daigai

Well-Known Member
Khi bạn bắt tay vào xây dựng một website chắc hẳn bạn đã lên ý tưởng sẽ xây dựng giao diện, bố cục website đó như thế nào, theo mẫu chủ đề gì? Tuy vậy, từ ý tưởng cho tới thực tế sẽ có chút khó khăn nếu bạn không thể cụ thể được ý tưởng đó ra bằng các mẫu bản thiết kế mềm hay bản vẽ tay, bạn lại không phải là người giỏi sử dụng các phần mềm thiết kế như Photoshop, Illustrator. Hãy yên tâm vì đã có công cụ giúp bạn “phác hoạ” ý tưởng thiết kế website một cách chi tiết và cực dễ sử dụng, công cụ có cái tên hơi hơi lạ chút – Balsamiq Mockups .

Bạn có thể tải công cụ này tại đây: Download Balsamiq Mockups

đăng ký
Code:
Name: SoftVnn
eJzzzU/OLi0odswsqgnOTysJy8ursUQCNc41hjV+7q5+AClADYE=
các bạn tải về, giải nén ra và chạy file MockupsForDesktop Installer

Chọn Install

Tiếp tục chọn Continue

Cuối cùng chọn I Agree là bạn đã hoàn thành việc cài đặt

Biểu tượng và màn hình làm việc của công cụ cũng rất thân thiện, dễ sử dụng. Khu vực khoanh đỏ là tổng hợp các công cụ có sẵn giúp bạn thực hiện triển khai ý tưởng của mình. Phần không gian trắng bên dưới là khu vực bạn sẽ làm việc.

Sử dụng phần mềm rất đơn giản, các công cụ tổng hợp có sẵn như Thanh tiêu đề, hình ảnh, video, banner, các nút điều khiển… đều được tích hợp sẵn, bạn chỉ việc lựa chọn chúng bằng cách click đúp chuột trái vào các biểu tượng hay click giữ và kéo chúng xuống vùng làm việc rồi sắp xếp vị trí của chúng theo ý muốn của bạn.
Ví dụ ở đây mình muốn trang chủ của mình có 1 list danh mục ở cột bên trái, slide show ảnh ở giữa với 1 số nút đặc biệt phía trên, cột bên phải là lịch…mình chỉ việc lựa chọn cái mình thích và thả vào vị trí mình muốn, cực đơn giản và tiện lợi

Để sửa nội dung trong các công cụ cũng rất dễ, bạn chỉ việc click đúp vào đó và sửa nội dung theo ý bạn thôi .

Và bạn có thể sửa chữa, trình bày ý tưởng thoải mái theo cách rất dễ dàng.
Với công cụ này bạn hoàn toàn có thể xây dựng mọi website từ đơn giản tới phức tạp, từ trang chung cho tới các trang chi tiết rất dễ dàng và nhanh chóng, các công cụ con của Balsamiq Mockups đầy đủ cho bạn sử dụng

Làm xong các bạn nhớ lưu lại thành quả nhé

các bạn có thể tham khảo nhiều mẫu template của thiết kế layout, wireframes tại
Code:
https://wireframestogo.com/

Các chủ đề có liên quan khác