telecom_uct

NHỮNG BÀI VĂN HAY LỚP 3

Bài 1: Kể về thầy cô giáo đã dạy em trước đây

Cô rất hiền hiền lắm Và cô dạy thật hay ! Đó là cô giáo dạy em năm lớp hai .Cô em tên là Phượng ,dạy lớp 2H trường Nguyễn Du.Cô em có nụ cười tươi ,có làn da trắng hồng xinh xắn .Cô giảng bài với giọng trầm ấm ,ngọt ngào rất dễ tiếp thu .Cô quan tâm đến từng bạn trong lớp ,đặt biệt nhất là các bạn có hoàn cảnh khó khăn .Hằng ngày cô đến trường dạy ,buổi chiều tối cô còn dạy kèm thêm cho những bạn yếu kém .Cả lớp em ai cũng thương mến cô .Em nhớ nhất là nụ cười tươi tắn của cô khi em đạt giải Lê Quý Đôn trên báo Nhi Đồng .Em rất kính mến cô vì nhờ có cô dạy bảo mà em đạt kết quả cao trong năm học vừa qua . Em nhớ mãi về cô và thầm hứa sẽ luôn học giỏi ,chăm ngoan để cô vui lòng . Nguyễn Phương Tuấn Kiệt

Bài 2: Kể buổi tập thể dục giờ ra chơi

Vào mỗi buổi ra chơi ,cô giáo thường cho chúng em tập thể dục giữa giờ để rèn luyện thân thể . Khi tiếng trống trường báo hiệu giờ ra chơi ,chúng em đều ùa ra sân ,xếp hàng ngay ngắn .Cô giáo cho chúng em tập những động tác : hít thở đều , nhảy lên ,xoay gối , xoay cổ ...Em là lớp trưởng ,nên em luôn cố gắng tập thật tốt để làm gương cho các bạn .Ở động tác tay ,em tập đều theo tiếng còi của cô hòa với nhịp thở của mình . Bài tập càng ngày càng khó ,nhưng lại làm cho chúng em thêm khỏe mạnh . Sau khi tập thể dục ,cô còn cho chúng em chơi những trò chơi rất vui .Chúng em ai cũng đổ mồ hôi khắp người ,nhưng gương mặt bạn nào cũng cũng vui cười vì vừa được học được chơi Em rất yêu thích những buổi tập thể dục giữa giờ . Vì sau giờ học tập căng thẳng ,chúng em được thư giản bằng những động tác nhẹ ,vui khỏe và an toàn nữa . Nguyễn Phương Tuấn Kiệt

Bài 3: Viết thư gửi bạn làm quen ,kết tình thân ái

Trường Tiều học Nguyễn Du ngày 9/4/2012 Bạn Minh thân mến ! Có lẽ bạn ngạc nhiên lắm khi nhận được thư mình phải không ?Mình được biết bạn trên mục " Kết bạn bốn phương " .Mình thấy lời giới thiệu của bạn rất giống với mình ,nên mình viết thư làm quen bạn đây Mình là Tuấn Kiệt ,học sinh lớp 3 H trường Nguyễn Du , phường Đông Hưng Thuận ,quận 12 _HCm. Trường của mình rất rộng và thoáng mát .Cô giáo của mình hiền và nhiệt tình dạy dỗ ,nên cả lớp mình ai cũng học tập tốt .Thành phố mình đẹp lắm ! Đường phố rộng thênh thang ,người và xe cộ qua lại tấp nập .Những ngôi nhà cao tầng mọc lên san sát nhau .Đà Lạt quê hương của bạn chắc cũng rất đẹp phải không ?Bạn vẫn khỏe và học tốt đó chứ ?Bạn giỏi thật đấy ,mình rất khâm phục bạn !Bạn đã vượt khó khăn để vươn lên trong mọi hoạt động phong trào của trường ,bạn luôn dẫn đầu lớp trong học tập .Bạn có bí quyết gì mách bảo mình với ,để chúng mình cùng nhau phấn đấu và học tốt hơn .Mình rất muốn có một ngày nào đó rất gần ,hai đứa mình cùng ngắm cảnh đẹp của quê hương Đà Lạt mộng mơ và thành phố Sài Gòn tráng lệ .bạn đồng ý nhé ! Mình rất mong thư hồi âm của bạn . Hãy gửi thư cho mình theo địa chỉ trên bạn nhé ! Chúc bạn sức khỏe và thành công .

Nguyễn Phương Tuấn Kiệt

Bài 4: Kể về người hàng xóm mà em quý mến ( đoạn văn từ 5-7 câu )

Trong xóm ,em quý mến nhất là bác Hà ,tổ trưởng của khu phố em . Bác Hà năm nay đã ngoài 50 tuổi rồi ,bác mở tiệm tạp hóa gần nhà em .Bác ấy có dáng cao gầy ,mắt sáng ,tính tình lại vui vẻ .Bác rất hài hòa ,quan tâm đến mọi người ,nhất là đối với gia đình của em .Khi rảnh rỗi ,bác lại sang nhà em hỏi han chuyện trò và còn kể cho em nghe chuyện cổ tích hay thật là hay .Cả xóm em ai cũng yêu mến bác Hà vì bác ấy hiền lành và tốt bụng . Bác Hà là người hàng xóm mà em quý mến nhất . Nguyễn Phương Tuấn Kiệt

Bài 5: Kể về một buổi biểu diễn nghệ thuật mà em vừa được xem

Mỗi năm ,sau kì thi giữa học kì 1 , trường em đều có tổ chức cho học sinh xem xiếc tại sân trường Nguyễn Du . Chúng em hơn nửa lớp 3H cùng với cácc bạn toàn trường đều tập trung ớa66n trường chờ xem xiếc .Các chú chạy được xe đạp nhỏ xíu ,

Các chủ đề có liên quan khác