babe_mushroom

Lingoes - Từ điển miễn phí đa ngôn ngữ

Bác ơi cho em hỏi : cái này có từ điển cho khoa học kỹ thuật ko?

e muốn down từ điển nhật việt nhưng mà e không thể down được.bác nào có thi up lên cho em với

Lần sau các bạn chịu khó tìm kiếm trong folder nhé, mình đưa link của thư mục rồi

---------- Bài viết đã được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Tình hình là trên trang chủ đúng là một số bộ từ điển tiếng Việt hiện không download được

Vì thế mình đã up toàn bộ lên mediafire:

Bạn nào còn bộ từ điển nào cần mà không tìm thấy link trong folder trên và cũng không download được trên trang chủ thì Phần mềm ở dưới, mình sẽ cập nhập thêm :d

truc_linh_11689

Chán vãi, mấy hôm nay cài lại máy down về toàn bị nó tích hợp sẵn mấy cái từ điển tiếng Trung, rồi còn bị một cái popup quảng cáo cứ một lúc lại xuất hiện ở góc trái dưới màn hình (dẫn đến một trang gì đấy = tiếng Trung).

dinhxuanduyet

Chán vãi, mấy hôm nay cài lại máy down về toàn bị nó tích hợp sẵn mấy cái từ điển tiếng Trung, rồi còn bị một cái popup quảng cáo cứ một lúc lại xuất hiện ở góc trái dưới màn hình (dẫn đến một trang gì đấy = tiếng Trung). bạn sử dụng bản 2.7.0 hay bản 2.6.3 ?

bạn down bản tiếng trung hay Multi-languages ?

bạn nên sử dụng bản Multi-languages ở địa chỉ này:

Nếu không hài lòng bạn có thể sử dụng bản 2.6.2, mình vẫn dùng bản này thấy rất tốt

Tiện thể mình hỏi luôn có cách nào đổi tiêu đề bài viết không

ví dụ khi có phiên bản mới 2.7.0, mình muốn sửa tiêu đề thành " Từ điển lingoes 2.7.0" thì làm thế nào

Thanks

Chào bạn,

Bạn upload lại giọng đọc Longman dùm, link cũ down rất chậm, được 3-4% là đứng yên luôn.

Cám ơn

Chào bạn,

Bạn upload lại giọng đọc Longman dùm, link cũ down rất chậm, được 3-4% là đứng yên luôn.

Thank Mình up lên mediafire nên việc download chậm không thể do link được

Mình đã thử download vẫn được 450 KBps, tốc độ khá nhanh đấy chứ

Việc bạn download load chậm có thể do bạn do bạn download quá nhiều link mediafire trong ngày, hay do đúng vào lúc mediafire đang sửa chữa, ...

Bạn có thể download lại vào thời điểm khác xem sao

Thân

Chao cac bac

Cho em hoi chut, sao phan Text translate cua lingoes 2.7 beta em khong thay co VDict Auto translate nhi ma chi thay co cua Google translate,...., trong khi do e search tren mang thi ho noi la co, hay la phien ban moi nay ho luoc bot di roi? Hay minh co cach nao do add duoc no vao vay?

Webb

người việt ủng hộ hàng việt lacviet muôn năm ! mặc dù đang sài lậu em này

không biết từ diển t.anh thế nào chứ em dùng lingoé tiếng trung thấy dở ẹc không bằng từ điển lạc việt cvh 2005 nhà mình đâu. co rất nhiều cụm từ lạc việt có mà lingoe không có. em chỉ thích mấy game tích hợp cùng từ điển lingoé này thôi. hehe.

