơn khi học.
By Corbett
#635189 @quang0909, Mình đã download được về cài đặt thành công, mình thấy chương trình này rất hay, người viết phải rất công phu và chăm chú cho nó mới được như thế, chương trình như đoán được ý định của ngưới sử dụng. Xin Thank bạn và nhóm viết chương trình.

Một góp ý nhỏ cho nhóm xây dựng chương trình này là phần từ điển còn nhỏ, nếu để cho nhóm viết xây dựng từ điển thêm thì rất mất thời gian, theo tui để tiết kiệm thời gian các bạn làm một cái Tool, cho phép người dùng tự xây dựng từ điển thêm cho riêng mình, để không phải sử dụng nhiều chương trình khác khi làm việc.

hay các bạn có thể yêu cầu mọi người xây dựng một từ điển theo chuyên ngành vào một file text nào đó, rồi đưa nên một chỗ tập chung cho xây dựng phầm mềm, sau đó nhóm tổng hợp cái file text này lại, làm một bộ lọc nếu từ nào trùng lặp thì bỏ bớt đi. cuối cùng được một file từ điển tổng hợp để đưa vào chương trình.
By meocon1940
#635192 @quan0909. Hôm nay mình xem đến phần bài tập, lại có một số góp ý nhỏ cho nhóm phát triển phần mềm Grammar của bạn.

1. Nên thống nhất chỉ thị, trong tất cả các phần của bài tập, ví dụ đúng là màu xanh, sai là màu đỏ. (Trong chương trình thì bài 1 nếu làm sai thì màu chữ trong ô trống hiện màu đỏ, nhưng đến bài 3, thì màu xanh nhạt, bài 4 thì nếu làm đúng thì chỗ chọn sẽ hiện màu đỏ....)

2. Thay đổi 2 nút Back và Next bằng hình mũi tên nổi cho đẹp

3. Bố trí một nút Tip để người học xem đáp án trong từng câu, giải thích luôn ở đúng sai tại sao ở đó, (Thực ra các bạn đã làm rồi, chỉ cần làm lại interface thôi - người học phải bấm phím Enter, rồi chuột trái, chuột phải nhiều quá.)

Phần bài tập không phải là để đánh đố người học, mà để người học nhớ kiến thức đã học, và nhớ mẫu câu. Có người thấy một câu thì phải phân tích ngữ pháp rồi mới làm, nhưng có người không cần, cứ thấy câu này thì trả lời thế kia. Theo tui thì kiểu gì cũng tốt, học vẹt như người thứ 2 cũng rất tốt nếu họ làm đúng cả ngàn câu. Nên bố trí thế nào cho họ càng dễ nhớ, càng làm được nhiều bài trong một khoảng thời giàn càng tốt.

4. Đã là bài học thì phải có phần tổng kết summer, xem họ đã làm bài tập được bao nhiều bài, làm đúng bao nhiêu, sai bao nhiêu, còn phần nào chưa làm. Bằng cách tạo một profile cho từng user.

Vài lời góp ý, nếu các bạn thấy không phải thì cho mình xin lỗi nhé, vì không làm được gì còn lắm điều. Còn muốn mình làm tester cho chương trình, thì mail cho mình [email protected], còn đưa tất cả lên đây cũng không hay lắm.

Thân!
By dongnai22003
#635193 sao mình lằm như hướng dẫn của nó mà vẫn bị lỗi font là thế nào nhỉ?

giúp cái cả nhà ơi.điên hết cả người rồi!!!!
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym