Fearnleah

Đoàn chúng tui gồm 21 thành viên, bắt đầu khởi hành tại Hà Nội, thẳng tiến đến Chũ, qua thị trấn Lục Ngạn với vườn vải căng mọng, chín đỏ; tiếp tục tiến về Sơn Động – một trong những huyện xa xôi nhất của Bắc Giang và… đang đợi chúng tui là một cao nguyên tuyệt đẹp mang tên Đồng Cao.Chúng tui đến Đồng Cao lúc 9h tối, sau khoảng 2km offroad với những đoạn đường đá cuội và đường đất đỏ, cả đoàn đã cán đích an toàn. Cảm nhận đầu tiên của tui khi đến đây là mùi của cây cỏ, mùi của thiên nhiên, rất thanh khiết, cảm giác như chúng tui được rũ sạch bụi đất của thành thị.Chia sẻ kinh nghiệm cắm trại trên Đồng Cao lộng gió ?Đồng Cao lộng gióSau khi chọn được một chỗ cắm trại khá lý tưởng, nằm trên gần đỉnh cao nhất của cao nguyên, gần những phiến đá và nhất là cảm giác được gần trăng hơn. Bắt đầu dựng lều, nhóm lửa, và chuẩn bị đồ ăn.21 con người, có những người bạn thân của tôi, nhưng cũng có những người bạn mà tui chưa từng biết. Nhưng 21 con người ấy đã hòa vào làm một trong đêm trăng cùng với gió, cùng với tiếng ghita trầm bổng, và không thể thiếu chén rượu Thanh Sơn nồng ấm.Chia sẻ kinh nghiệm cắm trại trên Đồng Cao lộng gió ?Buổi sáng trên cao nguyên Đồng CaoThật sự rất may mắn cho chúng tui vì đã được Đồng Cao ưu ái cho một đêm thưởng nguyệt tuyệt vời. Mặc dù bị ảnh hưởng bão, nhưng đêm ấy trời vẫn trong và trăng vẫn sáng lắm. "Đi ngắm trang và săn bão". Chúng tui thường an ủi nhau vậy trên đường đi khi thấy mây đen và sấm chớp vây xung quanh. Và chúng tui đã nhận được phần thưởng xứng đáng.Chia sẻ kinh nghiệm cắm trại trên Đồng Cao lộng gió ?Nơi cảm xúc thăng hoaDo ảnh hưởng của bão nên chúng tui không thể ngắm được cảnh bình minh ở đây. Tuy vậy, buổi sáng sớm ở Đồng Cao cũng thực sự khiến cho chúng tui thấy mãn nguyện. Thức dậy từ 5h sáng, chúng tui lên đỉnh cao nhất của Đồng Cao, phóng tầm mắt xuống xung quanh, mọi thứ thật tuyệt.Chia sẻ kinh nghiệm cắm trại trên Đồng Cao lộng gió ?Chia sẻ kinh nghiệm cắm trại trên Đồng Cao lộng gió ?Chia sẻ kinh nghiệm cắm trại trên Đồng Cao lộng gió ?Dãy núi hình miệng núi lửaChia sẻ kinh nghiệm cắm trại trên Đồng Cao lộng gió ?Sau bữa sáng, thu lều trại và dọn dẹp sạch sẽ, chúng tui rời Đồng Cao với một chút luyến tiếc không thể đem gió nơi đây về Hà Nội. Đồng Cao ơi, xin chào nhé, hẹn gặp lại!

Các chủ đề có liên quan khác