greenapple_xox

Theo dõi đối thủ, quản lý backlink là một phần quan trọng trong SEO, sau đây dịch vụ seo  của SEO123 xin chỉ dẫn các bạn sử dụng công cụ theo dõi đối thủ và quản lý backlink bằng tool Ahrefs.com . Bạn nên tiết kiệm mỗi ngày chỉ được 15 request nếu đăng ký, không thì chỉ được 5 request. Công cụ khá tốt cho ta biết được lượng backlink được index, bị mất vào từng thời (gian) gian cụ thể…

1. Trước tiên bạn vào trang Ahrefs.com và gõ domain của bạn vào.

interface

Giao diện khi gõ domain và enter

2. Để xem lượng backlink vừa được index trong các ngày bạn click vào New

new backlink

Quản lý new backlink  thật dễ dàng

3. các bạn muốn xem backlink mình bị mất click vào Lost

lost-backlink

Bị mất ngày nào biết liền

4. Xem các domain mình đặt backlink là keyword, click vào Referring domains

cac trang dat text

Quản lý thật tiện

5. Xem các domain đặt backlink là domain, click vào Linked domains

text domain

Các trang mình đặt text là domain của mình

các bạn muốn tìm hiểu nhiều hơn thì vào trang đó test thử nhé. Chúc các bạn vui vẻ.

Nếu bạn thấy hữu ích thì + cho SEO123 nhé, thank !

Bài viết liên quan Seo bền vững
Cách cài đặt google analytics
Cách seo hình ảnh cho website
Cách sử dụng thẻ h1 h2 h3 h4
Cách sử dụng SEO doctor

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nghiên cứu xây dựng công cụ đo kiểm và đánh giá chất lượng dịch vụ di động 4G (LTE) Công nghệ thông tin 0
D Thực trạng và đánh giá công tác kế toán nguyên vật liệu và công cụ dụng cụ tại Công ty công trình đư Kiến trúc, xây dựng 0
N Nghiên cứu định chuẩn và công cụ kiểm tra - đánh giá kết quả học tập môn tâm lí học của sinh viên tr Luận văn Sư phạm 0
P Sử dụng công cụ GIS trong đánh giá tổng hợp chất lượng môi trường không khí đô thị Hà Nội Luận văn Sư phạm 0
P Đánh giá độ tin cậy của công cụ đo chất lượng giảng dạy của giảng viên sau 4 năm thực hiện khảo sát Luận văn Sư phạm 0
W Xây dựng và thử nghiệm bộ công cụ đánh giá năng lực thực hành học phần nhập môn tin học của sinh viê Luận văn Sư phạm 0
Q Vận dụng cách tiếp cận đánh giá thực tế (Authentic assessment) trong xây dựng quy trình và công cụ đ Luận văn Sư phạm 0
D Xây dựng bộ công cụ đánh giá năng lực tư duy của học sinh trong phần di truyền hoc - sinh học 12 Luận văn Sư phạm 0
D Xây dựng và thử nghiệm bộ công cụ đánh giá năng lực thực hành học phần nhập môn tin học của sinh viê Luận văn Sư phạm 0
G Nghiên cứu một số công cụ để đánh giá sản phẩm an toàn bảo mật thông tin Hệ Thống thông tin quản trị 0

Các chủ đề có liên quan khác