lsandy_2805

không biết từ diển t.anh thế nào chứ em dùng lingoé tiếng trung thấy dở ẹc không bằng từ điển lạc việt cvh 2005 nhà mình đâu. co rất nhiều cụm từ lạc việt có mà lingoe không có. em chỉ thích mấy game tích hợp cùng từ điển lingoé này thôi. hehe. game nào thế bạn, lần đầu tiên mình nghe thấy từ điển có tích hợp game đấy. À mà lingoes không chỉ được chú ý bởi free mà ngoài ra nó còn có những công cụ đi kèm rất hay, bạn đã vọc hết chưa mà vội kết luận vậy?

dung_hanh

Wikipedia English - Free Encyclopedia 2.5 for lingoes

---------- Bài viết đã được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Wikipedia English - Free Encyclopedia 2.5 for lingoes

loitraitim_lt

Mình không tranh luận về dữ liệu của lingoes và Babylon, mình so sánh về chức năng "click&see" của hai phần mềm này kết quả như sau (theo cấu hình máy và các file văn bản của mình):

- Kết quả cho thấy BABYLON nhận dạng từ tiếng Anh trong file pdf KÉM hơn LINGOES.

- Nhận dạng từ trong file text của cả hai phần mềm là như nhau.

- Nhận dạng chữ, được chuyển từ file ảnh ra text, tùy thuộc vào file.

- Còn về từ tiếng Việt thì từ gõ không dấu thì LINGOES vẫn TRỘI hơn, còn có dấu thì cả hai là như nhau.

--> Mình là một fan của Babylon, lâu nay không thử lingoes như thế nào, nhưng kết quả này có lẻ mình sẽ chọn lingoes.

Cac hinh anh cua cuoc thu nghiem:

*Cấu hình máy: Intel(R) Core(TM)2 Duo CPU T8100 @ 2,1Ghz; Ram 2G; Win7 professional (có bản quyền).

*Lingoes: 2.7.0 beta (free)

*Babylon: 8.0.3 (Cr-ack).

pink_piglet_94

Thank bạn, mình xin bổ sung thêm về chức năng click and see của lingoes:

Lingoes có 3 chế độ cho click and see

-Capture word on screen: sử dụng Ctrl + chuột phải

-Translate selected text: tự động tra từ được bôi đen,

-Translate clipboard text: tra từ được copy vào clipboard (Ctrl + C )

nếu chỉ có một từ => tra nghĩa từ điền

nếu là một đoạn => tự động dịch bằng google translate

zozo_pro

Linegoes thì quá hay rùi, mình mới sài và thấy nó cực kì tiện lợi, bà con nên sài cái này đi

anh.lehoang62

Mình cũng chưa dùng lingoes bao h,h mới thử qua 1 tẹo thì cảm giác chưa ưng lắm vì quá quen dùng babylon. VD:khả năng bắt nghĩa của các thành ngữ,các cụm từ lingoes còn thua Babylon,......

Tiếp tục khám phá lingoes trong khi tự nhiên cài lại windows thì o Cr-ack được babylon 7 vậy

pe_matmotmi

Chao cac bac

Cho em hoi chut, sao phan Text translate cua lingoes 2.7 beta em khong thay co VDict Auto translate nhi ma chi thay co cua Google translate,...., trong khi do e search tren mang thi ho noi la co, hay la phien ban moi nay ho luoc bot di roi? Hay minh co cach nao do add duoc no vao vay? nếu bạn dịch trên Vdict bạn sẽ thầy ở phần kết quả dịch có ghi là Powered by Google , Vdict cũng sử dụng google translate mà bạn, Vdict thực chất chỉ là mượn bộ dịch của các hãng khác chứ bản thân không có khả năng dịch

=> những bài nói có VDict Auto translate => vớ vẩn

Chính xác thì nếu bạn sử dụng "Text Translation" trong lingoes thì bạn có thể dịch dựa trên các bộ máy: google, yahoo, click2see, Cross, Baidu, SYSTRAN, Reverso, Excite, KODENSHA, Huajian, LEC, LingvoBit, Youdou. Trong đó chỉ có Google Translate là hỗ trợ tiếng việt

Các chủ đề có liên quan khác